Hỏi cụ tỉ về vụ ipod trên Civic 2.0

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
vậy giờ em muốn làm thì ra đâu làm hả bác?
còn cái adaptor kia muốn đặt hàng thì liên lạc với ai :-?
Liên lạc trực tiếp với mấy anh Honda Thailand để mua toàn bộ hộc để đồ có kèm jack cắm ipod + bộ kết nối với đầu CD qua Aux như trong hình ! Hoặc nhờ đại lý tại Việt Nam order hộ, vì hệ thống phàn mềm quản lý Parts của các đại lý sẽ search ra chính xác cần mua bn linh kiện để lắp ra cái bộ ipod cho Civic FD4 này từ bên Thái ! Đặt hàng và ngồi đợi ! Vấn đề là mấy anh đại lý HD có nhập về giúp hay ko thôi !?

kukon

Xe tăng
Cụ ra Khôi Phệ chế đi, 300n là xong. Chất lượng ko thay đổi gì . Hoặc cụ thích xem thử trước khi lắp thì cụ call em cho nghe thử nhé .

Chỉnh sửa cuối:

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Cụ ra Khôi Phệ chế đi, 300n là xong. Chất lượng ko thay đổi gì . Hoặc cụ thích xem thử trước khi lắp thì cụ call em cho nghe thử nhé . số dây thép em là 01639996666
Chắc chắn ko nghe hay bằng con Yatour cho ipod kia ! Chỉ so sánh khi dùng loa nguyên bản của Civic, ko chơi độ lại loa !!!

Lamborghini78

Xe điện
Cụ ra Khôi Phệ chế đi, 300n là xong. Chất lượng ko thay đổi gì . Hoặc cụ thích xem thử trước khi lắp thì cụ call em cho nghe thử nhé . số dây thép em là 01639996666
Em cũng chế ở chỗ cụ Khôi lâu rồi. Nhưng nghe nó bị vang nên chả sờ đến :(

rassen

Xe máy
Liên lạc trực tiếp với mấy anh Honda Thailand để mua toàn bộ hộc để đồ có kèm jack cắm ipod + bộ kết nối với đầu CD qua Aux như trong hình ! Hoặc nhờ đại lý tại Việt Nam order hộ, vì hệ thống phàn mềm quản lý Parts của các đại lý sẽ search ra chính xác cần mua bn linh kiện để lắp ra cái bộ ipod cho Civic FD4 này từ bên Thái ! Đặt hàng và ngồi đợi ! Vấn đề là mấy anh đại lý HD có nhập về giúp hay ko thôi !?
bác nói quả này thì đánh đố em quá :(

Em cũng chế ở chỗ cụ Khôi lâu rồi. Nhưng nghe nó bị vang nên chả sờ đến :(
bị vang thì em ko chơi, có cụ nào nhận dịch vụ lắp bộ Yatour kia ở HN ko nhỉ :(

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
tks bác, e vừa alo cho bác Đức, bác ấy nói 2.1 chai chứ k phải 1.5 :-?
Giá đấy là ổn rồi, vì mua vào cũng 1.7tr, chưa kể công xá lắp đặt ! Em mua về cũng phải mất chi phí lắp đặt 300K. Bác ra múc luôn chỗ Đức cho nó nhanh và ngay ! Lăn tăn gì 1-200K !

phuongnt

Xe đạp
E làm 1 quả trên Civic 2.0 chỗ bác Phuơng.Từ cổng Aux ra 1 đầu cho ipod/ipad/iphone, thêm 1 đầu jack 3,5mm nữa. thêm chức năng sạc ipod luôn (cái này phải đấu thêm dây cho có điện). chất lượng nghe khá, tương đương CD, cảm nhận của e phần bass có phần nhỉnh hơn nữa ạ!
Khuyết: không điều khiển bằng các nút điều chỉnh trên volant,phải khiển trên thiết bị. Cái phần tháo nắp nhựa,gỡ bộ CD, đấu dây,làm e xót con vợ 2 của e quá
Thiệt hại 1,5 tr.
Hài lòng: cool!
Bác kiểm tra lại xem sao chứ bộ Yatour này lắp vào vừa sạc, vừa điều khiển trên volant được mà không phải làm thêm bất kỳ thứ gì ạ.

Còn bác nào có nhu cầu không em ship ra HN luôn cho 1 thể.

@nhulong: cám ơn bác đã PR cho em nhiệt tình và FREE hehehe. Bác cần sợi cáp dài hơn thì ra chợ Giời bảo họ hàn cho 1 sợi cáp nối dài với 2 đầu 15-pin là xong bác nhé.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Bác kiểm tra lại xem sao chứ bộ Yatour này lắp vào vừa sạc, vừa điều khiển trên volant được mà không phải làm thêm bất kỳ thứ gì ạ.

