Hỏi các cụ về những option PHẢI lắp thêm trên Altis 1.8 CVT 2015

minhhainhim

Xe buýt
xem e lấy về lắp thêm camera tiến+ lùi + cái màn gương của Đài loan nhưng nói thật là màn gương đấy nhìn tối quá đang muốn tháo ra. Bơm điện của cụ mua là loại gì thế? cho e xin cái ảnh để ngâm cứu đc ko
Bơm điện của hãng Toy luôn cụ ạ. Đúng như cụ gì bảo đấy. 1,2 củ nhìn rất gọn gàng, đấu thẳng vào đầu 12V luôn ko phải đấu vào acquy như một số loại bơm khác. Em đang để trong xe dưới sân cơ quan tý em chụp ảnh hầu cụ.

minhhainhim

Xe buýt
Cụ nói đúng ý em.
Xe cách âm khá nên ko cần sơn gầm.
Cần thì cụ thay đầu DVD (4,5 triệu) và lắp thêm camera lùi (900k) là được.
Cụ thích thì làm thêm cụp gương khi khóa cửa. Gương có chỉnh gập điện rồi, nhưng đôi khi ra khỏi xe mới nhớ là chưa bấm nút gập gương, lại vào trong xe cắm chìa khóa vào mới gập dc gương, hơi bất tiện, đây chỉ việc bấm nút khóa cửa là gương tự gập (1,200k).
Gầm sơn thực ra chủ yếu không phải để chống ồn cụ ạ. Em muốn phun chống rỉ và đá văng thôi.
Cam lùi thì e cũng đang nghiên cứu lắp rồi tích hợp màn hình trên gương hậu trong xe luôn. Tạm thời chưa muốn nâng cấp dàn DVD cứ để nguyên bản đi đã.
Cụp gương thì e thấy chưa cần lắm vì giờ e vẫn giữ được thói quen gập gương chưa quên lần nào.

aston_martin123

Xe tăng
em cũng ra hỏi lắp thêm cảm biến cho giống bản 2.0 nhưng ngoài hàng bảo phải tháo 2 mắt cũ rồi thay loại của đài loan có 4 hoặc 6 mắt vào cụ ạ.
Em đang tìn hiểu về lắp chính hãng ạ.
Nếu bên ngoài thì cụ tháo 2 mắt sau ra rồi lắp bộ 4 mắt vào phía sau, 2 mắt tháo ra đấy lắp lên phía trước là được

SuperDriver

Xe buýt
Bơm điện của hãng Toy luôn cụ ạ. Đúng như cụ gì bảo đấy. 1,2 củ nhìn rất gọn gàng, đấu thẳng vào đầu 12V luôn ko phải đấu vào acquy như một số loại bơm khác. Em đang để trong xe dưới sân cơ quan tý em chụp ảnh hầu cụ.
đấu ac quy tuy không tiện nhưng an toàn hơn cụ ạ , cụ không thấy mấy bài viết về laọi tàu này (kể cả loại mua trong hãng loại 1.200k cũng tàu thôi mà lại đắt ) bị quá tải dẫn đến cháy cầu chì tẩu thuốc hả cụ , còn loại ngon phải trên 2 củ mới yên tâm được

minhhainhim

Xe buýt
đấu ac quy tuy không tiện nhưng an toàn hơn cụ ạ , cụ không thấy mấy bài viết về laọi tàu này (kể cả loại mua trong hãng loại 1.200k cũng tàu thôi mà lại đắt ) bị quá tải dẫn đến cháy cầu chì tẩu thuốc hả cụ , còn loại ngon phải trên 2 củ mới yên tâm được
Hoang mang nhỉ? Các cụ sâu vào xác nhận cho em phát xem thực hư thế nào. Em nghĩ là nếu cháy cầu chì do bơm của hãng cũng cấp chắc hãng vẫn care bình thường chứ ạ?

davisy

Xe tải
Hoang mang nhỉ? Các cụ sâu vào xác nhận cho em phát xem thực hư thế nào. Em nghĩ là nếu cháy cầu chì do bơm của hãng cũng cấp chắc hãng vẫn care bình thường chứ ạ?
Em mua bơm 12V 1,5tt của Michellin dùng ngon đét. Vừa đo đc, vừa set up bơm tự tắt khi đủ cân đc.

