[Thảo luận] Hỏi cụ mợ nào hay đi đường mòn

diehardadc

Xe tải
Nhà có số, phố có tên, bên trên có hàng xóm
Chả là em có việc phải đi từ Đồng văn,hà nam vào trong hà tĩnh.em định chạy đường mòn cho khỏe người.chỉ có điều từ chỗ em ra đường mòn thì chả thấy đường nào đẹp cả. Đi qua chi nê,hay gián khẩu thì mất 30km offroad.mà xe m sedan nên xót xa quá.có cụ mợ nào hay đi chỉ giúp em,em vuốt nhiệt tình

Hiệp Tùng

Xe tải
Đoạn nào cắt sang Hồ chí Minh chả xấu, nhưng vẫn chạy được. Nếu bác xót xe thì đi xe khách cho nó lành

diehardadc

Xe tải
Đoạn nào cắt sang Hồ chí Minh chả xấu, nhưng vẫn chạy được. Nếu bác xót xe thì đi xe khách cho nó lành
công nhận cụ ạ, em đi đoạn phủ lý-chi nê- QL12B kinh khủng. Tốc độ trung bình là 5km/h. Đã lỡ đâm đầu rào rồi nên ko quay lại đc. Thế này khéo em chạy 1 phát về xuân mai rồi quay lại Đồng văn chắc vẫn nhanh hơn.

anhtho

Xe ngựa
Để né đoạn Gián khẩu, cụ cứ qua đường Phủ Dầy, vòng sang đường 10 tới Ninh bình, đi tiếp vào trong Hà Tĩnh.
Nhưng không biết đoạn Ninh bình- Thanh hóa giờ đã lại đào lên không nữa. Nếu thế, cụ chỉ còn cách qua Chi Nê mà vòng sang đường mòn HCM thôi.

DUC_REDSKINS

Xe tải
Đường đi từ QL1 cắt sang đường mòn HCM nhanh và đẹp thì chỉ có đi lối Đồng Văn - Chợ Dầu - Chùa Hương - Chợ Bến . chỉ mất ~ 3km đường xấu .

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Đừng đi đường Chi Nê sang Hòa Bình rồi ra đường HCM ! Em đã offroad 1 lần bằng Civic rồi, nhớ đến già ! Đợt đó cách đây hơn 2 năm,đoạn Hòa Bình đường đang làm, rải đá nên khi chui vào đến khổ, mất hơn 1.5h mới mò ra đc đường HCM ! Ko biết bâyh thế nào, chứ đi qua Chi Nê đèo dốc cũng lởm lắm ! Thôi bác chịu khó chạy đường 1, qua đoạn Hà Nam - NB hơi xấu 1 chút còn hơn quay tít xuống Xuân Mai thì quá tội !

haquang

Xe tải
Chả là em có việc phải đi từ Đồng văn,hà nam vào trong hà tĩnh.em định chạy đường mòn cho khỏe người.chỉ có điều từ chỗ em ra đường mòn thì chả thấy đường nào đẹp cả. Đi qua chi nê,hay gián khẩu thì mất 30km offroad.mà xe m sedan nên xót xa quá.có cụ mợ nào hay đi chỉ giúp em,em vuốt nhiệt tình
Kụ đi đường 1 đến Nho Quan - Ninh Bình, rẽ lên đường HCM. Chỉ hơi xấu đoạn từ Phủ Lý - Ninh Bình một chút thôi. Đoạn từ đường 1 lên HCM không đẹp lắm, nhưng vẫn hơn đoạn Phủ Lý - Ninh Bình. Chúc kụ có chuyến đi an toàn.
Nhà cháu chạy vào Hà tĩnh bằng đường HCM suốt, hơi xa hơn đường 1 một chút nhưng chạy tốc độ cao hơn, ít xe cộ và dân cư hơn

52s4914

Xe hơi
Theo mình bạn cứ đi đường 1a đi chạy cẩn thận còn hơn đi HCM mất tg đi ra rồi lại đi vào ,tôi vừa vào tới hà tĩnh bằng đường HCM nhưng mình đi từ Hà Nội ,tới thái hòa rẽ ra nên tiện hơn bạn

diehardadc

Xe tải
Đừng đi đường Chi Nê sang Hòa Bình rồi ra đường HCM ! Em đã offroad 1 lần bằng Civic rồi, nhớ đến già ! Đợt đó cách đây hơn 2 năm,đoạn Hòa Bình đường đang làm, rải đá nên khi chui vào đến khổ, mất hơn 1.5h mới mò ra đc đường HCM ! Ko biết bâyh thế nào, chứ đi qua Chi Nê đèo dốc cũng lởm lắm ! Thôi bác chịu khó chạy đường 1, qua đoạn Hà Nam - NB hơi xấu 1 chút còn hơn quay tít xuống Xuân Mai thì quá tội !
Em công nhận đấy ạ. Nếu đi từ đường mòn mà rẽ lối chi nê thì đá vẫn lởm khởm khoảng 20km. Còn đi đường Nho quan ra đường mòn thì 17km offroad. Em đến chịu mấy ông giao thông. Ông mở con đường hàng nghìn tỷ chỉ để đi từ Xuân mai.

diehardadc

Xe tải
Theo mình bạn cứ đi đường 1a đi chạy cẩn thận còn hơn đi HCM mất tg đi ra rồi lại đi vào ,tôi vừa vào tới hà tĩnh bằng đường HCM nhưng mình đi từ Hà Nội ,tới thái hòa rẽ ra nên tiện hơn bạn
Em vừa đi xong, đi đường mòn sướng cái là ko giới hạn tốc độ, ko có xxx, đi cực thoải mái luôn.

diehardadc

Xe tải
Đường đi từ QL1 cắt sang đường mòn HCM nhanh và đẹp thì chỉ có đi lối Đồng Văn - Chợ Dầu - Chùa Hương - Chợ Bến . chỉ mất ~ 3km đường xấu .
Em cảm ơn cụ nhé, nếu có thời gian cụ vạch giúp em trên bản đồ được ko ạ. Em tìm mãi trên gmap với vietbando mà chưa thấy đường cụ chỉ.

lopbeo

Xe tải
Nói chung đường HCM có bắn nhưng không nhiều lắm ,bắt chèn vạch thì chỉ vài đoạn đường dốc và ngoằn nghèo quá thôi.
Đường 1A thì từ Phủ Lý tới Thanh Hóa đang sửa và mở rộng đi rất khổ.Hôm thứ ba vừa rồi tôi đi theo đường mới vào đến Liêm Tuyền thì xuống vòng qua Phủ Giầy ra Ninh Bình thì đỡ được đoạn PL-NB .Đoạn còn lại coi như chạy trong mưa bụi,vào tới Thanh Hóa xe bẩn kinh khủng luôn.
Lúc về lộn lên đường mòn tiện thể vào Suối cá thần chạy khỏe re

cuti_hn

Xe máy
đi từ Hà Nam thì chắc chẳng còn đường nào ngoài đi theo cách của bạn, còn vô đến thanh hóa rồi rẽ sang thì cũng quá tội. lưu ý khi đi đến các khu vực như sau: thanh hóa, nghệ an, hà tĩnh giờ đều có bắn cả, xxx giờ này đói kém cũng chịu khó đánh bắt xa bờ lắm. nói chung giò bạn đi đến Hà Tĩnh thì đường cũng chẳng vắng là bao đâu. các em nhỏ đi học về cũng lấn đường lắm, chảng thoáng hơn là bao. từ hà tĩnh vào quảng trị, huế thì mới vắng đc. mà ở đó giờ cũng bắn như thường.
mình mới đe Huế về cách đây 2 tuần nên có lẽ giờ update vẫn còn nóng hổi.
chúc bác xuôi chèo mát máy

Thiepk32

Xe tăng
xót quá cứ đi xe khách cho nó lành cụ ợ.

camry2030

Xe buýt
Em cảm ơn cụ nhé, nếu có thời gian cụ vạch giúp em trên bản đồ được ko ạ. Em tìm mãi trên gmap với vietbando mà chưa thấy đường cụ chỉ.
Em tả bằng mồm cho cụ dễ hình dung nhé, em không biết vẽ trên này ntn
Cụ ở Đồng Văn thì ở Ngã tư Đồng Văn ( chỗ có cầu vượt ) cụ rẽ phải ( theo hường từ HN đi Phủ Lý thì cụ rẽ phải khi gặp ngã tư này ) đi theo đường 38 ra đến đe sông Đáy ở Thanh Bồ, cụ rẽ phải tiếp, đi đến ngã 3 Tế Tiêu, cụ rẽ trái đi Tế Tiêu theo Tỉnh lộ 76, đi một đoạn là gặp đường mòn HCM, rẽ trái đi Nghệ An, Hà Tĩnh.
Chúc cụ có chuyến đi an toàn.

hoang_vo

Xe tải
nhà em ở hà tĩnh nên về quê em toàn đi đường này, nhưng cụ đi từ đồng văn thì vào đến nho quan, qua cầu gì e ko nhớ tên, nhưng có biển chỉ dẫn lên cúc phương, cụ quất thẳng là tới đường mòn, cụ chạy tít thoải mái vì em chạy nhiều, toàn 110-120 km/h (xin lỗi các cụ vì đường vắng quá với cả em đi nhiều mà chưa thấy bắn bao giờ, có thể là do may mắn), vào tới nam đàn (thị xã Thái Hòa cụ rẽ trái xuống ngã 3 Yên Lý, đoạn này rẽ xuống khoảng 27km, rồi theo ql1 qua Vinh và tới Hà Tĩnh, sở dĩ e chỉ cho cụ đường này vì trong hà tĩnh cũng có đoạn rẽ xuống (ở Hương Khê), nhưng đường cũng đang làm, xấu lắm không đi được.
chúc cụ chủ một chuyến đi an toàn và có nhiều niềm vui.