Thảo luận hỏi cách mua phụ tùng từ taobao

dieucayc200

Đi bộ
Em chào các cụ ạ!
Xem em c200 2011, đi cũng lâu rồi em muốn mua ít đồ: giảm sóc, mấy cái càng từ taobao về cho tiết kiệm mà ko biết lựa chọn thế nào, các cụ đi trước tư vấn giúp em với ạ.
Kính các cụ một ly!
Cám ơn các cụ!

FOCUS-1

Xe tăng
Em chào các cụ ạ!
Xem em c200 2011, đi cũng lâu rồi em muốn mua ít đồ: giảm sóc, mấy cái càng từ taobao về cho tiết kiệm mà ko biết lựa chọn thế nào, các cụ đi trước tư vấn giúp em với ạ.
Kính các cụ một ly!
Cám ơn các cụ!
1. Về cách lựa chọn phụ tung
Cụ nên đọc kỹ hướng dẫn cách mua hàng trên taobao, cách để lựa chọn được shop bán hàng uy tín cũng như dịch vụ tốt. Taobao nó như cái chợ trời cái gì cũng có chính vì vậy hàng nhái cũng ko ít. Đối với phụ tùng Mec thì hàng chính hãng cũng ko hề rẻ. Còn hàng OEM, Fake thì bạt ngàn và giá thì loạn xạ.Muốn mua được hàng thì cái đầu tiên phải có trong tay là Part number của phụ tùng để tránh mua xong về ko lắp vào xe được. Các shop uy tín nó sẽ yêu cầu cung cấp nó số VIN để nó tra giúp mình xem phụ tùng đó có lắp được cho xe mình ko. Những shop uy tín nó sẽ cung cấp rất chi tiết về thông số của món hàng, hình ảnh rõ ràng sắc nét.
2. Về cách ship thì có cụ đã nói rồi.

dieucayc200

Đi bộ
1. Về cách lựa chọn phụ tung
Cụ nên đọc kỹ hướng dẫn cách mua hàng trên taobao, cách để lựa chọn được shop bán hàng uy tín cũng như dịch vụ tốt. Taobao nó như cái chợ trời cái gì cũng có chính vì vậy hàng nhái cũng ko ít. Đối với phụ tùng Mec thì hàng chính hãng cũng ko hề rẻ. Còn hàng OEM, Fake thì bạt ngàn và giá thì loạn xạ.Muốn mua được hàng thì cái đầu tiên phải có trong tay là Part number của phụ tùng để tránh mua xong về ko lắp vào xe được. Các shop uy tín nó sẽ yêu cầu cung cấp nó số VIN để nó tra giúp mình xem phụ tùng đó có lắp được cho xe mình ko. Những shop uy tín nó sẽ cung cấp rất chi tiết về thông số của món hàng, hình ảnh rõ ràng sắc nét.
2. Về cách ship thì có cụ đã nói rồi.
Cám ơn cụ!
Thế giờ em ra gara tháo ra chụp lại mã của giảm sóc, 3 cái càng là ok cụ nhỉ?

FOCUS-1

Xe tăng
Cám ơn cụ!
Thế giờ em ra gara tháo ra chụp lại mã của giảm sóc, 3 cái càng là ok cụ nhỉ?
Không cần. Trên mạng có nhiều trang web để tra mã phụ tùng mà cụ.Hoặc ko thì cụ hỏi các cụ bên hội C200 sẽ ra ngay.

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em chào các cụ ạ!
Kính các cụ một ly!
Cám ơn các cụ!
cụ cần gì gửi em em gửi link hàng ngon cho cụ :D em bookmark cả mớ để dành

dieucayc200

Đi bộ
cụ cần gì gửi em em gửi link hàng ngon cho cụ :D em bookmark cả mớ để dành
em muốn mua 2 giảm sóc trước + mấy cái càng để đi cho êm ạ, xe em đi kêu lịch kịch lắm rồi
Cụ gửi em với! Cám ơn cụ ạ!

Dan du an

Xe cút kít
Em cũng hỏi cách mua đồ từ Alibaba ạ. Có cụ nào hay mua đồ trên đó không ạ

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em muốn mua 2 giảm sóc trước + mấy cái càng để đi cho êm ạ, xe em đi kêu lịch kịch lắm rồi
Cụ gửi em với! Cám ơn cụ ạ!
Giảm sóc chuẩn cụ mua Sachs của ZF, càng của Lemforder cũng của ZF là ngon nhất. Đồ ZF ngang đồ zin.

Càng cụ cần càng nào càng nhôm
hay càng I, kêu lịch kịch thường là rotuyn cân bằng đứng :D