[VOC] Hỏi-Đáp & Góp ý tất cả các vấn đề của VĐV tại mùa giải PVOIL VOC 2021

VOCTài khoản đã xác minh

Vietnam Offroad Cup

Thớt dành để giải đáp và ghi nhận các ý kiến góp ý, các thắc mắc của vận động viên (VĐV) về các vấn đề xoay quanh PVOIL VOC 2021. BTC PVOIL VOC 2021 sẽ bám sát vào Điều lệ giải để đưa ra những quy định, quy chuẩn và giải đáp các thắc mắc, góp ý của các VĐV một cách rõ ràng cho giải đấu qua các thông báo được đăng tải trên các kênh truyền thông của OTOFUN.

Và để giải đáp, ghi nhận các ý kiến góp ý về Giải đấu, các thắc mắc hiện có của các đội, BTC PVOIL VOC 2021 lập topic này để giải đáp tất cả các câu hỏi của đội thi. Các VĐV nào có thắc mắc xin mạnh dạn đặt câu hỏi cho BTC. Đại diện BTC PVOIL VOC 2021 sẽ có câu trả lời ngay để làm sáng tỏ những thắc mắc của các VĐV.

Trân trọng!

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em góp ý một chút, nên đổi tên hạng Mở rộng thành hạng Chuyên nghiệp thì hợp lý hơn. tks!
Thanks. Để cân nhắc thêm nhé vì Điều lệ đã ban hành rồi. Năm nay GALLOPER đăng ký nhanh nhỉ. Năm ngoái phải nhắn nhờ TheOne báo giúp vì không có số mới của em.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Có VĐV hỏi như sau:

Năm nay e đăng ký thi VOC hạng bán tải Việt Nam
Không biết xe thi hạng mày có được nâng cấp thụt không a?
E đọc trên điều lệ thì không thấy nhức đến vấn đề này.
Nên vẫn chưa rõ
Theo điều lệ thì hạng Bán tải Việt Nam:

Xe thi đấu là xe bán tải nguyên bản căn cứ theo thông số kỹ thuật từ nhà sản xuất và đăng kiểm, không được phép nâng cấp, thay thế trừ các hạng mục được quy định dưới đây. Được sử dụng lốp loại HT, AT có đường kính bánh xe không vượt quá 33inch (tương đương 840mm). Được lắp thêm móc kéo sau và các phụ kiện không ảnh hưởng đến tính năng vận hành như: nắp thùng, giá nóc, ống thở, đồ trang trí. Được phép tháo bệ bước lên xuống, lốp dự phòng và cản (bumper) phía trước và sau xe. Không được gắn xích hoặc sử dụng các loại lốp máy cày, máy kéo (lốp nông cụ). Không được nâng cấp, không được thay thế cản trước, cản sau (bumper) bằng các loại cản độ chuyên dùng. Không được phép dùng tời (kể cả xe được trang bị nguyên bản hoặc lắp thêm).
Như vậy phần nâng cấp thụt không nằm trong các hạng mục được phép nâng cấp.

Nếu muốn nâng cấp thụt (hệ thống treo và giảm xóc) thì phải thi đấu ở hạng Cơ bản

Xe được phép thay đổi hoặc nâng cấp những phần sau:
  • Được sử dụng lốp HT, AT và MT có đường kính bánh xe không vượt quá 33inch (tương đương 840mm).
  • Được phép thay thế, nâng cấp, tháo cản trước và cản sau.
  • Được phép nâng cấp hệ thống treo và giảm xóc.
  • Được phép tháo bệ bước lên xuống, lốp dự phòng

ENDI

Đi bộ
BTC cho xin hỏi
- ngoài vị trí nắp capo, cánh cửa trước của nhà tài trợ
=> vậy quảng cáo tên team được dán ở khu vực nào? kích thước tối đa bao nhiêu?

