[Funland] Hỏi các cụ về thuốc giải độc Gan!

nextlevel2019

[Tịch thu bằng lái]
Một số bác sĩ chuyên khoa giải thích cho em vầy:

"Cơ thể mỗi người nhạy cảm khác nhau với rượu; Và cơ thể em đặc biệt mẩn cảm với rượu, bia. Chỉ cần em uống 1 lon bia thì sự phản ứng của gan tương tự như người uống 5, 6 lon bia".

Dù em rất ít uống bia nhưng sau khi em chấm dứt hoàn toàn rượu bia trong 6 tháng, chỉ số AlphaFP của em xuống tiệm cận mức bình thường.
Ông già em uống rượu như nước lã. Ngày nào cũng cả lít mà đi khám gan cực tốt.
Đúng là do cơ địa cụ nhể.

Hại Điện

Xe container
Ông già em uống rượu như nước lã. Ngày nào cũng cả lít mà đi khám gan cực tốt.
Đúng là do cơ địa cụ nhể.
Không nên lấy đó làm niềm tự hào cụ ạ. Gan là cơ quan có khả năng tự phục hồi tốt nhất của cơ thể người. Tuy nhiên, khi nó đã "sập" thì "đi" rất nhanh, vô phương cứu chữa.

Tốt nhất là chừng mực và điều độ.

nextlevel2019

[Tịch thu bằng lái]
Không nên lấy đó làm niềm tự hào cụ ạ. Gan là cơ quan có khả năng tự phục hồi tốt nhất của cơ thể người. Tuy nhiên, khi nó đã "sập" thì "đi" rất nhanh, vô phương cứu chữa.

Tốt nhất là chừng mực và điều độ.
Ông già em gan khỏe thế nhưng gan em lại yếu.

Trước em ngu quá, em hay bị đau đầu là táng panadol nhiệt tình, cả chục năm trời nên gan bị yếu hẳn.
Đúng là do thiếu kiến thức, cứ tưởng panadol nó lành.

Mấy năm gần đây em cắt hẳn bia rượu, chỉ xơi nước lọc. Thi thoảng lắm mới uống vang.

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
Lá vối tươi không hề lợi gan cụ nhé
Em kg là bs hay trình dược viên lên em kg rõ lá vối lợi hại gì cả..thấy bán đầy ngoài chợ ..e đun uống 1 năm nay.. Dễ uống . ngủ ngon..ăn tốt .. Tăng cân và đặc biệt khoản kia hay lắm 1 hồ của em là 45p ..thế là ok

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Thưa cccm!
Do em hay uống rượu bia, thỉnh thoảng cảm giác nó nóng trong, mụn ngứa nên em muốn tìm loại thuốc giải độc gan.
Ở đây có các cụ nào đã và đang dùng không ạ? Hoặc cụ nào là bsy thì tốt ạ! Chia sẻ cho em chút với ạ! Tại thị trường nhiều loại quá, không biết loại nào tốt.
Em cảm ơn ạ!
Nước lọc cụ êi

AkiraBin

Xe tăng
Theo như chị Hằng -Đại Nam bảo anh Dũng vôi ...thì uống cái này cho đỡ ngứa ngáy và nóng trong người như họ QC cụ à :D

hpderma

Xe hơi
Boganic chắc em uống phải đến nửa tấn mất. Uống nhiều đến độ còn nắm đc hiệu thuốc nào có giá tốt nhất cho TPCN này. Bên cạnh đó, em bú cà gai leo thay nước lọc. Uống thêm Revive để bổ sung khoáng chất ít nhất 2c/ngày...thế mà da dẻ vẫn nổi mụn từng đám, nhìn chết khiếp. À, dĩ nhiên là em có uống thêm beer và diệu mỗi ngày để hỗ trợ cho các giải pháp bên trên và xác định là sống với cái bệnh này đến cuối đời.

Thế mà vô tình bệnh thuyên giảm đến 80%( ít nhất là theo cảm quan) khi chỉ mới uống 4v thuốc Vita leaf. Quá ngạc nhiên vì sự hiệu quả nên bi giờ em đang tăng liều lên 2v/ng. Hy vọng nó sẽ giúp em phục hồi lại 2 cái lá gan ốm yếu. TPCN này em mua của 1 cụ trên OF mà e k tiện kể tên ở đây.
Mụn nổi là có thể do bệnh lý nang lông, tuyến bã, do nhiễm nấm, vi khuẩn gây viêm nang lông và tuyến bã nhờn. Cụ nghĩ do gan và uống bổ gan thì không có tác dụng điều trị được đâu ạ.

voucherkhachsan

Xe tải
Em thì hay dùng loại này, thấy cũng ổn, chưa có biểu hiện gì khác thường :D

camapbaby

Xe hơi
Boganic các cụ uống chỉ phí tiền thôi. Cứ lá diệp hạ châu hoặc phan tả diệp mua về đun uống, nhưng trong 1 khoảng thời gian thôi rồi khi thấy gan tốt rồi phải dừng nhé.

Caphe mộc

Xe tải
lấy khổ qua hay còn gọi là mướp đắng rừng ý, nấu nước lên uống, đảm bảo với cụ thì gan nó khỏe như voi.

khanhp90

Xe tăng
E đánh dấu xem loại nào, e chg bia rượu nhưng trời cứ nóng là mụn đầy lưng, người rất nhiều mồ hôi

cairong_2011

Xe container
Mấy hôm nay tự nhiên em thấy có hiện tượng: Mình ngồi làm việc mà không cử động mồm, miệng 1 lúc là thấy cảm giác khô mồm, miệng. Hiện tượng này chưa thấy bao giờ. Không hiểu có phải do gan nóng hoặc người bị nhiệt ?

nvhoan22

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã góp ý ạ. Chắc em sẽ cô uống nhiều nc lọc, thể dục thường xuyên

Được gửi từ iPhone - Otofun