Hỏi các cụ về Quảng Châu

nel

Xe hơi
Ơi giời ơi, em không ngờ cái thớt này của em lại vui vậy. Bẩm các bác là em chỉ đi có một mình, lọ mọ thì no problem chỉ sợ nhất là khi cần về ks không được thôi (em đã có dip được quốc bộ ở Sing quãng 12 km vì đêm không bắt được taxi) nên các địa danh như Tung Quảng thì chắc là chỉ chết thèm thôi chứ không dám qua (vì không biết có bắt được taxi để về không. Ks thì em search trên mạng ra cái Guangzhou hotel (3 sao) thấy quảng cáo là cũng gần Beijing road, không hiểu đã có bác nào ở đó chưa? nếu đã thì cho em biết với
Bác mà đi Tống Củn (Đông Quảng) bằng taxi thì là đại gia đó , thông thường AE chỉ dám đi bằng tầu lửa tốc hành thôi... :))
KS thì theo em bác nên nghe mấy ông ở trên đã lọ mọ nhiều rồi, cứ mấy cái KS trên đó mà phang . Có thời gian thì đi chơi thăm thú, QC cũng có nhiều cái hay và bất ngờ .
Chúc bác chuyến đi gặp nhiều may mắn! :P

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
đến sân bay book luôn phòng ở đấy là chắc nhất, xong rùi cầm địa chỉ ra taxi chúng nó chở cho, từ sân bay về trung tâm hết tầm 100 đồng (15usd), đến sân bay xin luôn nó cái bản đồ, đi đến đâu nhờ nó tick vào đến đấy, đỡ bị ăn đậu phộng hehe!

mua sắm thì về gần ga - quảng châu hủa chưa chạn, khu chợ then mả (chỗ chợ bán buôn ấy, toàn pà con vịt ta sang lấy hàng), mặc cả = máy tính nên no vấn đề

hàng quà thì đi đông quảng hề hề giá cả tầm 60usd/phát hehe hotel hoặc sanna nào cũng có