[Thảo luận] Hỏi các điểm giới hạn tốc độ HN đi Nội bài

mycar77

Xe máy
Thưa các cụ!
Em có việc phải đi từ HN lên Nội bài (Từ KDT).
Em xin hỏi các cụ, vì chưa lần nào đi, lại việc quan trọng, thì đoạn 30 km này, thì những đoạn nào cần chú ý, có giới hạn tốc độ hoặc bị bắn tốc độ ạ, đoạn cầu TL được đi giới hạn bao nhiêu, qua cầu TL được đi giới hạn bao nhiêu?
Xin cảm ơn các cụ.

Justin

Xe hơi
Cụ chỉ cần chú ý đoạn cầu TL cho 50 thôi ạ
Còn lại thì cụ phi tít, vượt phải các kiểu ko sao hết

Tuy nhiên.vẫn nên chấp hành vận tốc tối đa 80

Hanoi84

Xe tăng
E vừa đi hôm qua.Cụ cứ thả phanh nhưng cẩn thận đoạn cầu giới hạn 50 nhé

mycar77

Xe máy
cảm ơn các cụ nhé, vậy là cẩn thận khi bắt đầu lên cầu.
Hôm qua tôi đọc ở đâu đó có cụ cảnh báo đoạn nào đó đang sửa, giới hạn tốc độ, sau đoạn sửa đó phóng vèo vèo thì bị tóm, không biết chỗ nào nhỉ?

QH1105

Xe tải
nói chung đi thoải mái cụ ơi, cầu TL thì thỉnh thoảng bắn chiều về( dưới dốc xuống cầu) vượt phải thì cẩn thận có 1 vài điểm xxx hay đứng như: Nam Hồng, chân cầu vượt Vân Trì ( không biết e có nhớ đung tên không, qua cầu Quang Minh là đến cầu này, đường về).

Vova

Xe container
Nam Hồng giờ em thấy cũng ít đứng rồi. Còn một chỗ nữa là vừa qua trạm thu phí (chiều Hà Nội - Nội Bài), thi thoảng các bạn cũng có rình rập.

thaonguyen_car

Xe tăng
Cung đường đó thì Cụ để ý cho em mấy chỗ sau.
1. Trên Cầu Thăng Long hạn chế tốc độ 50
2. Một số Cụ không để ý vượt xe trên cầu.
3. Đi đúng làn đường của mình. Xxx hay đứng bắt sai làn tại Cầu vượt nam Hồng. Qua soát vé,

dreamwater

Xe điện
3. Đi đúng làn đường của mình. Xxx hay đứng bắt sai làn tại Cầu vượt nam Hồng. Qua soát vé,
Chuẩn rồi đấy ạ.
Còn lại cứ vít 80 nếu cụ cảm thấy khỏe

mycar77

Xe máy
Cam on cac bac, vay cu di lan ben trai va khong vuot ai, di duoi 50km la ok. Em chuan bi di qua tuyen nay day.

ThanhTungTB

Xe điện
Từ Hn đi bác chỉ chú ý làn đường ,vạch ,đèn thôi ,(đoạn cầu mai dịch ,cầu TL chỉ bắn đường về thôi )đến gần sân bay có công trường ,sẽ xuất hiện mấy cái biển 40 -20 ...Nhưng ko sao bác vô tư đi ,biển này lâu lắm rồi ,nhưng xxx ko bắn ở đây bao giờ (gần sân bay có nhiều LĐ qua lại mà )Lên sân bay bác chưa đi nhiều cẩn thận lúc đỗ xe đừng đè vạch ,vào đón khách nhớ đi đúng làn (ở đây chia 3 làn nha ,xe biển trắng tư nhân đi làn trong cùng bên trái ,taxi làn giữa ,biển xanh ,đỏ ....vô tư )Chiều về bác cẩn thận qua cầu TL ,nếu bắn sẽ có bắn ở gần chân cầu lúc xuống cầu ,và chân cầu mai dịch cũng bắn .Ngoài ra ko hề có bắn đoạn nào .E cam kết với bác ,vì đây là cung đường ruột của E ah .chúc bác lái xe an toàn .

ThanhTungTB

Xe điện
Cam on cac bac, vay cu di lan ben trai va khong vuot ai, di duoi 50km la ok. Em chuan bi di qua tuyen nay day.
Lúc đi HN _NB bác có thể đi như thế này .Nhưng lúc về bác đi như thế này sẽ bị bắt sai làn ở ngã 3 PVĐ-TQH và đoạn PVĐ rẽ HQV......Những đoạn này bác phải vào làn giữa hoặc phải để đi thẳng ,vì bác về KDT mà .

maidtn2801

Xe tải
các cụ cứ đi 50 là ok
lên cầu giới hạn chút đi 1 đoạn ko vấn đề gì mà anh em vèo vèo thì cũng vèo

ThanhTungTB

Xe điện
Bác này chỉ sai hoàn toàn .Đoạn từ chân cầu TL lên đến NB xe con có thể đi cả 2 làn (có biển chỉ dẫn mà )khi chuyển làn nhớ xi nhan ,qua chân cầu nam hồng có thể đi cả 2 làn luôn ,Còn trên cầu TL có chia 2 làn xe ,vì thế chỉ cần chú ý tốc độ 50,chuyển làn xi nhan là ok .

ThanhTungTB

Xe điện
Nam Hồng giờ em thấy cũng ít đứng rồi. Còn một chỗ nữa là vừa qua trạm thu phí (chiều Hà Nội - Nội Bài), thi thoảng các bạn cũng có rình rập.
Đoạn này chủ yếu bắt lỗi các xe từ QL 18 xuống nhập làn ko xi nhan ,và các xe qua trạm ở làn trong bên phải chuyển vào làn trái ko xi nhan thôi .Và bắt xe máy đi sai làn đường .

mycar77

Xe máy
Em vừa đi và về. Không bị ai hỏi cả, nhưng có mấy vấn đề như sau.
1, Lúc em đi đoạn trên cầu, rất nhiều xe tải chạy chậm ở bên gần mép phải, buộc em phải vượt, thì có gọi là bị vi phạm vượt trên cầu không? thực chất là cứ đi thẳng thì vượt qua cái xe chạy chậm bên phải thôi, chứ không phải vượt lấn làn trái.
2, Cái đèn xanh đỏ đoạn gần Bộ Công An chuối, màu xanh, nhưng bị lỗi hiển thị không đủ, nhìn 2 giây em tưởng 8 giây(vì nó lỗi mà), không biết là 2 s hay 8 s màu xanh, bên phải cực nhiều xe tải, lúc đó đèn vàng rồi em phải phi qua vì không kịp phanh dừng lại .
2, Đoạn sát Nội bài 3 km, có đoạn sửa, khi vào đoạn đó em vẫn chạy 60 km, sau giật mình nhìn thấy biển 40 km trên cao, hóa ra lúc biển đầu tiên 40 km không thấy vì lúc đó nhiều xe tải to quá không thể nhìn được và rất khó nhìn. Em tưởng các bác nói sửa đường thì cứ nghĩ là sửa kiểu đào đất đào đá giữa đường, chứ không nghĩ là cái đoạn này. Phanh dúi dụi may quá không có ai hỏi thăm.
3, Lúc về em đến đoạn PVD, qua đoạn Bộ Công An, rồi TQHoan, em đi bên phải, đường mưa không thể nhìn được vạch phân làn, cứ đi vậy và vượt qua các ngã tư giao nhau, thế hóa ra em đi sai làn à, phải đi giữa đường à? sao lại thế nhỉ? vì đường đã ngăn đôi cứng rồi thì đi giữa hay mép phải đều được chứ, rắc văn rối nhỉ tất nhiên nếu đèn rẽ trái và đi thẳng không cùng số giây thì em sẽ rẽ vào giữa ngay.
Vậy em xin chia sẻ và lắng nghe.

Stormwater

Xe tải
Vì cầu TL có 2 làn nên cụ vượt thoải mái nhé và không có khái niệm vượt phải nữa. Cụ chỉ lưu ý khi chuyển làm có xi nhan và không quá 50 là ổn thôi

nolovetoday

Xe tải
Hôm em đi từ NB về HN, em thấy thế này, đại loại một số taxi của Sân bay tuy ko đi rùa bò nhưng chỉ khoảng 60km thôi (được đi 80km/h). Em signal, cỏi kiểu gì cũng ko cho vựot, như kiểu muốn em vượt phải ý, vì chiều đi em có thấy XXX đứng phía bên kia đường nên em ko vựot và bò theo nó một đoạn thì thấy XXX. Điều ngạc nhiên là khi qua trạm XXX thì nó chuyển lan cho em vựot ngay. Ko biết có chim mồi gì ko nhỉ?

manh8900

Xe hơi
em cũng hay đi qua đoạn này, có cầu Thăng Long giới hạn 50 thui cụ à! mà em thấy chủ yếu các chú bắt chiều từ NB về HN đến bên này cầu các chú đứng sau đoạn rẽ về đê, nên các cụ nào cảm thấy mình bị bắn đến đấy để ý nếu có xxx thì rẽ luôn vào gầm cầu rồi đi đường trong ra ngã tư đèn đỏ cũng được. Em đoán thế he he :))

coldroom

Xe hơi
Có hai điểm.
- Cầu vượt Phạm Hùng
- Cầu Thăng Long
Hai điểm trên chỉ thỉnh thoảng bắn thôi nhé. Để ý có xe ô tô hỏng đỗ ven đường
cầu vượt khu CN Thăng Long, cầu vân trì, trạm soát vé . Bắt lỗi vượt phải, còn đâu bác chạy thoải con gà mái, cẩn thận phanh gấp là hay cắn đuôi nhau lắm nhé.

zuanh88

Xe buýt
em hay lên khu công nghiêp NB nên nói chung đường này rất ít khi xxx làm việc với 4b mà chủ yếu bắt 2b thôi. Nhưng chỉ chú ý bắn 50 cầu Thăng Long chiều NB về. và chuyển làn không xi nhan sau trạm thu phí thôi ạ. còn lại các cụ cứ thoải mái vít nếu thấy đủ khả năng