[Funland] Hỏi các cụ về làm hộ chiếu

hoadt84

Xe hơi
Cụ đăng ký online trước. Hôm đó đến chụp ảnh và lên nộp tiền tí là xong. Nếu cụ không muốn đến lấy thì đăng ký bên cpn ngồi ở bàn luôn. Mà cháu thấy làm ở ngay đầu Quang Trung ( qua cầu trắng 1 chút là đến) chứ có phải Phùng Hưng đâu nhỉ. Hay mới chuyển ạ, vì chỗ đầu Phùng Hưng cháu đổi bằng lái, bên cạnh là đăng ký xe máy

Song Min

Xe tải
Nhà cháu chụp ảnh trước, hôm đến đó nhà cháu mặc đúng cái áo trong ảnh, trước lúc chụp cháu bảo" anh ơi em có ảnh mới chụp anh xem hộ e dùng dc k ạ?" và chìa ra lun, thế là dc ok k cần chụp. Dùng lun ảnh mang theo.

Nhớ là kiểu tóc và cái áo đang mặc phải như trong ảnh nhá!
Cụ ơi đổi HC thì cần mấy ảnh vậy cụ?

Imex

Xe tải
Em định thứ tư này đi làm hộ chiếu cho F1 (đã đủ 16 tuổi).
Em nhớ là lần trước em làm, ra Phạm Ngọc Thạch thì bị đuổi về Hà Đông làm vì hộ khẩu Hà Đông.
Nhưng hôm nay em lên khai online trên mạng thì trong mục nhận hồ sơ nó chỉ có mỗi địa chỉ là Trần Phú.
Vậy em đến hẹn thì em lên Hà Đông hay lên Trần Phú ạ?

Em cảm ơn các cụ.

View attachment 4341485
Chắc vẫn HĐ thôi cụ ạ! Trần Phú k làm đâu, online nó báo vậy thôi!

Imex

Xe tải
Hii, e ra cách đây 1 năm thì vắng, giờ e nghĩ là Covid lùi rồi, có khi lại đc bay đi nc ngoài rồi nên đông hơn cụ nhỉ :)
Vì thủ tục nhanh và nhiều bàn làm nên có đông cũng giải phóng nhanh thôi cụ ạ!

Tiêu Dao Kéo

Đi bộ
Em cũng làm ở Hà Đông
Thủ tục nhanh
Nói chung là văn minh tiện lợi

cairong_2011

Xe container
Hôm nay em mới để ý HC hết hạn từ tháng 4. Khai online làm mới và hẹn lịch nộp vào sáng thứ năm này. Nhưng có mấy thứ em hỏi lại các cụ
1. Sau khi khai bảo in ra nhưng nó không in. Vậy có cần in ra không hay đến họ sẽ có bản in theo tờ khai mà mình khai trên mạng ?
2. Địa chỉ nộp vẫn là 47 Trần Phú. Vậy phải đến TP hay Phạm Ngọc Thạch hay HĐ ? HK em ở Tây hồ
3.Khi đí có cần mang theo HC cũ (hết hạn) và giấy tờ gì khác không ?
4. Đến nơi sẽ chụp ảnh tại chỗ ?

chaytim

Xe điện
Hôm nay em mới để ý HC hết hạn từ tháng 4. Khai online làm mới và hẹn lịch nộp vào sáng thứ năm này. Nhưng có mấy thứ em hỏi lại các cụ
1. Sau khi khai bảo in ra nhưng nó không in. Vậy có cần in ra không hay đến họ sẽ có bản in theo tờ khai mà mình khai trên mạng ?
2. Địa chỉ nộp vẫn là 47 Trần Phú. Vậy phải đến TP hay Phạm Ngọc Thạch hay HĐ ? HK em ở Tây hồ
3.Khi đí có cần mang theo HC cũ (hết hạn) và giấy tờ gì khác không ?
4. Đến nơi sẽ chụp ảnh tại chỗ ?
Cụ ơi cụ làm đc HC chưa ạ?
Em khai online rồi cũng ko in được ra,
Em sx sáng mai qua Phạm ngọc Thạch làm sớm mà vướng ko in ra được thì có làm được ko ạ?
Mà chỉ cần căn cước công dân hay mang cả hộ khẩu ạ?
Các cụ mợ đi qua giúp em ít thông tin với,

Ngocqlb

Xe tăng
Em định thứ tư này đi làm hộ chiếu cho F1 (đã đủ 16 tuổi).
Em nhớ là lần trước em làm, ra Phạm Ngọc Thạch thì bị đuổi về Hà Đông làm vì hộ khẩu Hà Đông.
Nhưng hôm nay em lên khai online trên mạng thì trong mục nhận hồ sơ nó chỉ có mỗi địa chỉ là Trần Phú.
Vậy em đến hẹn thì em lên Hà Đông hay lên Trần Phú ạ?

Em cảm ơn các cụ.

View attachment 4341485
Hẹn đâu ra đấy cụ nhé

cairong_2011

Xe container
Cụ ơi cụ làm đc HC chưa ạ?
Em khai online rồi cũng ko in được ra,
Em sx sáng mai qua Phạm ngọc Thạch làm sớm mà vướng ko in ra được thì có làm được ko ạ?
Mà chỉ cần căn cước công dân hay mang cả hộ khẩu ạ?
Các cụ mợ đi qua giúp em ít thông tin với,
Em làm xong rồi. Khai online và hẹn lịch. Đúng ngày giờ ra đưa CCCD, ko cần nói mã số. Chụp ảnh, nộp tiền mất khoảng 10 phút vì rất vắng. Hôm nay BĐ chuỷen đến HC mói và cũ

ar3a

Xe điện
Em làm xong rồi. Khai online và hẹn lịch. Đúng ngày giờ ra đưa CCCD, ko cần nói mã số. Chụp ảnh, nộp tiền mất khoảng 10 phút vì rất vắng. Hôm nay BĐ chuỷen đến HC mói và cũ
Hộ chiếu đã có chip điện tử chưa cụ?

chaytim

Xe điện
Ko cần mang hộ khẩu đúng ko cụ?