[Funland] Hỏi các cụ về mua đồng hồ trên amazon và jomashop

Cụ hungalpha cho cháu hỏi tý. Cháu có cái seiko pin năng lượng mặt trời. Nhưng nó hay die. Ngày nào k có nắng để phơi thì hôm sau nó die. Cháu thay pin tại hãng cũng chỉ được khoảng 3 tháng. Cụ phán giúp cháu xem nó bị gì ạ.
Thật tiếc, Em không chơi và không có kinh nghiệm về lọai đồng hồ này cụ ạ

shoutaiyou

Xe hơi
Con này cụ đúng mã con e đang đeo. Bệnh tương tự, vừa rồi lau dầu chậy đc 7 ngày. Nhưng giờ lại tịt, đeo trên tay cũng chết. Mà để úp mặt xuống thì để thoải mãi cả ngày.
Chia buồn với cụ
Hi vọng con của em được cụ Cường Omega hồi sinh
👃👃👃

Cháu trả lời bằng kinh nghiệm odder hơn 100c về cho anh em bạn bè và các cụ quen trên này nên mợ yên tâm :)
Cụ giải ngố cho em với.
Như link trên em không thấy thông tin sản xuất năm nào?
Vậy làm thế nào để biết chiếc mình định mua sản xuất năm nào ạ?
Và mua 1 chiếc đồng hồ mình cần chú ý những thông tin nào ạ?

haunt86

Xe tăng
Cụ giải ngố cho em với.
Như link trên em không thấy thông tin sản xuất năm nào?
Vậy làm thế nào để biết chiếc mình định mua sản xuất năm nào ạ?
Và mua 1 chiếc đồng hồ mình cần chú ý những thông tin nào ạ?
Đồng hồ này nó ko ghi ngày sản xuất đâu ạ. Những mẫu này thì ra cũng lâu rồi. Mình đặt về chỉ chắc chắn 1 điều là mới 100%, chưa sử dụng và nguyên seal, tag, sổ thôi ạ. Chiếc mợ đưa link chạy máy Powermatic trữ cót đc 80h nhưng tần số dao động 21.600 nên kim chạy hơi giật hơn chút nhưng ko quá cầu kỳ thì ko vđ gì ạ. Nếu mua máy dòng Power matic mà có chứng chỉ chronometer thì sẽ ngon hơn vì sai số ít hơn :). Mà chiếc mợ đưa link giá cũng ko thực sự tốt lắm :)

Chỉnh sửa cuối:

trungpham666

Xe tải
Em cũng đeo 5sport. Để đc tầm 18 tiếng là chết. Em cũng nghĩ cot chưa tích đủ.

haunt86

Xe tăng
Em cũng đeo 5sport. Để đc tầm 18 tiếng là chết. Em cũng nghĩ cot chưa tích đủ.
Cụ xem tần suất mình đeo có nhiều ko ạ. Vì mình đeo mà hoạt động ít nó cũng ko tích đủ cót. Ngoài ra có thể phần cót có vấn đề. Nếu dòng lộ máy thì nhìn quả văng xoay trơn hay ko cũng đoán đc chút, vì quả văng mà hơi kẹt kẹt nó cũng ko tích đc cót mấy khi mình đeo tay cụ ạ

trungpham666

Xe tải
Cụ xem tần suất mình đeo có nhiều ko ạ. Vì mình đeo mà hoạt động ít nó cũng ko tích đủ cót. Ngoài ra có thể phần cót có vấn đề. Nếu dòng lộ máy thì nhìn quả văng xoay trơn hay ko cũng đoán đc chút, vì quả văng mà hơi kẹt kẹt nó cũng ko tích đc cót mấy khi mình đeo tay cụ ạ
Em cũng k để ý. Lúc trước định lấy con tit sọt của cụ nhưng em thích bụi bặm lại thôi. Em có ông bác sửa chữa chỉ bảo hàng chuẩn chứ em ít đeo. Toàn đeo con gsock.

haunt86

Xe tăng
Em cũng k để ý. Lúc trước định lấy con tit sọt của cụ nhưng em thích bụi bặm lại thôi. Em có ông bác sửa chữa chỉ bảo hàng chuẩn chứ em ít đeo. Toàn đeo con gsock.
Nếu đh cơ mà cụ ít đeo thì trữ cót đc ít và chết là đúng rồi ạ. Nên mọi người hỏi đh bao giờ cháu cũng phải hỏi rõ yêu cầu và cách sử dụng thì mới tư vấn chuẩn đc. Với nhu cầu và tần suất đeo của cụ thì 1c đh pin sẽ hợp lý hơn. Và đeo kiểu quăng quật thoái mái thì mấy chiếc kiểu này của Tissot sẽ hợp lý hơn

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ hungalpha cho cháu hỏi tý. Cháu có cái seiko pin năng lượng mặt trời. Nhưng nó hay die. Ngày nào k có nắng để phơi thì hôm sau nó die. Cháu thay pin tại hãng cũng chỉ được khoảng 3 tháng. Cụ phán giúp cháu xem nó bị gì ạ.
Cái này ko phải hỏng pin mà hỏng bộ phận tích điện cho pin ấy chứ . Bình thường ngon lành thì chỉ cần có ánh sáng , ánh đèn , ánh nến là được chứ ko cần mặt trời đâu :(

