[Hỏi] Cách đầu tư chứng khoán

tamthan

Xe hơi
Em hỏi các cụ vài câu, em mới tham gia, mong các cụ chỉ giáo
. Các cụ có bao giờ mua hết tiền trong tài khoản hay luôn để một lượng tiền mặt đề phòng
. Cách các cụ huy động tiền như thế nào khi biết (hoặc dự đoán) một hoặc vài em cổ phiếu đang lên để đầu tư, cái này em thấy khó quá
. Danh sách đầu tư của các cụ khoảng bao nhiêu em là vừa
. Các cụ có dự đoán, nhận định gì cho năm 2017 không

Cảm ơn các cụ !

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Nhường các cụ ở dưới! Năm nay và nửa đầu năm sau đầy hưng phấn ạ!

ghd

Xe buýt
Em vào hóng các cau nhân, cũng đang định xin tiền gấu đầu tư thử mà chưa biết bắt đầu từ đâu.

yensao

[Tịch thu bằng lái]
. Các cụ có bao giờ mua hết tiền trong tài khoản hay luôn để một lượng tiền mặt đề phòng
. Cách các cụ huy động tiền như thế nào khi biết (hoặc dự đoán) một hoặc vài em cổ phiếu đang lên để đầu tư, cái này em thấy khó quá

Cảm ơn các cụ !
Nhìn nick cụ em phì cười

trốn nợ

Xe buýt

Cảm ơn các cụ !
Thứ nhất là mùa gì phải có khi phân Bổ hợp lý.
Thứ hai là em toàn huy động bằng hoặc cao ls kỳ hạn 12 tháng
Thứ 3 là tùy phương pháp cách chơi của cụ. Nhưng em thấy mua 2_3 còn thì ăn. Nhiều toàn bị phân tán nên ko kỹ đc.
Thứ 4 sóng dài và khó dánh đấy

Xe vài bánh

Xe điện
Dễ cực cụ ơi! Cứ rẻ mình mua xong lên cao cao chút mình bán!

bi04virgo

Xe hơi

Cảm ơn các cụ !
Nhường các cụ ở dưới! Năm nay và nửa đầu năm sau đầy hưng phấn ạ!
Em vào hóng các cau nhân, cũng đang định xin tiền gấu đầu tư thử mà chưa biết bắt đầu từ đâu.
Thứ nhất là mùa gì phải có khi phân Bổ hợp lý.
Thứ hai là em toàn huy động bằng hoặc cao ls kỳ hạn 12 tháng
Thứ 3 là tùy phương pháp cách chơi của cụ. Nhưng em thấy mua 2_3 còn thì ăn. Nhiều toàn bị phân tán nên ko kỹ đc.
Thứ 4 sóng dài và khó dánh đấy
Dễ cực cụ ơi! Cứ rẻ mình mua xong lên cao cao chút mình bán!
Làm thế nào để ăn bằng lần với hàng penny trên thị trường chứng khoán việt ?

Bí quyết là mua cổ phiếu bị định giá thấp , sau đó ôm kiểu gì cũng sẽ có ngày thị giá cổ phiếu tăng bằng lần so với nền giá mua . và sẽ có những mã khi chọn đúng và kiên trì ôm sẽ có ăn rất dầy , có thế thôi . ^^

điều này dường như đi ngược xu thế của đám đông nhảy mua loạn xạ . và đó là sự khác biệt tạo nên thành công. phải kiên nhẫn ôm , ko đc nóng vội nhé.

Điểm khác biệt lớn nhất giữa những người kiếm được bộn tiền từ penny và những người bị thua đau đó là: Người kiếm được bộn tiền họ nắm được những cổ phiếu của doanh nghiệp hồi sinh còn những người thua đau là những người chỉ biết lao theo sóng penny của thị trường mà không cần biết doanh nghiệp làm ăn thế nào.

Thực tế cho thấy, khó khăn không tồn tại mãi mãi. Và, với mỗi doanh nghiệp, khó khăn lại có đặc thù rất riêng. Có doanh nghiệp lao đao vì vấn đề nhân sự, có doanh nghiệp lại khốn khổ vì tài chính, có doanh nghiệp vì điều kiện kinh doanh thay đổi, có doanh nghiệp gặp khó vì cạnh tranh, có doanh nghiệp thì khó vì điều kiện tự nhiên không thuận lợi...

Khi gặp khó khăn, doanh nghiệp sẽ tạm thời bị "yếu" đi và cổ phiếu thường phản ứng nhanh hơn thực tế sự yếu đi đó của doanh nghiệp. Thế nên, những nhà đầu tư giỏi, nhìn nhận được cơ hội phục hồi của doanh nghiệp, đầu tư cổ phiếu từ khi vẫn đang còn là penny sẽ được hưởng lợi rất nhiều. Cổ phiếu tăng bằng lần là điều cực kỳ dễ hiểu.