Còn bác nào có nhu cầu không em ship ra HN luôn cho 1 thể.

@nhulong: cám ơn bác đã PR cho em nhiệt tình và FREE hehehe. Bác cần sợi cáp dài hơn thì ra chợ Giời bảo họ hàn cho 1 sợi cáp nối dài với 2 đầu 15-pin là xong bác nhé.
Em thấy sp bác bán rất ngon bổ rẻ nên cũng muốn giới thiệu cho anh em khác cùng biết ! Bác Maxfac mang đi kiểm tra lại đi, sao lắp phải đấu thêm điện đóm gì thế nhở?! Em lắp 2 cái chỉ cắm vào là xong, ngon choét ! Cái option hay thế mà anh Honda Vietnam cắt béng đi, mấy anh Thailand có sẵn AUX/USB nhìn ngon phết ! Ko biết tiết kiệm đc mấy trăm $

maxfac

Xe đạp
Của e lắp trong SG bác ạ,ko khiển đc ipod/ iphone/ ipad bằng phím ĐK trên volang, chỉnh cơm thoi. Nhưng các chức năng khác CD,AM, FM vẫn khiển tốt. Cắm vào là sạc tất các loại i-táo.
Nói chung là e hài lòng ! Chất luơng tuơng tự CD luôn

mrtran1201

Xe tải
Chắc có lẽ để em lọ mọ đi hỏi HD xem đặt hàng từ Thailand về như thế nào, rồi có gì post cho các bác.
Em cũng thik hàng nguyên bản hơn, chỉ hy vọng nó rơi vào khoảng 2tr thôi chứ ko chát quá là được.
Có cái AUX, USB này tiện lắm. E đỡ phải burn đĩa cho mệt.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Chắc có lẽ để em lọ mọ đi hỏi HD xem đặt hàng từ Thailand về như thế nào, rồi có gì post cho các bác.
Em cũng thik hàng nguyên bản hơn, chỉ hy vọng nó rơi vào khoảng 2tr thôi chứ ko chát quá là được.
Có cái AUX, USB này tiện lắm. E đỡ phải burn đĩa cho mệt.
Hoan nghênh tin thần vượt khó của bác ! Hy vọng bác làm mẫu để anh em còn theo ! Order luôn bộ VSA nữa thì truận ! Hay bác cho vợ 2 sang Thái du lịch 1 chuyến ! Lắp đặt xong ta lại về :)) ! Nhưng em dự 2tr thì ko có cửa, chắc phải chuẩn bị gấp đôi !

CuTiVoDich

Xe điện
Hoan nghênh tin thần vượt khó của bác ! Hy vọng bác làm mẫu để anh em còn theo ! Order luôn bộ VSA nữa thì truận ! Hay bác cho vợ 2 sang Thái du lịch 1 chuyến ! Lắp đặt xong ta lại về :)) ! Nhưng em dự 2tr thì ko có cửa, chắc phải chuẩn bị gấp đôi !
Em dự là ít nhất cũng phải gấp 3 ạ:D

phuongnt

Xe đạp

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Món này hình như chỉ có trên Civic đời 2009 trở đi. Cụ nào chạy Civic đời trước đó thì phải độ thế này nè, sử dụng bộ Yatour như của cụ nhulong + cái hộc "console box" của 2009 là xong

http://www.8thcivic.com/forums/audio/136459-diy-adding-usb-port-2006-civic-dx-lx-ex-si.html
Bác PHương tìm đúng thuốc rồi ! Đồng chí mrtran1201 triển khai đê, gửi order sang THái theo P/N như trong bài viết ! Nhưng chi phí thì gấp 4 lần :)) dự toán ban đầu !

Đúng là xe Civic cho Mẽo có khác, đến cái tấm che dashboard nó cũng có mút cách âm híc híc !

Chỉnh sửa cuối:

mazda368

Xe tải
Em vừa đặt của bác Phuongnt 1 bộ Yatour, về chế dây dài ra để vào hộc để tay vừa gọn mà vẫn nghe được đt. Chất lượng âm thanh e nghe file flac chất lượng như CD xịn. Cám ơn bác Phuongnt rất nhiệt tình.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Em vừa đặt của bác Phuongnt 1 bộ Yatour, về chế dây dài ra để vào hộc để tay vừa gọn mà vẫn nghe được đt. Chất lượng âm thanh e nghe file flac chất lượng như CD xịn. Cám ơn bác Phuongnt rất nhiệt tình.
Bác cho ít hình kết quả để các anh em khác rút kinh ... nguyệt hehe !

mazda368

Xe tải
Ảnh đây cụ nào cần rút kinh gì thì rút nhé :D.

Tiếp cái nữa.

Chỉnh sửa cuối: