Chi hội Hỏi - Đáp các vấn đề thắc mắc !

facehiden

Xe máy
Nhờ các cụ tư vấn lốp Cerato 2011 gấp ạ !

Thưa các kụ, chẳng là sáng nay em đưa bà ngoại đi Bái Đính, lúc gần đến nơi thì giữa đường em thấy có cái gì đen đen đầu tiên em tưởng cái túi nilon nên định cho nó chui vào giữa gầm xe, gần thêm chút nữa hóa ra nó là hòn đá nhọn hoắt. Em vội ngoằng 1 cái thế nhưng phần ngoài của lốp trước bên phải vẫn nhảy lên cục đá bụp 1 phát. Khi đến bãi gửi xe em mới xuống kiểm tra ( lúc đấy gần đến nơi rồi ạ ) thì thấy chố lốp bị va chạm hơi lồi ra và xứt một miếng cỡ bằng đầu ngón tay cái. Em vẫn đi về Hà Nội bình thường nhưng thấy nếu cứ để thế mà đi thì sợ về sau k ổn lắm, nhỡ đang chạy nó bùm cái thì...mà lại là lốp trước nữa chứ.
Em định xin ý kiến các kụ xem có nên thay không ? thay 1 cái có được k ( xe em mới đi 500km ) ? cái này bên bảo hiểm họ có làm cho mình k ( em mua 1 năm rồi mà ) ? Và cuối cùng là nếu thay cả 4 lốp tốt hơn thì thay loại gi, ở đâu và giá khoảng bao nhiêu ạ ?
Em cũng ú ớ nên rất cần tư vấn của các kụ, xin trân thành cảm ơn các kụ nhiều !

Cuabien

Xe điện
Lốp chửa thì phải thay tránh hỏng giữa đường cụ ạ, bảo hiểm thì không đền lốp bao giờ nên cụ phải tự mua thôi. Lốp KF giờ có nhiều và cũng giống lốp zin, cụ có thể mua 1 chiếc lắp được không sao cả.

JuneSun

Xe tăng
Em nghĩ cụ nên thay luôn 4 cái lốp Mít rồi bán 3 cái còn lại cho các cụ trên này. Hàng hot đấy cụ ạ =))

facehiden

Xe máy
Lốp chửa thì phải thay tránh hỏng giữa đường cụ ạ, bảo hiểm thì không đền lốp bao giờ nên cụ phải tự mua thôi. Lốp KF giờ có nhiều và cũng giống lốp zin, cụ có thể mua 1 chiếc lắp được không sao cả.
Cảm ơn kụ, nếu phương án này em lấy cái lốp dwj phòng ra thay vào đựoc k kụ ? Còn để cái kia vào cốp lúc nào cần chạy tạm. Cụ thấy thế nào ạ ? Nếu mua 1 quả mới thì bây giờ giá bao nhieu ạ ? Mong cụ tw vấn thêm.

Em nghĩ cụ nên thay luôn 4 cái lốp Mít rồi bán 3 cái còn lại cho các cụ trên này. Hàng hot đấy cụ ạ =))
Em rất thích phương án này cụ ạ. Chạy Mit nó có giảm ồn hơn đ][cj cút nào k cụ ? Với lại cụ cũng tw vấn thêm cái giá cho em với nhé để em đề xuất gấu. Cảm ơn cụ nhiều.

JuneSun

Xe tăng
Em rất thích phương án này cụ ạ. Chạy Mit nó có giảm ồn hơn đ][cj cút nào k cụ ? Với lại cụ cũng tw vấn thêm cái giá cho em với nhé để em đề xuất gấu. Cảm ơn cụ nhiều.
Khoảng 10 củ cụ ạ, đi cũng giảm được kha khá :D

heroesdaubu

Xe điện
bảo hiểm họ ko làm phần lốp đâu, cụ thay lốp Mit đi, hình như 2.6 tr/quả, mấy quả kia cụ để lại cho anh em nhà Gà.
Nếu cụ thay lốp Mít thì ới em đến làm vài quả về sơ cua nhá!

facehiden

Xe máy
Khoảng 10 củ cụ ạ, đi cũng giảm được kha khá :D
Kụ đi Mit rồi chỉ em chỗ mua và thay luôn cụ nhé hay ra Hai Bà Trưng cho nhanh hả cụ ?. Lại cảm ơn kụ tiếp !

present

Xe điện
Ra Hai Ba Trưng cũng được ạ.