Nói như thế để thấy rằng, không phải penny nào cũng giống nhau cả. Có những doanh nghiệp chưa qua giai đoạn gian khó và tất nhiên, đầu tư vào những cổ phiếu của các doanh nghiệp này cũng giống như bạn mua rủi ro hồi phục hay không hồi phục của doanh nghiệp. Hoặc, có thể doanh nghiệp sẽ phục hồi nhưng thời điểm mua của bạn đã chuẩn hay chưa lại là chuyện hoàn toàn khác.

bi04virgo

Xe hơi
Điểm mặt một vài cổ phiếu bị định giá thấp, tương lai có thể giúp các nhà đầu tư, cổ đông ăn bằng lần đây

1. HAC : thị giá hiện tại 4.x cổ tức hàng năm đều đặn 5%/ 1năm , GTSS > 10k , đúng chuẩn hàng bị định giá thấp --> ai có kì vọng và sự tin tưởng để mua và ôm sẽ có ngày ăn bằng lần và được vỗ ngực xưng danh cao thủ chứng trường ^^

2. APS : thị giá hiện tại 3.x , KQKD năm 2017 khả năng đột biến cao, GTSS > 9k, đúng chuẩn hàng bị định giá thấp --> ai có kì vọng và sự tin tưởng để mua và ôm sẽ có ngày ăn bằng lần và được vỗ ngực xưng danh cao thủ chứng trường ^^

3. VIG : thị giá hiện tại 1.x , KQKD 2016 bi đát, 2017 đặt kế hoạch lãi trở lại , đang tiềm ẩn khả năng giải thể , GTSS> 6k, đúng chuẩn hàng bị định giá thấp --> ai có kì vọng và sự tin tưởng để mua và ôm sẽ có ngày ăn bằng lần và được vỗ ngực xưng danh cao thủ chứng trường ^^

4. ACM : thị giá hiện tại 1.x , KQKD 2015: lãi 45 tỷ , 2016 lãi 8 tỷ , 2017 chưa biết, GTSS> 10k, đúng chuẩn hàng bị định giá thấp--> ai có kì vọng và sự tin tưởng để mua và ôm sẽ có ngày ăn bằng lần và được vỗ ngực xưng danh cao thủ chứng trường ^^

5. VPC : thị giá hiện tại : 1.0 , GTSS > 4k , HĐQT đang quyết liệt tìm giải pháp đẩy mạnh hiệu quả kinh doanh trong năm 2017 để cải thiện sức khỏe cho công ty, nếu thành công thì doanh nghiệp hồi sinh, kết năm 2017 mà vẫn ko thành công thì chủ tịch HĐQT và ban lãnh đạo có khả năng cũng sẽ giải thể VPC như phát biểu trả lời cổ đông hôm họp ĐHCĐ do chính mình hỏi ^^...đúng chuẩn hàng bị định giá thấp --> ai có kì vọng và sự tin tưởng để mua và ôm sẽ có ngày ăn bằng lần và được vỗ ngực xưng danh cao thủ chứng trường ^^

bi04virgo

Xe hơi
Mua cổ phiếu doanh nghiệp là mua sự kỳ vọng vào tương lai, mua khi nó xấu xa, khó khăn nhất để đến lúc nó bớt xấu xa, khó khăn thì nó đã tăng 100% - 300% và khi nó tốt hết cỡ, ai cũng nhìn thấy thì nó đã kịp làm cú nước rút 1000-> 3000% rồi !!! ^^

buivanthuan

Xe tải

Cảm ơn các cụ !
Đây là cụ tìm cách đầu cơ chứ ko phải đầu tư

tamthan

Xe hơi
Đây là cụ tìm cách đầu cơ chứ ko phải đầu tư
Em cũng đang phân vân không biết đầu cơ và đầu tư khác nhau thế nào, theo em hiểu là mình bỏ tiền ra mua cổ phiếu kỳ vọng là nó lên và khi nó lên thật thì mình bán ra để có lợi nhuận, thời gian là vài ngày hay vài năm thì cũng như vậy thôi, các quỹ đầu tư theo em hiểu thì về cơ bản cũng vậy chứ họ có giúp được gì cho doanh nghiệp đâu

Giàng A Pháo

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn các cụ !
1- Tuỳ xu hướng thị trường, khi thị trường tốt thì việc mua hết tiền trong tài khoản + đòn bẩy tài chính là rất bình thường, khi thị trường xấu thì tất nhiên là ngược lại.
2- Trừ cách đi vạy nặng lãi thì huy động cách nào cũng được. Nói chung không nên cố quá.
3- Tuỳ lượng tiền và nguồn huy động tiền của cụ. Danh mục đầu tư 1 tỷ khác với danh mục đầu tư 100 tỷ.
4- Năm nay có lẽ là năm dành cho những con xác ướp hồi sinh. :D

cncstar.vn

Xe hơi
Em cũng đang phân vân không biết đầu cơ và đầu tư khác nhau thế nào, theo em hiểu là mình bỏ tiền ra mua cổ phiếu kỳ vọng là nó lên và khi nó lên thật thì mình bán ra để có lợi nhuận, thời gian là vài ngày hay vài năm thì cũng như vậy thôi, các quỹ đầu tư theo em hiểu thì về cơ bản cũng vậy chứ họ có giúp được gì cho doanh nghiệp đâu
Cùng là kỳ vọng nhưng nếu bác kỳ vọng giá cổ phiếu tăng do giá trị DN tăng thì là đầu tư. Còn giá cổ phiếu tăng do có thằng tiền to vào đẩy giá lên để bác đu theo thì gọi là đầu cơ. Giống như bác đi kinh doanh với bác đi đánh bạc thôi, người ta bỏ tiền đầu tư kinh doanh chứ không ai bỏ tiền đầu tư cờ bạc.

Concanhcut

Xe hơi

Cảm ơn các cụ !
Cụ lấy vợ vào tự khắc sẽ biết đầu tư vào đâu và khi nào

tamthan

Xe hơi
Điểm mặt một vài cổ phiếu bị định giá thấp, tương lai có thể giúp các nhà đầu tư, cổ đông ăn bằng lần đây
HAC, APS, VIG, ACM, VPC
Mấy em này của cụ đúng là cao thủ mới dám chơi, em thì thấy mỗi em ACM còn có cửa chạy :)

san_bay

[Tịch thu bằng lái]
Chơi toàn hàng móc cống nhỉ