[Funland] Hỏi chỗ chữa bệnh viêm đại tràng, bụng đau quá các cụ ơi.

FordAT

Xe tăng
Sau 1 thời gian đi khám đủ hết các bệnh viện ở HN.
Thanh Nhàn-Bạch Mai-108- Việt Đức-Việt Pháp...Đã nội soi + xét nghiệm đủ cả kiểu >>> kết luận là bị Hội chứng ruột kích thích(đại tràng co thắt).

Bác sỹ bảo là sống chung với bệnh thôi vì trên thế giới không có thuốc đặc trị, chỉ có thuốc trị triệu chứng , các bác sỹ chủ yếu đều kê thuốc như nhau.
Em uông thuốc tây nó chỉ đỡ dc vài hôm sau đó đâu lại vào đấy.

Tình trạng đau bụng âm ỉ bụng dưới, đi lỏng 2-3 lần / ngày , nhất là sau ăn.
Đã dùng kháng sinh 1 đợt + men tiêu hoá duy trì nhưng vẫn không khá hơn bao nhiêu.

Em có nghe thấy có thuốc Tràng Phục Linh Plus chuyên trị bệnh này , đã cụ nào dùng thử chưa và kết quả ra sao ạ?(EM thấy thuốc ghi là thực phẩm chức năng không phải thuốc thì chả biết hiệu quả ko? )

Đông y em cũng theo 2 thầy có tiếng rồi nhưng uống thuốc nhưng bênh vẫn ko tiến triển tốt hơn .
(Hiện em đang uông thuốc ĐÔng y của 1 thầy khá có tiếng mới theo dc nửa tháng nhưng thấy tình trạng vẫn ko khá lên.)
Các cụ nào có kinh nghiệm về cái bệnh Hội chứng ruột kích thích này thì chỉ bảo cho em với.

Chỉnh sửa cuối:

vanngoi

Xe hơi
Em thì hay uống thuốc nam cụ ạ, dạng bột, chịu khó uống với kiêng khem thời gian dài cũng đỡ, nhưng thuốc khó uống quá, em toàn bỏ dở.

zinhaicau

Xe điện
Như em đã trình bày ở 1 vài topic trước em bị 1 đống bệnh trên người. Dạ dày, đại tràng, đau lưng, trĩ.

Sau khi mổ trĩ xong thi em bị viêm đại tràng. Sau khoảng 1 tháng rưỡu sau mổ thì em đi soi đại tràng.
Kết quả nội soi: Viêm đại tràng phải đến hết đaị tràng ngang phù nề sung huyết - Viêm trực tràng sung huyết.

Em có uống thuốc:

-Lactomin
-Mesalazine
-Debirat

thấy có đỡ dc gần tháng nay nhiều lúc tưởng như khỏi rồi, thì tự nhiên 4-5 hôm nay bị đau lại . Triệu chứng cứ mỗi hôm đau tăng dần vùng bụng dưới , đau âm ỉ rất khó chịu.
Bình thường em đi ngoài 1-2 lần nhưng đến hôm nay từ sáng đến h đi 4 lần rồi, mặc dù hôm qua và hôm nay em ăn uống bình thường ko ăn đồ gì lạ tanh.
Phân lỏng nhầy nhầy có bọt. Bụng đau phía dưới rốn cứ âm ỉ, đau quặn rất khó chịu.
Mặc dù em vẫn đang uống thuốc đều.

Cụ nào đi qua có kinh nghiệm về chữa bệnh này tư vấn cho em với.
Em đi hết các bệnh viện: 108- Bạch Mai- Thanh Nhàn- Medlatec-Hữu Nghị, các bác sĩ cũng chỉ kê cho thuốc chống co thắt:
-Debirat + men tiêu hóa thôi.

Uống không đỡ .
Em cảm giác đi khám ở bệnh viện nào cũng vậy , bác sỹ cũng chỉ kê dc cho 2 loại thuốc trên.

Phải chăng cái bệnh này ở VN không có thuốc chữa ?????????

Em đang rất chán nản vì từ khi bị cái bệnh này là ko làm dc gì cả.
Em thật với Cụ nhá. E ngày trước cũng bị dư này, đông tây y kiêng khem mất 5-6 tháng gì đó chả khỏi. Chợt nhớ, trước nhà kia nuôi lợn con thấy đi ỉa cứ cho uống thuốc Ozioic, em uống đại đâu 5 viên/lần/ngày 2 lần, 5 tiếng sau thấy im tiệt luôn chục năm nay rôi. Dưng mà thuốc đó giờ nghe nói khó kiếm lém vì nghe đâu nó có chứa thuốc phiện cụ ạ. hay Cụ cứ làm viên cơm đen nho nhỏ cho tiện nhá.

