[Funland] Hỏi cccm về cách để lấy lại tiền sau khi bị lừa chuyển khoản

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nói chung thì cuộc sống mọi thứ đều cần học phí, nhất là khoản mua bán. Chỉ khác nhau học phí đắt hay rẻ thôi.
Em thì bị 2 vố, 1online, 1 offline.
Online thì trúng hàng k đúng chủng loại, hàng không dùng được. Cũng rẻ nên vứt đi.
Off thì dính quả cuộn dây điện lõi đồng, 300k những chưa thèm bóc ra vì đoán đến 99% là thịt lừa rồi. Đúng cái giai đoạn đang cần dây nối dài nên bị lừa.
Sau 2 vố đấy em rút kinh nguyệt:
1. Mọi thứ đều có giá của nó. Không thể có thứ gì rẻ so với giá trị của nó. Nếu giá thấp thì rất dễ bị mua phải thịt lừa.
2. Cái gì không phải của mình, k phải do mình làm ra thì đừng tham (vụ mua dây điện là nghe các nghệ sỹ rỉ tai nhảy được của chủ nên bán rẻ).

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em nằm nhà mãi ko có ai lừa. Nghĩ ló chán. Có cụ, mợ nào rảnh lừa em cho vui đc hơm?
Cụ mua loại nào. Em thì đủ các loại nhưng chỉ durex thôi chứ hàng không chính hãng em ko bán ạ.
Cụ có thích em lừa tiếp không. Ít ra thì có thể khiến cụ mất phí ship, chạy lòng vòng vài ba chục km là cùng Khi ấy k biết cụ có vui nổi nữa không?
Em thì không có hứng lừa cụ tiếp.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thích em lừa tiếp không. Ít ra thì có thể khiến cụ mất phí ship, chạy lòng vòng vài ba chục km là cùng Khi ấy k biết cụ có vui nổi nữa không?
Em thì không có hứng lừa cụ tiếp.
Cụ cứ lừa thoải mái đi nếu điều đó làm cụ vui.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Bạn mợ là ẩu quá. Tặng quà người ta thì phải kèm theo chiếc nơ thắt cho đẹp, có thêm mấy câu chúc nữa chứ. Tặng lại có mỗi mật khẩu OTP như thế là chưa trọn vẹn đâu.
Dạ, em đã kêu nàng khẩn trương reg nick vào Otofun, để ánh sáng chân ní của các cụ, mở mang cho sáng mắt sáng nòng rồi ạ, :D. Em thay mặt nàng đội ơn ợ (nàng có ợ đây thì ngồi ngay ngắn cho cụ í lại nhá,:P)!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chuyện này là thật thì em bó tay với bạn mợ.
Chuyển nhầm thì ra trụ sở ngân hàng mà làm đề nghị tra soát, cần gì phải tìm bạn bè, người quen bên MB. Trừ khi chỗ mợ ấy toàn làm bát nháo tự chỉnh sửa nội bộ sai quy trình, nguyên tắc... nên muốn nhờ người quen bên MB làm thế.
Không nói đến nghiệp vụ của đơn vị mợ ấy, mà là tính cách mợ ấy cũng nhút nhát, an phận thủ thường ấy mợ. Xảy ra sự việc thì theo cách xử lý thông thường, là đợi ngày mai đến giờ làm việc của MB rồi đến làm tra soát. Nhưng khi đó mợ ấy quá hoảng, nên mới cuống cuồng lên Fb đăng tin - mà đây là nút thắt của vấn đề ạ. Chuyện này là thật, nên em mới tận tâm gõ chữ để ai đó đọc được mà cảnh giác. Chuyện làm ẩu hay chỉnh sửa nội dung hay gì đó để hạch toán, đối chiếu của các đơn vị, nằm ngoài thread này, nên em không đề cập ạ.