hỏi các cụ về đèn pha của liberty việt

truongproisme

Xì hơi lốp
chào các cụ ạ, cháu mới cưới em 3v ie về ạ, nhưng cháu đi buổi tối thấy đèn cốt yếu quá, lại chiếu gần nữa, vậy các cụ nào đã dùng rồi chỉ cháu là mua bóng đèn nào lắp vào để cải thiện ánh sáng ko ạ, cháu cảm ơn
tiện cho cháu hỏi luôn là lắp thêm cái khóa gì cho em nó nhỉ, cái khóa zin của xe cháu sợ bị sút mất lắm :D

truongproisme

Xì hơi lốp
1.Cái đèn thấp thì cụ ra hãng bảo mấy anh thợ chỉnh cao lên được.
2. Khóa của Li 3V là khóa từ thì ai sút nổi của cụ mà cần phải thêm khóa gì nữa ^^
3. Cụ chỉ cần đề phòng mất chìa khóa thôi. Cụ mang cái chìa nâu đem ra hãng đánh thêm 1 cái nữa dự phòng là ok.
em mời cụ 1 ly ạ

Tung_Panda

Xe buýt
1. cụ lấy cái tuốc nơ vít chỉnh cái ốc ở dưới cái đèn cao thấp bao nhiêu tùy ý cụ. muốn sáng hơn thì cụ lắp bóng 55w như nhập cũng đc nhưng đừng bật cả ngày như nhập nhé k đến lúc dắt bộ lại hỏi vì sao :))
2. cụ chưa yên tâm thì mua thêm khóa chữ U, nhưng mà Li thì cốp k vừa khóa đâu :)) khóa từ là yên tâm rồi cụ, thích thì lắp cái nháy đèn tìm xe gọi là thêm tí đồ chơi
3. cứ giữ chìa nâu là đc, mất khóa xanh thì đem khóa nâu ra hãng sao từ sang, nhưng cũng cẩn thận hạn chế thôi cụ nhé 1 chìa là 450k, mà chỉ sao đc 2 hay 3 lần j đấy là yếu từ k sao đc nữa, phải thay cả ổ khóa 6 củ $-)

Tung_Panda

Xe buýt
Hehe không cần phải thay cả ổ khóa đâu cụ, cụ nào bị mất cả chìa nâu và xanh cứ quăng gạch cho em, em chỉ cái mẹo cho, nhưng cũng ko nên làm nhiều chắc chỉ được 1 2 lần thoai ^^ vẫn phải đổ lúa đấy nhá các cụ chỉ là không tốn như thay cả ổ khóa thôi
đấy là em báo giá hãng ;))

truongproisme

Xì hơi lốp
1. cụ lấy cái tuốc nơ vít chỉnh cái ốc ở dưới cái đèn cao thấp bao nhiêu tùy ý cụ. muốn sáng hơn thì cụ lắp bóng 55w như nhập cũng đc nhưng đừng bật cả ngày như nhập nhé k đến lúc dắt bộ lại hỏi vì sao :))
2. cụ chưa yên tâm thì mua thêm khóa chữ U, nhưng mà Li thì cốp k vừa khóa đâu :)) khóa từ là yên tâm rồi cụ, thích thì lắp cái nháy đèn tìm xe gọi là thêm tí đồ chơi
3. cứ giữ chìa nâu là đc, mất khóa xanh thì đem khóa nâu ra hãng sao từ sang, nhưng cũng cẩn thận hạn chế thôi cụ nhé 1 chìa là 450k, mà chỉ sao đc 2 hay 3 lần j đấy là yếu từ k sao đc nữa, phải thay cả ổ khóa 6 củ $-)
cảm ơn cụ ạ, nhưng cụ ớiao em mới lấy mà thấy xăng của con này tụt ghê thế ạ, kim xăng xuống vèo vèo, mang tiếng 3V mà uống xăng như uống nước

thangngo

Xe tăng
Muốn trả nhời cụ nhưng các cụ trên nói chuẩn hết rùi, còn xăng xe thì cụ cứ đi một thời gian sẽ biết được tiêu hao chuẩn của nó nhé, em dự chỉ quanh quẩn trên dưới 3l tùy vào cung đường và cách lái thôi

truongproisme

Xì hơi lốp
Muốn trả nhời cụ nhưng các cụ trên nói chuẩn hết rùi, còn xăng xe thì cụ cứ đi một thời gian sẽ biết được tiêu hao chuẩn của nó nhé, em dự chỉ quanh quẩn trên dưới 3l tùy vào cung đường và cách lái thôi
hic, mấy cụ đi ie đã ko tốn rồi, em còn đi 3v mà sao ko bằng ie hả cụ hi

truongproisme

Xì hơi lốp
cụ ơi cái đèn nháy tìm xe là dư lào hả cụ

ninhkent

Xe tăng
e đi ly ie đây nầy :-<. cảm giác yoomost về xăng lắm. :-<

anhkillne

Xe đạp
Hihi. Công nhận li 3v đèn chiếu gần quá. xe em cũg thế.