JuneSun

Xe tăng

burinbeo

Xe hơi
Thưa các kụ, chẳng là sáng nay em đưa bà ngoại đi Bái Đính, lúc gần đến nơi thì giữa đường em thấy có cái gì đen đen đầu tiên em tưởng cái túi nilon nên định cho nó chui vào giữa gầm xe, gần thêm chút nữa hóa ra nó là hòn đá nhọn hoắt. Em vội ngoằng 1 cái thế nhưng phần ngoài của lốp trước bên phải vẫn nhảy lên cục đá bụp 1 phát. Khi đến bãi gửi xe em mới xuống kiểm tra ( lúc đấy gần đến nơi rồi ạ ) thì thấy chố lốp bị va chạm hơi lồi ra và xứt một miếng cỡ bằng đầu ngón tay cái. Em vẫn đi về Hà Nội bình thường nhưng thấy nếu cứ để thế mà đi thì sợ về sau k ổn lắm, nhỡ đang chạy nó bùm cái thì...mà lại là lốp trước nữa chứ.
Em định xin ý kiến các kụ xem có nên thay không ? thay 1 cái có được k ( xe em mới đi 500km ) ? cái này bên bảo hiểm họ có làm cho mình k ( em mua 1 năm rồi mà ) ? Và cuối cùng là nếu thay cả 4 lốp tốt hơn thì thay loại gi, ở đâu và giá khoảng bao nhiêu ạ ?
Em cũng ú ớ nên rất cần tư vấn của các kụ, xin trân thành cảm ơn các kụ nhiều !
Em ko bít gì về vấn đề kỹ thuật tuy nhiên xin được góp ý 1 câu ko liên quan (bảo vệ sự trong sáng của Tiếng Việt)

CHÂN THÀNH

KMN2010

Xe tăng
chố lốp bị va chạm hơi lồi ra và xứt một miếng cỡ bằng đầu ngón tay cái.

Chưa nên thay vội cụ ah, nên đi kiểm tra lốp trước khi thay. Nếu bị chửa thì phải thay ngay còn ko chỉ sứt mà ko sâu thì dán keo lại là chạy bình thường.

Nhưng cụ nên đảo lốp sứt xuống dưới và đưa lốp dưới lên nhé (cần tắc vô áy náy)

GANHO

Xe buýt
Kụ đi Mit rồi chỉ em chỗ mua và thay luôn cụ nhé hay ra Hai Bà Trưng cho nhanh hả cụ ?. Lại cảm ơn kụ tiếp !
Nếu cụ thay thi nên dùng loạii này sẽ phù hợp với đường VN hơn: http://www.michelin.vn/tyre/patterndetail/PassengerCar/PrimacyLC, chứ loại gai PS2 hay MXV8 của Mít thì chán hơn lốp cụ đang dùng đấy. vì nó ko phù hợp cho xe hàn chạy đường VN.

Cụ cứ khảo giá, xem năm SX các chố như Mit ngọc khánh, HBT, Đích lốp, hay thế giới lốp ở Trường chinh rồi hãy mua, cũng tiết kiệm được chầu cafe cho cả hội nhà gà không chừng

bao giừ cụ thay thì dành cho em 1 quả lam sơ cua nhá

KMN2010

Xe tăng
Nếu cụ thay thi nên dùng loạii này sẽ phù hợp với đường VN hơn: http://www.michelin.vn/tyre/patterndetail/PassengerCar/PrimacyLC, chứ loại gai PS2 hay MXV8 của Mít thì chán hơn lốp cụ đang dùng đấy. vì nó ko phù hợp cho xe hàn chạy đường VN.

Thôi chết, em trót xài em PS2 còn JuneSun xài PS3 rồi. Giờ phải làm như thế nào bây giờ???? cụ giúp em với

Note: 2 xe này đi lốp 18 mà thấy êm như lốp 17 của hàn xẻng là sao cụ nhỉ?

