hỏi chỗ sửa thước lái bmw e60

oct2k2

Xe máy
Thưa các cụ con thước lái của em nó báo lỗi active steering và chảy dầu. Ngoài ra còn bị lệch lái sang một bên (khi để vô lăng thẳng thì bị lệch sang 1 bên). Em đã đi kiểm tra bên bác Dũng 963 Tam Trinh, bác ấy bảo chưa sửa thước lái điện tử bao giờ. Kính mong các cụ đã từng có kinh nghiệm sửa hoặc tương tự như em giúp với ạ

step321

Xe tăng
Xe em thi thoảng cũng bị vậy, báo Active Steering malfunction nhưng sau lại đc :(, cái active steering nếu bị malfunction thì tay lái bị nặng hơn chút và chỉ còn như tay lái bình thường thôi thì phải, em cứ để vậy đi thôi, chả sửa. Cái chảy dầu thì chỉ chảy nhẹ thôi phải ko cụ? ở cái cân bằng dầu? Hôm trước em có hỏi cụ V8 thì bảo có thể thay bang cái cân bang thường đc. Nếu bị nặng có khi cũ nghiên cứu phương án này, vì cái cân bang dầu mua mới hình như 30 củ :(.

Chỉnh sửa cuối:

oct2k2

Xe máy
Em thì vẫn để đi bt cũng k sao, nhưng tay lái nó bị lệch rất chíu khọ và nó cứ báo lỗi nên mới điên cụ ạ

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Ca ngày khó, cụ qua cụ V8 xem sao hôm trong tết có cụ đi F30 cũng bị bệnh này và đã sửa đc, để e tìm lại sdt cụ ấy hỏi xem sửa ở đâu

ngon123

Xe máy
Có phải cụ đi qua ổ gà nó báo kg?? thước lái điện thì chỉ có thay chứ em chưa nghe sửa đc??

hai_phuc.autote

Xe tăng
Thước lái trợ lực điện thì làm sao mà chảy dầu đc cụ chủ.nếu tay lái trợ lực dầu thì sửa dễ hơn,còn trợ lực bằng mô tơ điện thì mới khó,nó còn liên quan đến cảm biến góc lái,trợ lực bằng mô tơ điện thì thước lái chỉ là thước cơ thôi.

taxisontay

Xe máy
E thấy e E60 hay bị thật,thời e còn làm gara cũng bị vài e

oct2k2

Xe máy
Ca ngày khó, cụ qua cụ V8 xem sao hôm trong tết có cụ đi F30 cũng bị bệnh này và đã sửa đc, để e tìm lại sdt cụ ấy hỏi xem sửa ở đâu
Vâng, cụ xin giúp em với ạ. Lỗi của em thì nó báo "active steering malfunctional", còn thước lái thì chắc chắn là điện tử rồi (vì bác Dũng 963 đã check).

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Vâng, cụ xin giúp em với ạ. Lỗi của em thì nó báo "active steering malfunctional", còn thước lái thì chắc chắn là điện tử rồi (vì bác Dũng 963 đã check).
Cụ call e theo sdt dưới chữ ký e cho sdt của cụ ấy cụ thử lhe xem sao

saovietauto

Xe máy
Thưa các cụ con thước lái của em nó báo lỗi active steering và chảy dầu. Ngoài ra còn bị lệch lái sang một bên (khi để vô lăng thẳng thì bị lệch sang 1 bên). Em đã đi kiểm tra bên bác Dũng 963 Tam Trinh, bác ấy bảo chưa sửa thước lái điện tử bao giờ. Kính mong các cụ đã từng có kinh nghiệm sửa hoặc tương tự như em giúp với ạ
Nếu không va chạm hoặc tự nhiên bị lỗi này. Bác nổ máy lại rồi đánh lái hết sang phải rồi sang trái rồi trở về vị trí trung tâm của volant với tôc độ vừa phải không giật cục- tắt máy đợi vài phút rồi nổ máy lại. Nếu làm như này 1 vài lần không được thì phải đem vào xưởng. Họ sẽ Star-up lại chương trình là ok thôi.

workshop

Xe buýt
Nếu không va chạm hoặc tự nhiên bị lỗi này. Bác nổ máy lại rồi đánh lái hết sang phải rồi sang trái rồi trở về vị trí trung tâm của volant với tôc độ vừa phải không giật cục- tắt máy đợi vài phút rồi nổ máy lại. Nếu làm như này 1 vài lần không được thì phải đem vào xưởng. Họ sẽ Star-up lại chương trình là ok thôi.
sửa được mà ! Tôi đã từng sửa

gara_pham

Xe đạp
các bác bmw vũng tàu thì ghé em. cái lỗi này là do góc lái bị lệch khỏi điểm 0 . bác mang vào gara dùng máy chuẩn đoán đặt lại điểm 0 cho bác là ok à mất 10 phút

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Cái món lệch lái này thì mời các cụ qua em xử lý được hết nhé. Vụ chảy dầu thước lái em cũng có phương án xử lý và cũng không tốn kém nhiều đâu ạ.

