Thảo luận Hỏi cách nghe nhạc qua ipod

KIST

Xe tải
Em vừa được biếu em E250 CGI đời 2011. Trong hộc để đồ bên phụ em thấy có cái ipod gắn sẵn, thấy vẫn hoạt động, sáng màn hình, có list bài hát. Nhưng em không biết mở bằng cách nào? Nhờ các cụ khai sáng giúp!

Longvh

Xe điện
Em cũng đang phải hỏi tương tự. Làm thế nào để nghe qua Bluetooth C250 2010.
Em thấy có cái đầu cắm 30-pin connector.
Bluetooth dòng này chỉ có ĐT mà em cũng mãi chả connect được.

http://www.mercedesmedic.com/how-to-play-stream-music-from-phone-to-mercedes-car-stereo/

Hướng dẫn ở đây nếu mua thêm thiết bị thì có thể kết nối điều khiển bài hát như CD.
Loại xe áp dụng:
  • Mercedes cars such as CLK, SL, SLK, E-Class, S-Class, C-Class, ML-Class, R-Class, GL-Class, etc. equipped with original or aftermarket “30-pin type” iPod adapter.

Wireless Bluetooth Adapter for iPod / iPhone / Android IntegrationYou will need one of the following adapters to stream music from your smartphone directly to your Mercedes stereo and route music to the car speakers. Here are a few Bluetooth adapters that work with Mercedes-Benz cars.

Mấy cái này khoảng 80$/cái (Amazon US). Nhưng em cũng chưa chắc liệu có OK ko để em order về.

Bác nào biết môn này không chỉ anh em với?

Carless78

Xe tải
Hôm qua em hướng dẫn bác chưa mần đc ah? Bác qua em mần cho. Mời em bữa bia là ok :)
Em cũng đang phải hỏi tương tự. Làm thế nào để nghe qua Bluetooth C250 2010.
Em thấy có cái đầu cắm 30-pin connector.
Bluetooth dòng này chỉ có ĐT mà em cũng mãi chả connect được.

http://www.mercedesmedic.com/how-to-play-stream-music-from-phone-to-mercedes-car-stereo/

Hướng dẫn ở đây nếu mua thêm thiết bị thì có thể kết nối điều khiển bài hát như CD.
Loại xe áp dụng:
  • Mercedes cars such as CLK, SL, SLK, E-Class, S-Class, C-Class, ML-Class, R-Class, GL-Class, etc. equipped with original or aftermarket “30-pin type” iPod adapter.

Wireless Bluetooth Adapter for iPod / iPhone / Android IntegrationYou will need one of the following adapters to stream music from your smartphone directly to your Mercedes stereo and route music to the car speakers. Here are a few Bluetooth adapters that work with Mercedes-Benz cars.

Mấy cái này khoảng 80$/cái (Amazon US). Nhưng em cũng chưa chắc liệu có OK ko để em order về.

Bác nào biết môn này không chỉ anh em với?

Longvh

Xe điện
Sau khi đọc chán chê em chọn giải pháp làm mấy cái CDRW & kiếm nhạc Lossless. Đã ghi thử đĩa đọc ngon chất lượng tốt chả cần làm gì. Cảm ơn các bác :)

KIST

Xe tải
Với vốn TA còm, em đã tự mày mò dùng được rùi.