Chi Chi

Xe điện
à, e vừa nói ở thớt kia xong thì riêng cái bệnh viêm đại tràng và mãn tính thì dùng phấn hoa cực tốt :)
chả cần phải dùng cái gì xa xôi

Mercedessprinte

Xe hơi
Sau 1 thời gian đi khám đủ hết các bệnh viện ở HN.
Thanh Nhàn-Bạch Mai-108- Việt Đức-Việt Pháp...Đã nội soi + xét nghiệm đủ cả kiểu >>> kết luận là bị Hội chứng ruột kích thích(đại tràng co thắt).

Bác sỹ bảo là sống chung với bệnh thôi vì trên thế giới không có thuốc đặc trị, chỉ có thuốc trị triệu chứng , các bác sỹ chủ yếu đều kê thuốc như nhau.
Em uông thuốc tây nó chỉ đỡ dc vài hôm sau đó đâu lại vào đấy.

Tình trạng đau bụng âm ỉ bụng dưới, đi lỏng 2-3 lần / ngày , nhất là sau ăn.
Đã dùng kháng sinh 1 đợt + men tiêu hoá duy trì nhưng vẫn không khá hơn bao nhiêu.

Em có nghe thấy có thuốc Tràng Phục Linh Plus chuyên trị bệnh này , đã cụ nào dùng thử chưa và kết quả ra sao ạ?(EM thấy thuốc ghi là thực phẩm chức năng không phải thuốc thì chả biết hiệu quả ko? )

Đông y em cũng theo 2 thầy có tiếng rồi nhưng uống thuốc nhưng bênh vẫn ko tiến triển tốt hơn .
(Hiện em đang uông thuốc ĐÔng y của 1 thầy khá có tiếng mới theo dc nửa tháng nhưng thấy tình trạng vẫn ko khá lên.)
Các cụ nào có kinh nghiệm về cái bệnh Hội chứng ruột kích thích này thì chỉ bảo cho em với.
Em có thằng bạn giống y hệt Cụ nhưng từ ngày em chỉ cho dùng SP về tiêu hóa hết luôn mà trước nó đang ĐẠI TRÀNG nặng cụ nhé ăn cơm với vợ phải dùng riêng nồi không được dính tý mỡ màng nào nếu ko nó đi chết luôn thế mà từ hồi dùng SP em chỉ cho có 6 tháng hết tiệt luôn giờ bia rượu ngon lành cành đào

FordAT

Xe tăng
Cụ bán thực phẩm chức năng loại gì vậy?

xế mới

Xe máy
Em biết chỗ cắt thuốc nam đại tràng rất giỏi. Thầy cắt 3 thang là khỏi nhưng bệnh như cụ không biết lâu chưa nên phải hỏi thầy mới biết được.

Chi Chi

Xe điện
Cụ cứ thử phấn hoa đi, ngày uống 2-3 lần, nhiều người mãn tính 10 năm mà nhờ phấn hoa lại khỏi đấy ạ :)

vuonghaivan

Xe hơi
Sói nhà em cũng bị viêm đại tràng , sau một thời gian không bia , rượu , ăn đồ tanh cộng thêm uống thuốc đại tràng hoàn bà Giằng cái thuốc này em không quảng cáo có thể hợp với sói nhà em , hơn một năm nay chưa có biểu hiện gì , cụ chủ thử dùng xem

FordAT

Xe tăng
Vâng nhờ cụ giúp em với. Bệnh thế này kiêng cữ ghê quá, nhiều lúc đi ăn cỗ ăn tiệc nhìn cả bàn mà em ko ăn dc món nào...

namtuoc_dragon

Xe máy
Bụng em giờ có tình trạng giống cụ chủ, ai có thông tin gì thì giúp em với ah

Cuulong02954

Xe máy
Theo em điều tri viêm thuôc tây là nhanh nhất,thuôc ta đa phần chỉ hỗ trợ thôi

lechidung79

Xe tăng
Em thật với Cụ nhá. E ngày trước cũng bị dư này, đông tây y kiêng khem mất 5-6 tháng gì đó chả khỏi. Chợt nhớ, trước nhà kia nuôi lợn con thấy đi ỉa cứ cho uống thuốc Ozioic, em uống đại đâu 5 viên/lần/ngày 2 lần, 5 tiếng sau thấy im tiệt luôn chục năm nay rôi. Dưng mà thuốc đó giờ nghe nói khó kiếm lém vì nghe đâu nó có chứa thuốc phiện cụ ạ. hay Cụ cứ làm viên cơm đen nho nhỏ cho tiện nhá.
Khỏi thật phỏng cụ