SuperDriver

Xe buýt
thực ra không lo lắng lắm đâu cụ ạ tất nhiên là cụ mua hàng hãng họ vẫn trách nhiêm hay ở đâu cũng vậy cái khổ là lúc đường vắng mình bị sự cố cơ cụ thử nghĩ xem có mệt không , em tính mua cái bơm chân của quốc phòng cho sau cốp bởi vì xe mới có dính đinh 5 ,10 phân mình để nguyên vẫn đi được vài chục km , lo lắng quá cũng mệt , còn loại tàu có mấy trăm gặp cái tốt cũng chẳng sao

qpduong

Xe máy
Thực ra nên làm cái dán kính, màn hình và cam lùi là đi tốt. Bảo mua cái xe bình dân về để đi lại mà rỗi cái lại mang ra nghịch búa xua, tính đến nay: cụp gương (1tr) + dán kính (9tr) + bixenon, daylight (11,5tr) + dvd, cam lùi (16tr) + amp, loa (22tr) :)

botmi

Xe buýt
Thực ra nên làm cái dán kính, màn hình và cam lùi là đi tốt. Bảo mua cái xe bình dân về để đi lại mà rỗi cái lại mang ra nghịch búa xua, tính đến nay: cụp gương (1tr) + dán kính (9tr) + bixenon, daylight (11,5tr) + dvd, cam lùi (16tr) + amp, loa (22tr) :)
Bác rảnh thiệt

Xéc măng

Xe hơi
thực ra không lo lắng lắm đâu cụ ạ tất nhiên là cụ mua hàng hãng họ vẫn trách nhiêm hay ở đâu cũng vậy cái khổ là lúc đường vắng mình bị sự cố cơ cụ thử nghĩ xem có mệt không , em tính mua cái bơm chân của quốc phòng cho sau cốp bởi vì xe mới có dính đinh 5 ,10 phân mình để nguyên vẫn đi được vài chục km , lo lắng quá cũng mệt , còn loại tàu có mấy trăm gặp cái tốt cũng chẳng sao
Cá nhân em thấy chuẩn ạ

arsenelupinc500

Xe hơi
Em lấy Altis 1.8 CTV đúng hôm mừng 10 tết ( tức là 28/2 - trước khi Toy tăng giá xe). Về đi dán kính, trải sàn, trải cốp, ngày trước đi mua cái bơm tàu 800k phục vụ con Ford Laser dùng 2 năm ngon choét (có đồng hồ, đèn phin đi kèm, cắm vào tẩu chứ k đấu ác quy) nên bỏ cốp dùng tiếp. Còn lại chả làm gì sất, vì:
1. Xe cách âm khá tốt (hoặc tai em tai trâu) nên không chống ồn.
2. Nghe nhạc thì nghe CD hay hơn DVD hoặc CD (em nghĩ vậy), nhà còn dư một cái Tablet Samsung 7.0 Plus định mua cái giá gắn lên xe cho F1 xem hoạt hình.
3. 02 cảm biến lùi phía sau là quá đủ, chả phải độ đẽo thêm làm gì, thậm chí tắt cảm biến em vẫn lùi vô tư (ah, em dán 02 gương cầu nhỏ trên gương để nhìn lốp nên đậu xe sát tường hay vỉa hè thấy cũng đơn giản).
P/s: Hôm đi dán kính thấy cu em ở Gara quen báo giá vụ bấm khóa cửa gập gương có 600k chưa công thôi, các cụ dùng hàng xin gì mà hơn củ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

