Hỏi cách đi cho không bị hớ đèn vàng.

Các cụ cho e hỏi ngu tý . Em đang lưu thông trên cầu Thanh trì theo hướng từ Hà Nội về Bắc Ninh ( em đi xe máy các cụ ạ ) Em biết thế nào đám Pikachu cũng đón em ở bên kia cầu nên em đã biết ý đi sát vào lề đường trên đỉnh cầu ( trong đầu vẫn lẩm bẩm t đi thế này còn lâu b mày mới có cớ vẫy t vào ). Vậy mà xuống chân cầu có 2 con Pikachu nó vẫy em thật các cụ ạ, xong nó bảo em đi vào điểm đừng đỗ cho xe khách chứ, mà hình như em đi vào thật em nhớ trên cái cầu đó có nhiều vạch gì gì ý và e đã vô tình đi lên em nó,

sau khi thấy Em ko thèm xin cứ lì mặt đứng đó rồi khóc lóc đủ kiểu nó đuổi em đi ( vậy là em biết kinh thêm 1 kinh nghiệm bọn Pikachu nó dị ứng với nước mắt )

Nhưng giờ em thấy hoang mang quá không biết đi sao cho đúng . Các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo em với

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho e hỏi ngu tý . Em đang lưu thông trên cầu Thanh trì theo hướng từ Hà Nội về Bắc Ninh ( em đi xe máy các cụ ạ ) Em biết thế nào đám Pikachu cũng đón em ở bên kia cầu nên em đã biết ý đi sát vào lề đường trên đỉnh cầu ( trong đầu vẫn lẩm bẩm t đi thế này còn lâu b mày mới có cớ vẫy t vào ). Vậy mà xuống chân cầu có 2 con Pikachu nó vẫy em thật các cụ ạ, xong nó bảo em đi vào điểm đừng đỗ cho xe khách chứ, mà hình như em đi vào thật em nhớ trên cái cầu đó có nhiều vạch gì gì ý và e đã vô tình đi lên em nó,

sau khi thấy Em ko thèm xin cứ lì mặt đứng đó rồi khóc lóc đủ kiểu nó đuổi em đi ( vậy là em biết kinh thêm 1 kinh nghiệm bọn Pikachu nó dị ứng với nước mắt )

Nhưng giờ em thấy hoang mang quá không biết đi sao cho đúng . Các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo em với
Lần tới bác bẩu: Chúng mài vô vét m. cho chị mài đây nài.
Cái vạch vàng của bến xe bus thể hiện việc: Chỗ đó ưu tiên cho xe bus tuyến, không được Đỗ ở đó. Còn đi lên thoải mái.

Sleeping Dragon

Xe buýt

Đoạn qua khỏi cầu Thanh Trì nhưng chưa vào cao tốc, chưa có biển phân làn phương tiện thì mợ đi vào làn giữa vẫn được nhé. Cái làn trong cùng kẻ vạch trắng đó đúng luật là cũng không được đi lên đâu ợ. :)

Lần tới bác bẩu: Chúng mài vô vét m. cho chị mài đây nài.
Cái vạch vàng của bến xe bus thể hiện việc: Chỗ đó ưu tiên cho xe bus tuyến, không được Đỗ ở đó. Còn đi lên thoải mái.
Không phải vạch vàng bến xe buýt đâu cụ. Chỗ đó có 1 dải vạch xương cá, chắc mợ Dương đi vào đó thôi.

