[Funland] Hỏi các cụ về mua đồng hồ trên amazon và jomashop

Quyen Kenshin

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ai order Tissot ở Jomashop là bị lừa rồi ạ, hàng thuỵ sĩ chỉ mua được đúng hàng chính hãng ở các store phân phối của Tissot chỉ có một giá và không bao giờ SALE sâu như Joma cả, cái Jomáhop bán là hàng fake nhập truung, các bác order Taobào toàn có hàng tương tự hàng Joma, NÓI CHUNG LÀ FAKE ĐẤY Ạ.

ông này chả biết gì mà chém như đúng rồi

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net

cuongdiv

Xe container
Nhưng hình như lão ship qua nhà người nhà ở Mỹ rồi mới gửi về Vn hay sao ạ. E muốn ship thẳng về HN đồng hồ ở Jomashop tầm 250$ thì mất khoảng bao nhiêu (cả ship, thuế, phí) ạ

jany

Xe tăng
Đồng hồ trên amazon em chỉ mua cái nào ship & sold by amazon thôi. Chắc ăn.

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
Nhưng hình như lão ship qua nhà người nhà ở Mỹ rồi mới gửi về Vn hay sao ạ. E muốn ship thẳng về HN đồng hồ ở Jomashop tầm 250$ thì mất khoảng bao nhiêu (cả ship, thuế, phí) ạ
Lão đọc ngược ở các tràn trên
có 1 cụ đã ship và cập nhật đó :) . Nhưng đến những ngày cuối về Việt Nam , thủ tục hải quan , nộp thuế má để lấy k thâyd cụ ấy update ....

e nhẩm tính cho cụ ước lượng
thuế nk với đh 25-35% -> google biểu thuế 9.001 thì phải
thuế vat 10% ( tính gia dh + thuế nk)
2% phí thông qua (gộp 3 mục trên)

còn cụ ship dc thẳng về Việt Nam mà phí +time như cụ aotim nói thì hẳn là Quan trên :)
riêng phí ship đh từ jomashop về Việt Nam qua DHL or Fedex rẻ nhất cũng 25$

-m

chaply

Đi bộ
Chào các bác. Em đang kiếm 1 em đồng hồ tissot nhờ các bác chỉ giáo hộ em với. Em thấy bảo mua trên amazon hay jomashop đều bị phốt. Em định mua ở đây có được ko?
http://de.tissotshop.com
Đây có phải phân phối chính hãng tissot tại Đức ko ạ? Em có chú em bên Đức định nhờ chú ấy mua hộ.
Em cảm ơn ạ.
Bác đã mua đc con tissot chưa, em đang thích tissot nhưng hàng joma có vài phốt rồi

JessieNg

Đi bộ
Lão đọc ngược ở các tràn trên
có 1 cụ đã ship và cập nhật đó :) . Nhưng đến những ngày cuối về Việt Nam , thủ tục hải quan , nộp thuế má để lấy k thâyd cụ ấy update ....

e nhẩm tính cho cụ ước lượng
thuế nk với đh 25-35% -> google biểu thuế 9.001 thì phải
thuế vat 10% ( tính gia dh + thuế nk)
2% phí thông qua (gộp 3 mục trên)

còn cụ ship dc thẳng về Việt Nam mà phí +time như cụ aotim nói thì hẳn là Quan trên :)
riêng phí ship đh từ jomashop về Việt Nam qua DHL or Fedex rẻ nhất cũng 25$

-m
Bác cho em hỏi thăm,em vừa order 1 con Tisssot luxury chronometer từ Jomashop về, nhưng mà trong hộp lại ko có giấy chứng nhận chronometer với giấy chứng nhận kim cương trên cọc số như mấy shop ở việt nam bán. E thấy hơi hoang mang

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bác cho em hỏi thăm,em vừa order 1 con Tisssot luxury chronometer từ Jomashop về, nhưng mà trong hộp lại ko có giấy chứng nhận chronometer với giấy chứng nhận kim cương trên cọc số như mấy shop ở việt nam bán. E thấy hơi hoang mang
vậy bác xem lại các shop ở đây bán có chứng nhận kim cương như thế nào???
cái này e nghe thấy hơi buồn cười. Vì e chỉ nhìn thấy chứng nhận khi mua kim cương là thẻ GIA

- còn chứng nhận chornometer thì e cũng chưa thấy jms gửi kèm cái nào cho tissot cả. Về cơ bản mấy chính sách của chính hãng (như bảo hành toàn cầu sẽ bị jms cắt đi khi bán ra thay bằng bảo hành của jms ) vậy mới có giá tốt vậy. Ngoài ra họ cũng thể hiện sự vượt trội so với các dealer bán hàng khác vè hệ thống bảo hành toàn nước Mỹ.

Duc Sang

Xe container
chuyến vừa rồi có vài cụ hàng về qua chỗ em là nguyên sael đây a
#Neo102. cụ nào chơi vs cụ này mai cụ ấy nhận hàng là nguyên seal của saller . e niêm phong thêm băng keo của e trước khi giao qua 1 bên shiper HN chuyển qua cho cụ ấy.
Cháu muốn mua 1 cái đồng hồ trên Jomashop thì thủ tục thế nào cụ? Hình như bên cụ có làm dịch vụ món này có phải không?

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
- Thời gian gần đây e thường xuyên bị miss tin nhắn của các cụ mợ hỏi báo giá trên này.

Không hiểu sao diễn đàn ko còn thông báo thường xuyên khi có thông báo mới như trước qua email.

Dịp cuối năm canh sale các cụ mợ cần hỏi báo gia ngay, vui lòng gửi qua các kênh sau sẽ nhận dc báo giá nhanh như chớp ạ.
Fanpage: http://facebook.com/quaytaphoausa

ims, zalo, viber: 0977774050

Cám ơn các cụ mợ luôn tin tưởng ủng hộ dịch vụ của Quầy Tạp Hoá USA