Hỏi cách sửa màn hình xe Kia Forte nội địa Hàn

thai18811

Xe tải
Xe Kia Forte nội địa Hàn của E có cái màn Navi dùng rất ngon. Nhưng thời gian gần đây nó bị bệnh như sau:
+ Lần đầu tiên bị là hôm trời mưa phùn, lạnh lắm (mùa đông năm ngoái) nó không hiển thị được hình ảnh bình thường mà lằng nhằng như tivi mất sóng (hình ở dưới). Tưởng tèo, chạy 1 lúc 15p thì nó lại bình thường (như hình dưới)
+ Sau lần đó nó bình thường. Thời gian gần đây bệnh trở lại như sau: xe cứ tắt máy thì nó lại bị bênhj, chạy 15-20p nó lại bình thường.
Giờ E tìm bác sỹ chữa, các Cụ chỉ E với! E vodka nhiệt tình ạ

Lúc mới và lúc bình thường nó dư này:

Giờ nó lại dư này:
[/URL][/IMG]

thai18811

Xe tải
Hơn 60 cụ xem rồi mà chưa ai giúp E được ạ? Hix!
E cũng đưa đi ra 2 chỗ để họ bắt bệnh nhưng họ phán nghe ảo quá và nói phải để lại sửa với thời gian khá lâu nên E sợ chỉ phán bừa rồi đem đi chỗ khác làm. Không bắt bệnh chính xác, chọc ngoáy vào nó bệnh nặng hơn thì e chít!. E yêu cái màn này lắm, nhiều chức năng hữu dụng và nghe nhạc rất hay.
Các cụ chỉ chỗ nào sửa có thợ cao tay, uy tín giùm E thôi cũng được ạ

hoang chinh

Xe điện
Xe Kia Forte nội địa Hàn của E có cái màn Navi dùng rất ngon. Nhưng thời gian gần đây nó bị bệnh như sau:
+ Lần đầu tiên bị là hôm trời mưa phùn, lạnh lắm (mùa đông năm ngoái) nó không hiển thị được hình ảnh bình thường mà lằng nhằng như tivi mất sóng (hình ở dưới). Tưởng tèo, chạy 1 lúc 15p thì nó lại bình thường (như hình dưới)
+ Sau lần đó nó bình thường. Thời gian gần đây bệnh trở lại như sau: xe cứ tắt máy thì nó lại bị bênhj, chạy 15-20p nó lại bình thường.
Giờ E tìm bác sỹ chữa, các Cụ chỉ E với! E vodka nhiệt tình ạ

Lúc mới và lúc bình thường nó dư này:

Giờ nó lại dư này:
[/URL][/IMG]
Cụ bị nước điều hòa thẩm thấu vào rồi. Bệnh này đơn giản thì tháo ra rồi sấy khô là ok. Còn nặng thì phải thay đèn cao áp đấy ạ. Em hy vọng là bệnh của Cụ sẽ nhẹ

thai18811

Xe tải
@ Hoang Chinh: Hôm nào E qua chỗ cụ nhá