Đoạn qua khỏi cầu Thanh Trì nhưng chưa vào cao tốc, chưa có biển phân làn phương tiện thì mợ đi vào làn giữa vẫn được nhé. Cái làn trong cùng kẻ vạch trắng đó đúng luật là cũng không được đi lên đâu ợ. :)

Không phải vạch vàng bến xe buýt đâu cụ. Chỗ đó có 1 dải vạch xương cá, chắc mợ Dương đi vào đó thôi.
đứng rồi em đi vào cái vạch xương cá trên đỉnh cầu Thanh trì ý vạch đó màu trắng, tới giờ e vẫn không biết đi lên đó thể nào, cứ nhìn thấy áo vào là run

lamhs2001

Xe hơi
Chuẩn đấy cụ ạ! Đi gặp mấy cái cột đèn xanh đèn đỏ mà không có đồng hồ thực sự là ức chế, không biết ước tính thời gian ntn mà đi.

anhlt81

Xe hơi
Lưu lại để hóng rút kinh nghiệm

VietrocK

Xe máy
Website
facebook.com
Không có đồng hồ đếm ngược thì đúng là hên xui quá, tốt nhất tới giao lộ có đèn giao thông hay không thì cứ nên đi thật chậm lại và quan sát thật kỹ. Mình dừng lố 1 tí còn hơn phi cố qua gặp ai chiều đèn kia cũng cố, thế là uỳnh:(

lekimcuong

Xe tăng
Không có đồng hồ đếm ngược thì đúng là hên xui quá, tốt nhất tới giao lộ có đèn giao thông hay không thì cứ nên đi thật chậm lại và quan sát thật kỹ. Mình dừng lố 1 tí còn hơn phi cố qua gặp ai chiều đèn kia cũng cố, thế là uỳnh:(
Thế này thì đèn xanh và đèn vàng chẳng còn tác dụng nữa. Chỉ đèn đỏ là đủ rồi. Thật là bó ...phanh.

Nouvo 125

Xe hơi
EM vào học kinh nghiệm

dangphuongautovn

Xe đạp
Website
shopauto.vn
Em cũng nhận thấy dạo này đèn đỏ hay bị ùn ứ ạ.

Ritterhn

Xe hơi
Từ trước tới giờ e chạy e thấy đèn vàng cứ vô dụng làm sao ý, em toàn chạy cố đèn vàng và chỉ tuân thủ mỗi xanh và đỏ thoai:-ss

Phan Duyệt

Xe hơi
Từ trước tới giờ e chạy e thấy đèn vàng cứ vô dụng làm sao ý, em toàn chạy cố đèn vàng và chỉ tuân thủ mỗi xanh và đỏ thoai:-ss
Giờ cố tình vượt đèn vàng bị phạt như phạt đèn đỏ đấy cụ/mợ ạ. Thế nên gần đến ngã tư mà còn 2-3s là cháu xác định đợi đèn đỏ(trừ khi phía sau có con container đang lao đến)

Ritterhn

Xe hơi
Đùa chứ, mấy lần em vượt đèn vàng em cũng sợ thật, về sau em cũng tập đi từ tốn rồi, thx cụ đã update em!8->

Phan Duyệt

Xe hơi
Cụ nói chuẩn. Cháu gặp 1 trường hợp ở ngay ngã tư Keangnam chiều đi về svđ Mỹ Đình. 1 xe máy cố chạy nốt đèn xanh, 1 xe cố tình vượt nốt mấy giây đèn đỏ. thế là uỳnh.....rầm....rầm... xong phim 2 cái xe. k biết người có sao khồng nữa?

Mr Kyu

Xe hơi
Nguy hiểm lắm ạ. Chậm tý cho lành

khanhuyen

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ nếu phạt đèn vàng thì phải thêm đồng hồ đếm ngược, hoặc thêm đèn Tím nữa, chứ nhiều chỗ đi đúng là đau tim và hồi hộp thật
thêm cái đồng hồ đếm ngược thì xxx có mà ăn cám hả cụ?

khanhuyen

[Tịch thu bằng lái]
Sáng em đọc trên group FB đã có mợ đưa ra ý kiến bỏ đèn xanh đèn vàng đi cho nó tiết kiệm ngân sách, em thấy cũng hợp lý :))
em lạy bác, bỏ cái vàng xanh đỏ thì chỉ có lợi cho mấy mợ chuyên hàn gò, dặm, vá sơn xe thôi