SuperDriver

Xe buýt
Em lấy Altis 1.8 CTV đúng hôm mừng 10 tết ( tức là 28/2 - trước khi Toy tăng giá xe). Về đi dán kính, trải sàn, trải cốp, ngày trước đi mua cái bơm tàu 800k phục vụ con Ford Laser dùng 2 năm ngon choét (có đồng hồ, đèn phin đi kèm, cắm vào tẩu chứ k đấu ác quy) nên bỏ cốp dùng tiếp. Còn lại chả làm gì sất, vì:
1. Xe cách âm khá tốt (hoặc tai em tai trâu) nên không chống ồn.
2. Nghe nhạc thì nghe CD hay hơn DVD hoặc CD (em nghĩ vậy), nhà còn dư một cái Tablet Samsung 7.0 Plus định mua cái giá gắn lên xe cho F1 xem hoạt hình.
3. 02 cảm biến lùi phía sau là quá đủ, chả phải độ đẽo thêm làm gì, thậm chí tắt cảm biến em vẫn lùi vô tư (ah, em dán 02 gương cầu nhỏ trên gương để nhìn lốp nên đậu xe sát tường hay vỉa hè thấy cũng đơn giản).
P/s: Hôm đi dán kính thấy cu em ở Gara quen báo giá vụ bấm khóa cửa gập gương có 600k chưa công thôi, các cụ dùng hàng xin gì mà hơn củ nhỉ?
em làm có 350k thôi vì đời này có mô tơ rồi còn chưa mô tơ thì rá hơn 1 củ ạ

SuperDriver

Xe buýt
mà cụ làm ở chỗ ga ra quen mà nó chém 6 lít đắt hơn thanh bình auto báo giá 5 lít

qpduong

Xe máy
Cụ hỏi Gara quen xem 600k là hàng chế cháo hay hàng OEM cho xe Toy cắm jack ăn ngay, nếu 600 là hàng OEM thì coi như em bị lắp đắt :)

sparkler

Xe tải
E tháng sau lấy xe rồi, các cụ am tường cho e hỏi:
- Dán kính loại j thì ngon ah, thấy hãng khuyến mãi cái này thì mình nên chọn loại gì?
- Nếu 1.8 CVT lắp camera lùi thì màn hình để nhìn phải lắp theo luôn ợ?
- Cách âm so với Mazda 3 all new thì thế nào?
- Lắp thêm Led và Xenon ở hãng hay Gara nào uy tín/?

botmi

Xe buýt
- Dán kính loại j thì ngon ah, thấy hãng khuyến mãi cái này thì mình nên chọn loại gì?
1/ nên dán vkool
2/có thể dùng cam lùi qua ngõ dvd hoặc gương chiếu hậu, loại nào cũng phải lắp thêm, tốt nhất lắp dvd
3/ cách âm so với m3 mới thì altis khả năng trội hơn, e đã leo lên xe test, quan điểm cá nhân là vậy
4/ ko nên lắp léd hay xenon, nhìn rất nông dân

SuperDriver

Xe buýt
lắp xenon qua Chiến Ledtech Nam trung yên đảm bảo xe cụ nâng chân kính nên rất nhiều vì bộ đèn và calang của altis mới rất ngầu , cụ nên nhớ là xe Hàn nó còn chơi led mí và xenon nhé :)>- nếu cụ muốn giao lưu qua xem xe em lắp xenon và dải mí mờ thế nào trước khi quyết định hay không>:)

SuperDriver

Xe buýt
nếu xe cụ màu bạc hoặc màu sáng có thể không cần , chứ xe màu đen như đống than không làm tý phụ kiện ốp vào trông chán lắm

qpduong

Xe máy
1/ nên dán vkool
2/có thể dùng cam lùi qua ngõ dvd hoặc gương chiếu hậu, loại nào cũng phải lắp thêm, tốt nhất lắp dvd
3/ cách âm so với m3 mới thì altis khả năng trội hơn, e đã leo lên xe test, quan điểm cá nhân là vậy
4/ ko nên lắp léd hay xenon, nhìn rất nông dân
Xẩm tối cụ bật đèn rồi so bản 1.8 với 2.0 xem bản 2.0 có nông dân không nhé :)

SuperDriver

Xe buýt
Xẩm tối cụ bật đèn rồi so bản 1.8 với 2.0 xem bản 2.0 có nông dân không nhé :)
chính xác cụ ạ , nhất là bản màu đen để nguyên bản trông tối xe lắm , bây giờ xu hướng thời trang xe bình dân đều trang trí 1 chút trông khỏe khoắn nhất là bộ đèn và calang của altis cá nhân em thấy hầm hố hơn camry nếu làm dải led mí mờ và lên xenon có vòng AE bảo đảm 90% mọi người thấy đẹp nhất là ban tối như cụ nói