Tung_Panda

Xe buýt
hic, mấy cụ đi ie đã ko tốn rồi, em còn đi 3v mà sao ko bằng ie hả cụ hi
có thể là do kim xăng báo sai nữa cụ ạ. ví dụ như ie của e. đổ xăng kbh báo đầy, từ lúc gần đầy đến nửa vạch thì xuống rất nhanh, nửa còn lại xuống rất từ từ. khi đèn báo sắp hết xăng thì phải còn tầm 2l tương đương khoảng hơn 50 cây nữa
cụ ơi cái đèn nháy tìm xe là dư lào hả cụ
cụ lên phố huế, cả dãy đấy hàng nào cũng có thể làm đc cho cụ, nó sẽ cho cụ 1 cái remote như khóa oto ý. có chức năng khóa, mở (bằng từ) (cái này k cần vì li vn đã có khóa từ rồi), nháy đèn tìm xe, khởi động xe nữa thì phải đại loại thế
giá rổ cụ mặc cả nhiệt tình cho e tầm 300k chắc nó đồng ý (lưu ý khoảng cách tác dụng của nó nữa lúc lắp xong thì test xem tầm 3-500m mà vẫn hiệu quả thì ok)

truongproisme

Xì hơi lốp
có thể là do kim xăng báo sai nữa cụ ạ. ví dụ như ie của e. đổ xăng kbh báo đầy, từ lúc gần đầy đến nửa vạch thì xuống rất nhanh, nửa còn lại xuống rất từ từ. khi đèn báo sắp hết xăng thì phải còn tầm 2l tương đương khoảng hơn 50 cây nữa

cụ lên phố huế, cả dãy đấy hàng nào cũng có thể làm đc cho cụ, nó sẽ cho cụ 1 cái remote như khóa oto ý. có chức năng khóa, mở (bằng từ) (cái này k cần vì li vn đã có khóa từ rồi), nháy đèn tìm xe, khởi động xe nữa thì phải đại loại thế
giá rổ cụ mặc cả nhiệt tình cho e tầm 300k chắc nó đồng ý (lưu ý khoảng cách tác dụng của nó nữa lúc lắp xong thì test xem tầm 3-500m mà vẫn hiệu quả thì ok)
thôi em đi độ vài trăm km xem xăng nó dưlafo cụ ạ, em đi làm cái biển đã, cảm ơn cụ ạ

dathong

Xe đạp
xe mình li việt lỡ chặt công tắc đèn lắp bóng 55W rồi , giờ muốn đi bình thường mà ko hết acquy thì thay sạc hay acquy hả các bác

Tung_Panda

Xe buýt
xe mình li việt lỡ chặt công tắc đèn lắp bóng 55W rồi , giờ muốn đi bình thường mà ko hết acquy thì thay sạc hay acquy hả các bác
xe cụ đi đc bao lâu rồi. tầm năm rưỡi 2 năm thì thay acquy là vừa phải. có sạc thì acquy đấy cũng rất yếu. rẻ mà e vừa thay hôm nọ 420k chưa tính công thợ.
Về vấn đề chính:
Nếu cụ k đi quá nhiều, k đi quá dài (tầm 3-4 tiêng) thì cũng k sợ hết acquy giữa đường, đương nhiên là tuổi thọ acquy giảm vì pi vn chỉ thiết kế cho li ie chịu bóng 35w thôi.
Cảm thấy k chịu nổi nhiệt nữa thì tháo bóng 55 ra thế bóng 35 zin của xe vào, hoặc là lên bác sơn shark bác ý tư vấn xem có làm đc điện đóm acquy đủ chạy 55w hay k. Mà e nghĩ 35w là đc rồi mà đi đường còn đèn xe khác cả đèn đường, các cụ cứ máu thôi chứ :))

dathong

Xe đạp
cảm ơn bác. Xe em đi đc 1 năm rưỡi , lắp bóng đc mấy tháng rồi nhưng chưa lần nào đi tầm 3 4 tiếng nên chắc vẫn may chưa phải dắt xe .
Em rất thích bóng 55W hơn bóng zin của xe
Em nghe nói xenon cũng 35W mà rất sáng. Liệu có lắp đc ko hả bac. Em mù tịt về mấy khoản này :(

truongproisme

Xì hơi lốp
cảm ơn bác. Xe em đi đc 1 năm rưỡi , lắp bóng đc mấy tháng rồi nhưng chưa lần nào đi tầm 3 4 tiếng nên chắc vẫn may chưa phải dắt xe .
Em rất thích bóng 55W hơn bóng zin của xe
Em nghe nói xenon cũng 35W mà rất sáng. Liệu có lắp đc ko hả bac. Em mù tịt về mấy khoản này :(
đừng lắp xenon cụ ạ, toàn hàng khựa thôi, mà lại nhanh bị đục chóa

zinghit

Đi bộ
cảm ơn cụ ạ, nhưng cụ ớiao em mới lấy mà thấy xăng của con này tụt ghê thế ạ, kim xăng xuống vèo vèo, mang tiếng 3V mà uống xăng như uống nước
từ vạch trắng xuống đỏ thì vù vù nhưng cứ chạm vack đỏ thì rất chậm. dek hiểu tại sao @@

Tuan An

[Tịch thu bằng lái]
Em mới lấy xe chưa lắp biển nên cũng chưa test thử. Cơ mà cái kim xăng đổ vào vẫn vậy, chỉ là đèn nó không nháy báo hết xăng thôi :(

truongproisme

Xì hơi lốp