Hỏi các cụ về môi trường khu Tựu Liệt

tuannnn

Xe đạp
Em đang nhắm cái nhà ở khu này vì tiện đường vc đi làm nhưng lại có thông tin khu này môi trường ô nhiễm do gần Nghĩa Trang Văn Điển.
Các cụ cho hỏi thông tin đó có đúng không ạ?

vietbg

Xe đạp
suốt ngày đi qua đây.bẩn lắm

tutamduongtinh

Đi bộ
Nguồn nước thì có nước sạch cụ lo gì,về không khí có nhìn thấy được đâu hả cụ,nói chung vẫn thở được cụ à.Ôi nhiễm hay không cụ phải sống về lâu về dài mới biết được.Còn em sống khu này thấy bình thường cụ ạ.không có gì phải lo lắng hết.
Cụ thang.np ở tựu liệt hả cụ, ayz, nhà cháu mới mua về thônyên ngưu, chưa xây, cơ mà thấy hàng xóm không ổn lắm, chưa gì đã bắt nhà e đóng 5 triệu phí làm đuờng (??) e chưa hiểu mô tê gì nhưng cũng không đồng ý. Nhà cháu không hiền lành gì nhưng phải cái còn trẻ quá mà hàng xóm lại hơn 70 tuổi, không muốn thất lễ với nguời lớn, đang ko biết sau này phải chung sống kiểu j đây.

RX470_HN

Xe tăng
Cứ yên tậm về đi cụ, quan trọng ở đâu có thuận tiện đi làm và điều kiện sinh hoạt phù hợp với nhu cầu là được. Chứ khắp HN chung một bầu không khí chỗ nào mà chẳng ô nhiễm và tắc đường đến Hồ Tây cá còn không thở được đuối nước chết nhiều hơn ở Forsama ở 4 tỉnh kia kìa :D
Láng Hạ còn ô nhiễm hơn Bắc Kinh đứng thứ 2 thế giới về ô nhiễm không khi nữa :D thì lo làm gì cụ:D

tutamduongtinh

Đi bộ
Họ bắt cụ đóng phí đường và làm quỹ chung của xóm là đúng cụ ạ,vì nhà trong thôn,người dân ở đây phải tự đóng tiền để làm đường mà cụ,về sau cụ có xây nhà,gọi là phí xe chở vật liệu,cụ thôn yên ngưu cụm mấy hả cụ,có gần nhà văn hóa không.
Thế nhưng chủ đất cũ đóng rồi thì nhà em có cần đóng nữa ko cụ? Mai mốt em bán cho nguời khác thì chủ mới có phải đóng ko ah? Mặt khác đóng thì đóng cho ai cụ nhỉ, vì đây là cá nhân đòi tiền chứ ko phải trưởng thôn. Nhà e cách nhà văn hoá xa lắm, cuối làng rồi cụ ợ.

Sửu Nhi

Xe hơi
Em đang nhắm cái nhà ở khu này vì tiện đường vc đi làm nhưng lại có thông tin khu này môi trường ô nhiễm do gần Nghĩa Trang Văn Điển.
Các cụ cho hỏi thông tin đó có đúng không ạ?
Cụ có về đây ở ko?
Môi trường khu này ntn ah?
E đang xem cái nhà gần đình làng Huỳnh Cung
Ko biết khu này có bị mùi từ nhà máy pin văn điển và đài hỏa táng ko?