GANHO

Xe buýt
Thôi chết, em trót xài em PS2 còn JuneSun xài PS3 rồi. Giờ phải làm như thế nào bây giờ???? cụ giúp em với

Note: 2 xe này đi lốp 18 mà thấy êm như lốp 17 của hàn xẻng là sao cụ nhỉ?
%%- em cũng lắp Mit PS2 (Thái lan) chỗ ngọc khánh tấm giờ năm ngoái cụ à, em thấy êm hơn tý nhưng đi đường về nhà em thì nó ồn hơn cái Kumho theo xe, nhiều cụ à, làm ông anh rể mượn xe đi xong về bảo FT ồn như cái chuồng gà di dộng thế mà ai cũng khen, làm em lại phải đi đổi loại khác, nhưng hồi đó chưa có Premacy loại này nên em lại phải dùng kumho

Hay tại xe em nó mỏng hơn xe bác nhỉ? hôm nào cho em ngồi thử xe bác tý nhá

JuneSun

Xe tăng
%%- em cũng lắp Mit PS2 (Thái lan) chỗ ngọc khánh tấm giờ năm ngoái cụ à, em thấy êm hơn tý nhưng đi đường về nhà em thì nó ồn hơn cái Kumho theo xe, nhiều cụ à, làm ông anh rể mượn xe đi xong về bảo FT ồn như cái chuồng gà di dộng thế mà ai cũng khen, làm em lại phải đi đổi loại khác, nhưng hồi đó chưa có Premacy loại này nên em lại phải dùng kumho

Hay tại xe em nó mỏng hơn xe bác nhỉ? hôm nào cho em ngồi thử xe bác tý nhá
Chết cha, hoặc là Forte của em bị lốp Kumho rởm hoặc là em mua được cái PS3 nó xịn chứ em lên chân 18 mà đi chả khác gì 17 Kumho cả :|

min2006

Xe tải
cu nao co xe da su dung thi ban cho iem nhe

facehiden

Xe máy
Xin cảm ơn các kụ rất nhiều vì đã tư vấn ! Em sẽ thay theo loại lốp mà kụ GANHO tư vấn, giảm ồn được thì tốt không thì cũng được cái độ bền chứ chạy Kumho chạm nhẹ cái mà đã phễnh lên thế thì k được chính chuyên lắm rồi. Có gì thay xong em sẽ có tí cảm nhận lên đây cho có hậu ạ !
Em ko bít gì về vấn đề kỹ thuật tuy nhiên xin được góp ý 1 câu ko liên quan (bảo vệ sự trong sáng của Tiếng Việt)
Nhân đây cũng đề xuất Chi Hội mình có khi nên bổ xung thêm cái chức Chánh Thanh Tra Hội và em xin vốt 1 phát cho mợ Bu Gi Béo vào ghế này. Ý các kụ thế nào ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

facehiden

Xe máy

Cụ cứ khảo giá, xem năm SX các chố như Mit ngọc khánh, HBT, Đích lốp, hay thế giới lốp ở Trường chinh rồi hãy mua, cũng tiết kiệm được chầu cafe cho cả hội nhà gà không chừng

bao giừ cụ thay thì dành cho em 1 quả lam sơ cua nhá
Em vừa xem lại kiểu lốp kụ tư vấn nhưng hình như k có cỡ 215/45r17 kụ ạ. Vậy mình thay cỡ nào đây kụ ? Nó có 215/50R17 thì có dùng được k kụ ?

Chỉnh sửa cuối:

Chum

Xe tải

CHÂN THÀNH
Em ạ mợ, trong các thể loại 4rum thì chính tả chả có nghĩa lí rì, nhất đây lại là OF, đúng mợ là vua xì pem roài! em cũng xì pem phát :-|

GANHO

Xe buýt
Em vừa xem lại kiểu lốp kụ tư vấn nhưng hình như k có cỡ 215/45r17 kụ ạ. Vậy mình thay cỡ nào đây kụ ? Nó có 215/50R17 thì có dùng được k kụ ?
Kụ dùng 215/50r17 cũng được nhưng chạy trên đường dễ bị quá tố độ lắm, hôm trước em qua chỗ Đich lốp thì thây còn 2 quả thì phải (hết họ lại nhập mà cụ), nhưng cụ phải khảo giá cẩn thận nhá, được cái chỗ này cho chạy thử, cụ hỏi xem có còn ko, mặc cả giá cận thận xong bảo lắp thử cụ chay vài vòng nếu ưng ý thì hãy mua
Chân cũ cụ gọi anh em nhà gà đến bê (trả cụ bằng giá bán cho hàng luôn)làm sơ cua chứ đừng bán cho hàng lốp nhá, họ lại dùng nó vặt lông anh em nhà mình