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Nếu có bác nào gặp trục trặc khi bấm trực tiếp vào form đăng ký (trong thớt Đăng ký) và sau đó không gửi được thông tin (Google form báo lỗi) thì có thể do các nguyên nhân sau:
  1. Đường truyền có lỗi nên khi gửi form đi bị quá thời gian chờ của hệ thống. Cách giải quyết là dùng 4G hoặc wifi có tín hiệu ổn định. Có thể dùng máy tính thay vì làm trực tiếp trên điện thoại.
  2. Google form yêu cầu người dùng phải đăng nhập thì mới có thể gửi được đăng ký. Thay vì bấm trực tiếp đường link trong thớt đăng ký, chúng ta mở trình duyệt Safari hoặc Chrome rồi dán link. Nếu Google yêu cầu thì chúng ta đăng nhập, sau đó điền thông tin và gửi đi. Thường thì lỗi này có thể xảy ra với người dùng iOS còn người dùng Android thì đã được đăng nhập tự động vào Google.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
BTC cho xin hỏi
- ngoài vị trí nắp capo, cánh cửa trước của nhà tài trợ
=> vậy quảng cáo tên team được dán ở khu vực nào? kích thước tối đa bao nhiêu?
Bác đợi BTC thông báo về các vị trí dán decal trên xe thi đấu nhé, sẽ có hình ảnh minh họa cụ thể các khu vực dán decal của BTC cung cấp và các khu vực đội thi có thể dán tên đội hoặc NTT của đội thi.

Quăng BOM BOM

Xe máy
Bán tải việt nam năm nay lấy bao nhiêu đội đấy BTC

Quăng BOM BOM

Xe máy
BTC cho nhà cháu hỏi hạng cơ bản năm nay lấy bao nhiêu đội ạ

GALLOPER

Xe buýt
Thanks. Để cân nhắc thêm nhé vì Điều lệ đã ban hành rồi. Năm nay GALLOPER đăng ký nhanh nhỉ. Năm ngoái phải nhắn nhờ TheOne báo giúp vì không có số mới của em.
Tks anh, chờ cả năm rồi anh, hôm trước em ngồi lục lại trong máy cũ, lôi đc cả đống ảnh ngày xưa ae đi BJ. Để hôm nào e gửi cho anh.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Tks anh, chờ cả năm rồi anh, hôm trước em ngồi lục lại trong máy cũ, lôi đc cả đống ảnh ngày xưa ae đi BJ. Để hôm nào e gửi cho anh.
Hôm vừa rồi xem lại ảnh với clip em với anh Sơn Cua bị chìm ở bãi giữa Sông Hồng đấy.

Hồi xưa đi offroad nhiều nhỉ.

GALLOPER

Xe buýt
Ngày xưa cuối tuần là đi offroad, kéo nhau lên xuân mai chơi với tank chán rồi về, nhanh quá, mười mấy năm rồi. Quả video đó hình như làm để phát sinh nhật năm nào đó a GT nhỉ? E k nhớ lắm, a có cái link đó k gửi giúp em.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hạng cơ bản còn đk đc ko ạ
Hạng Cơ bản lại đang tạm khóa với 29 đội bác ạ.

Nếu các bác dự định đăng ký thêm hạng này thì đưa thông cơ bản của đội lên đây trước. Trong trường hợp thấy có thể bổ sung thêm 1 đội (max 1 hạng là 30 đội) thì BTC sẽ báo lại để các bác có thể đăng ký bổ sung.

Quăng BOM BOM

Xe máy
Hạng Cơ bản lại đang tạm khóa với 29 đội bác ạ.

Nếu các bác dự định đăng ký thêm hạng này thì đưa thông cơ bản của đội lên đây trước. Trong trường hợp thấy có thể bổ sung thêm 1 đội (max 1 hạng là 30 đội) thì BTC sẽ báo lại để các bác có thể đăng ký bổ sung.
Nhà cháu cảm ơn ạ

0123567891975

Xe tải
Năm nay có áo bán ko ạ?