hỏi các cụ về Force Yamaha

dainguyenhai

Xe hơi
Website
www.chupquangcaopro.com
bà xã em kết cái dáng béo béo tròn tròn của Force Yamaha, mà loại này giờ chỉ còn hàng cũ, ( em khuyên mua spacy Nhật cũ mà không nghe, bà xã em cao 1m68 ngồi spacy không đẹp, chỉ thích mỗi dáng Force mới chán ) có bác nào rành về thể loại này tư vấn giúp em phát :
- em cần 1 con Force Nhật nhập ngoại đời từ 2002 trở lại ( nghe nói hàng Nhật là TaiWan lắp ráp ) vì xăng cũng không quan trọng lắm, bà xã em chỉ đi chợ với chỗ làm cách nhà 2km
- cách phân biệt Force nhập với Force liên doanh, nghe nói của bon Siam gì ấy lắp ráp tại VN dán tem Dylan, ầm ĩ mấy năm trước
- em không khoái Avennu với cả Flame nữa
- Máy của Force thời điểm này có tã lắm không
- Nói chung là cụ nào có kinh nghiệm hoặc sử dụng Force lâu năm cho em ý kiến, và cách nhận biết đâu là con Force Nhật ngon !
Mong các cụ chém nhiệt tình để em mở mang tầm mắt ! (b)

benq

Xe điện
Cụ ra Head Yamaha ở Bà Triệu e thấy vẫn còn đó, giờ vợ cụ vẫn kết con này kể ra hơi lạ, vì con này gần đây người ta muốn đẩy đi còn không đc. Xe mới máy cũng êm, xăng ăn 3-3.5l. Nhưng đồ nhựa thì hơi kém, đi 1 thời gian nó hay lọc xọc khó chịu lắm *-)

kienlion

Xe máy
Trước mình có 1 con Force đi ngon lắm, 100km hết có gần 2.5l. Sau bán đi giá 19tr. Nhược điểm là đồ nhựa kém như bác gì nói, còn ưu điểm là máy êm, ăn ít xăng gần ngang Spacy nếu chăm xe và giữ gìn! Bác mua xe cũ nên kiếm con bộ hơi nguyên bản, còn côn xe về đi làm lại cũng đc, thay thêm con buzi Denso Iridium Racing vào là chạy nuột ngay!

À, cụ chủ thớt hỏi về phân biệt xe nhập và xe liên doanh thì mời cụ cứ xem đăng ký của xe cũ hay hải quan của xe mới, cứ thấy ghi Yamaha Force 125 thì là xe Nhật nhập, còn ghi MBK Flame 125 thì là xe Taiwan nhập, còn ghi các thể loại khác thì đều do liên doanh ở VN lắp ráp hết

Chỉnh sửa cuối:

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
bậy bạ Kiên ơi
xin nói lại cho bác rõ
Loại có đăng ký là FORCE 125 không phải hàng Nhật mà là hàng của YA ĐÀI LOAN sản xuất và lắp ráp
loại có đăng ký là MBK Flame là 1 loại hàng ĐÀI LOAN làm theo công nghệ của YA
loại có đăng ký DYLAN là 1 loại hàng ĐÀI LOAN lắp tại VN
KHÔNG có FORCE NHẬT
emđang đi 1 em FORCE từ năm 2003 đến nay
không có sửa chữa gì từ bấy đến nay
xăng chỉ 2.5l/100km
máy cực bốc ( nếu chạy bốc cũng chỉ 3l/100km)
Nhựa cũng bình thường ( bác nào bảo lọc xọc thì chắc ngã cũng nhiều :)))
Nhưng đảm bảo là chất máy hơn cái anh SPACY
Cốp rộng khung máy chắc chắn
hàng mới vẫn có nhưng đa số là là hàng ĐÀI LOAN lắp tại VN
không có loại nhập nguyên chiếc nữa nhưng chất lượng tương đương

toetoehn

Xe hơi
Sao em không thấy ai đề cập về vấn đề giá thành vậy nhỉ? Em cũng kết con này từ bé tới giờ đấy . Ai biết chỉ giúp em với nhé cả giá mới và giá xe cũ ạ (b)

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Em cũng chạy một em Fore đời 2001, máy tới giờ vẫn ngon, mỗi tội cái côn đang có vấn đề chạy cứ giật giật, giật giật. Đồ nhựa thì hỏng hết rồi, lành phành như cái chuồng gà, xăng ăn cũng bình thường, chạy khá bốc. Bực cái là lốp em này thì như dở hơi, phanh không cẩn thận là mài mặt xuống đường :77:

xjchlo

Xe buýt
tôi cũng đang định chơi 1 em force,ai biết chỗ nào dán láng côn chuẩn nhất HN chỉ dùm cái,nếu có giá cả luôn thì cảm ơn nhiều.làm cả bộ trước và sau hết tầm bao nhiêu???

series3

Xe tăng
Đời 2002 trở về trước mới có xe nhập, mà là xe Yamaha Taiwan thôi các cụ nhé chứ không có Nhật đâu, trên mặt đồng hồ xe có ghi rõ vụ này: Yamaha-motor.com.tw :)
Nếu là xe nhập thì trọng lượng nhẹ hơn xe LD nhưng lại chắc chắn hơn, kể cả đồ nhựa, vành đúc nhìn nuột hơn, máy êm và xăng ăn nhiều lắm là 2,5l/100km, trước em đi 1 chiếc biển R6 sau đó bán cho thằng bạn mà giờ vẫn thấy tiếc vì bây giờ nó đi vẫn thấy ngon :102:

ThanhTrung

Xe điện
em khuyên bác chủ thớt là ko nên mua Force nữa, vì kiểu dáng cũ rồi, với lại máy em này đi lâu thì kêu lắm, em vừa bán cho ma ma của em 1 tháng trước được 19t và ra vác luôn e LX 125 VN về, con force đấy đời 2001 nhập màu đồng, công nhận force 125 mà ăn xăng rất ít, nhưng máy móc của Yamaha thì thua xa Honda.

dainguyenhai

Xe hơi
Website
www.chupquangcaopro.com
vâng cám ơn các cụ, em cũng đang cân nhắc có lên múc cháu SH125 của mấy anh Hòn đá vn hoặc cháu space Nhật cũ , mà bà xã cứ thích cái dáng cũa cháu Force mới chán, chân thành cám ơn những ý kiến của các cụ

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
em khuyên bác chủ thớt là ko nên mua Force nữa, vì kiểu dáng cũ rồi, với lại máy em này đi lâu thì kêu lắm, em vừa bán cho ma ma của em 1 tháng trước được 19t và ra vác luôn e LX 125 VN về, con force đấy đời 2001 nhập màu đồng, công nhận force 125 mà ăn xăng rất ít, nhưng máy móc của Yamaha thì thua xa Honda.
của bền tại người mà bác
bây h ối bác ngồi lên xe em vẫn choáng vì nó chạy quá bốc
hồi còn xuân sắc gì chứ dylan mới Sh 125 e không chấp
máy nhà em bây h bác nào nghe mà bẩu êu ợ
bác khéo đùa
SPACY ũ chả lại đuọc force cũ nói gì force mới
Con Mịch nhà em mới lên SH150i nhưng nói thật em chả đụng vaòo em ấy làm gì cứ phang Force cho lành
bà cả nhà bác chọn thế thì là em em ủng hộ cả tay lẫn chân
gì chứ khoản đi chợ lên METRO vác 2 triệu tiền đồ về bằg 1 em Force ngon choét

xjchlo

Xe buýt
bán xe force tửong là thông minh,lại vác em LX VN về...????

Chỉnh sửa cuối:

dainguyenhai

Xe hơi
Website
www.chupquangcaopro.com
nghe pác Kingpin phán em lại máu rồi, thôi quất phát cho con vợ cả nó phởn, có gì thỉnh thoảng đi làm về trốn đi bù khú với AE (b) nó đỡ càu nhàu :21: các pác nhể

buloonggi

Xe điện
Đời 2002 trở về trước mới có xe nhập, mà là xe Yamaha Taiwan thôi các cụ nhé chứ không có Nhật đâu, trên mặt đồng hồ xe có ghi rõ vụ này: Yamaha-motor.com.tw :)
Nếu là xe nhập thì trọng lượng nhẹ hơn xe LD nhưng lại chắc chắn hơn, kể cả đồ nhựa, vành đúc nhìn nuột hơn, máy êm và xăng ăn nhiều lắm là 2,5l/100km, trước em đi 1 chiếc biển R6 sau đó bán cho thằng bạn mà giờ vẫn thấy tiếc vì bây giờ nó đi vẫn thấy ngon :102:
Force thì lấy đâu ra xe liên doanh hả bác... :)):)):))

Có chăng là liên doanh của MBK Đài Loan với cả Yamaha Đài Loan cụ ạ :69::69::69:

buloonggi

Xe điện
Ối dzồi ôi... trên trời có cái vung to :)):)):))

Đố các bác biết máy Piaggio máy Ya và máy Honda... máy con nào kêu to nhất :21::21::21:

*Leo

Xe hơi
bà xã em kết cái dáng béo béo tròn tròn của Force Yamaha, mà loại này giờ chỉ còn hàng cũ, ( em khuyên mua spacy Nhật cũ mà không nghe, bà xã em cao 1m68 ngồi spacy không đẹp, chỉ thích mỗi dáng Force mới chán ) có bác nào rành về thể loại này tư vấn giúp em phát :
- em cần 1 con Force Nhật nhập ngoại đời từ 2002 trở lại ( nghe nói hàng Nhật là TaiWan lắp ráp ) vì xăng cũng không quan trọng lắm, bà xã em chỉ đi chợ với chỗ làm cách nhà 2km
- cách phân biệt Force nhập với Force liên doanh, nghe nói của bon Siam gì ấy lắp ráp tại VN dán tem Dylan, ầm ĩ mấy năm trước
- em không khoái Avennu với cả Flame nữa
- Máy của Force thời điểm này có tã lắm không
- Nói chung là cụ nào có kinh nghiệm hoặc sử dụng Force lâu năm cho em ý kiến, và cách nhận biết đâu là con Force Nhật ngon !
Mong các cụ chém nhiệt tình để em mở mang tầm mắt ! (b)
Cụ qua em để cho 1 em ,chính chủ tên bà xã luôn ,đời 2000 (b)

series3

Xe tăng
Force thì lấy đâu ra xe liên doanh hả bác... :)):)):))

Có chăng là liên doanh của MBK Đài Loan với cả Yamaha Đài Loan cụ ạ :69::69::69:
Ý em là xe lắp ráp ở VN ấy cụ ợ, gớm cụ chỉnh em nhanh thế híhí.. (b)