Tnh

Xe hơi
Cái này ko phải hỏng pin mà hỏng bộ phận tích điện cho pin ấy chứ . Bình thường ngon lành thì chỉ cần có ánh sáng , ánh đèn , ánh nến là được chứ ko cần mặt trời đâu :(
Cháu cảm ơn cụ! Nhà cụ cho cháu hỏi lỗi này sửa ở đâu được hả cụ?

shoutaiyou

Xe hơi
Bình thường mấy chiếc dòng năng lượng ánh sáng đó bền nắm mà cụ
trước khi dùng đồng hồ cơ, em mua 1 chiếc reguno bên Saitama,
thấy cửa hàng bảo thương hiệu Nhật, sản xuất ở Hàn Quốc,
Mà từ lúc mua tới lúc em chuyển sang đồng hồ cơ, em đeo 24/7
Bao gồm cả đi biển tắm luôn
Tới giờ là 13 năm, vẫn chạy tốt mà chưa 1 lần nào phải lau dầu hay bảo dưỡng

Tnh

Xe hơi
Bình thường mấy chiếc dòng năng lượng ánh sáng đó bền nắm mà cụ
trước khi dùng đồng hồ cơ, em mua 1 chiếc reguno bên Saitama,
thấy cửa hàng bảo thương hiệu Nhật, sản xuất ở Hàn Quốc,
Mà từ lúc mua tới lúc em chuyển sang đồng hồ cơ, em đeo 24/7
Bao gồm cả đi biển tắm luôn
Tới giờ là 13 năm, vẫn chạy tốt mà chưa 1 lần nào phải lau dầu hay bảo dưỡng
Thế mới chán chứ cụ, hic. Trước đó cháu dùng đồng hồ pin Blancasar đến giờ 20 năm vẫn chạy tốt.

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net

chutom

Xe hơi
Em thấy hàng trên jomashop ok mà, hay tại mình may nhỉ.

RAVA

Xe ba gác
Cháu chào các cụ các mợ
Tàu ngầm ở ô phở lâu rồi, giờ có vấn đề chưa rõ muốn nhờ cccm đã đi qua giúp ý kiến
Trả là cháu thích đồng hồ nắm, cũng bon chen được mấy con cỏ rồi
Từ trước tới giờ toàn mua của mấy cửa hàng tại việt nam như donghochinhhang.com hay duyanh
Gần đây lại kết 1 con cỏ: Seiko 5 Sports Automatic Silver Dial Men's Watch SNZJ03J1
Tại thời điểm cháu tìm thì chẳng thấy ở đâu có nên cháu đặt bên Jomashop về
Ban ngày khi cháu đeo thì chạy khá tốt và chính xác
Chỉ có điều khi không đeo thì chỉ khoảng 12h là nó không chạy nữa (khoảng giữa 3 và 4h sáng)
Cháu nghĩ nó không đủ cót, nên đeo liên tiếp 2 ngày
Nhưng mà được 1 hôm, hôm sau dù vẫn đeo trên tay mà ngủ dậy thấy nó chậm lại hẳn hơn 20 phút
Nhờ cccm có kinh nghiệm tư vấn xem nó bị làm sao, giờ nên làm gì?
Nếu sửa thì nhờ cccm tư vấn cho địa chỉ tốt giúp cháu.
Cháu chuẩn bị sẵn rượu hầu các cụ các mợ ạ!
Cám ơn cccm đã đọc!
-Đồng hồ hay bị chết hoặc chạy ko chính xác nó có 1 khả năng nữa là bị nhiễm từ, bác nên mang đi khử từ xem ntn? Còn giờ muốn đh ít bị chết thì bác mua lấy con Tissot Powermatic 80 ấy, hoặc mua con nào ngoài chế độ automatic ra thì có thêm chế độ lên dây cót bằng tay, nếu ko thì đành phải mua hộp xoay thôi. Giờ mấy con Swiss made cũng rẻ, tầm 10tr bác làm con Tissot là ok. Hồi 2014-15 e thuê ship trên Jomashop về mấy con cho cả e và bạn bè thấy dùng vẫn tốt lắm, mà hồi đấy còn đắt chứ giờ rẻ bèo, giá chỉ còn bằng từ 60-70% so với trc đây thôi!

shoutaiyou

Xe hơi
-Đồng hồ hay bị chết hoặc chạy ko chính xác nó có 1 khả năng nữa là bị nhiễm từ, bác nên mang đi khử từ xem ntn? Còn giờ muốn đh ít bị chết thì bác mua lấy con Tissot Powermatic 80 ấy, hoặc mua con nào ngoài chế độ automatic ra thì có thêm chế độ lên dây cót bằng tay, nếu ko thì đành phải mua hộp xoay thôi. Giờ mấy con Swiss made cũng rẻ, tầm 10tr bác làm con Tissot là ok. Hồi 2014-15 e thuê ship trên Jomashop về mấy con cho cả e và bạn bè thấy dùng vẫn tốt lắm, mà hồi đấy còn đắt chứ giờ rẻ bèo, giá chỉ còn bằng từ 60-70% so với trc đây thôi!
Vâng cám ơn cụ
Đồng hồ Nhật nhà cháu cũng có Casio, Citizen, Orien, Seiko
Tiếp theo cháu sẽ ngâm cứu thêm loại của Thụy Sỹ như cccm đã chỉ bảo.