child12

Xe máy
Hehe... Em cũng đi e60. Giờ em phân tích cho cụ rõ nhé. Nếu cụ chỉ khó chịu vì đi bị lệch tay lái thì rất dễ, đi ra cân bằng điện tử nó chỉnh lại dc ngay mất khoảng 700-800k gì đó em ko nhớ chính xác. Trc em làm ở số 9 đào tấn. Thứ 2 em muốn hỏi cụ là tay lái của cụ lái có nhẹ ko? Nếu bt cụ đi trong thành phố chuẩn của nó là đi bằng một ngón tay là dc cụ nhé. Vì thước lái có động cơ điện tử nó rất nhẹ. Còn không nhẹ như em nói thì đích thị do thước lái hỏng hoặc hỏng bộ hộp điều khiển thước lái ( thước lái điện tử nó có thêm cái bộ hộp điều khiển động cơ thước lái nhìn như bảng mạch main vi tính ở dưới ghế phụ ) nên có người mất tiền oan khi bị phán là hỏng thước lái và đặt mua về lắp cũng không dc nhé, vì nó hỏng bộ điều khiển chứ không hỏng thước lái. Vậy nếu cụ rơi vào trường hợp này muốn check rõ hỏng cái nào thì call em. Em rảnh thì em và cụ ra cụ Dũng tam chinh, em cho cụ mượn bộ điều khiển thước lái của xe em lắp sang xe cụ, nếu lắp sang mà xe cụ chạy tít ko báo lỗi nữa thì cụ lên bmw hãng ở ngô gia tự đặt bộ đấy về. chắc khoảng hơn chục củ. Còn nếu lắp sang vẫn thế và báo lỗi thì chắc chắn do lỗi thước lái, chỉ có thay chứ không sửa dc nhé. Và em báo cho cụ một tin buồn là thước lái của e60 cực kỳ đắt. Nên nếu lỗi thước lái thì tốt nhất cụ cứ đi như vậy và chấp nhận nó báo lỗi thôi chứ đi cũng chả sao cả, lâu thành quen ý mà.

Chỉnh sửa cuối:

step321

Xe tăng
Hehe... Em cũng đi e60. Giờ em phân tích cho cụ rõ nhé. Nếu cụ chỉ khó chịu vì đi bị lệch tay lái thì rất dễ, đi ra cân bằng điện tử nó chỉnh lại dc ngay mất khoảng 700-800k gì đó em ko nhớ chính xác. Trc em làm ở số 9 đào tấn. Thứ 2 em muốn hỏi cụ là tay lái của cụ lái có nhẹ ko? Nếu bt cụ đi trong thành phố chuẩn của nó là đi bằng một ngón tay là dc cụ nhé. Vì thước lái có động cơ điện tử nó rất nhẹ. Còn không nhẹ như em nói thì đích thị do thước lái hỏng hoặc hỏng bộ hộp điều khiển thước lái ( thước lái điện tử nó có thêm cái bộ hộp điều khiển động cơ thước lái nhìn như bảng mạch main vi tính ở dưới ghế phụ ) nên có người mất tiền oan khi bị phán là hỏng thước lái và đặt mua về lắp cũng không dc nhé, vì nó hỏng bộ điều khiển chứ không hỏng thước lái. Vậy nếu cụ rơi vào trường hợp này muốn check rõ hỏng cái nào thì call em. Em rảnh thì em và cụ ra cụ Dũng tam chinh, em cho cụ mượn bộ điều khiển thước lái của xe em lắp sang xe cụ, nếu lắp sang mà xe cụ chạy tít ko báo lỗi nữa thì cụ lên bmw hãng ở ngô gia tự đặt bộ đấy về. chắc khoảng hơn chục củ. Còn nếu lắp sang vẫn thế và báo lỗi thì chắc chắn do lỗi thước lái, chỉ có thay chứ không sửa dc nhé. Và em báo cho cụ một tin buồn là thước lái của e60 cực kỳ đắt. Nên nếu lỗi thước lái thì tốt nhất cụ cứ đi như vậy và chấp nhận nó báo lỗi thôi chứ đi cũng chả sao cả, lâu thành quen ý mà. Số em 09.46.46.46.45[/QUOTE
Like cụ child12

oct2k2

Xe máy
các bác bmw vũng tàu thì ghé em. cái lỗi này là do góc lái bị lệch khỏi điểm 0 . bác mang vào gara dùng máy chuẩn đoán đặt lại điểm 0 cho bác là ok à mất 10 phút
Em đoán cụ bắt chuẩn bệnh của em rồi. Hôm qua em vừa sang bác Dũng kiểm tra lại thì không phải bị chảy dầu (em bị vỡ 1 ống dẫn, giờ đã khắc phục được)--> bỏ qua vụ chảy dầu thước lái. Đúng như bác nói, hiện tượng của em là: đầu tiên tay láy vẫn chuẩn như thường, tự nhiên khi vừa nổ máy, em đánh lái sag trái để lùi vào chuồng thì tay lái nó cạch cạch cạch (kêu nhẹ) và bị lệch sang trái 1/3 vòng(trong khi 2 lốp vẫn thẳng). Tay lái vẫn cứ lệch như vậy, cho nên em đem ra Gara để kiểm tra thì bác Dũng nói là nó bị lỗi thước lái (còn lỗi gì thì chưa biết vì bác ấy chưa gặp vụ tương tự), cho nên bác cho thợ nâng xe lên, đánh lại lái cho thẳng (thì dĩ nhiên là lốp sẽ bị nghiêng sang phải), sau đó thợ vặn lại 2 thanh điều chỉnh góc lái(e không biết từ chuyên nghành là gì) để cho bánh xe nằm thẳng ra. Em vẫn đi từ đó tới giờ vì thực ra cũng chẳng sao, chỉ có điều là bây giờ đánh lái sang trái thì quá (mép bánh bị chạm hốc chắn bùn luôn), còn đánh sang phải thì thiếu (khi cua gấp thì toàn phải lùi lại lấy thêm lái).

Còn tay lái của em vẫn nhẹ bình thường thôi ạ