[HĐCĐ] [Hỏi đáp kinh nghiệm] Cung Hà Nội - Huế - Hà Nội ?

Vietgt

Đi bộ
Kính gửi các cụ!

Ngày mai 29/4 em có dự định đưa nóc nhà đi và 2 công chúa đi chơi lễ cung Hà Nội - Huế - Hà Nội.
Nhà em 2 vợ chồng đều lái được và lịch trình dự kiến như sau:

29/4: 15:00 HN - Tp. Vinh
30/4: Vinh - ăn trưa + tắm biển Cửa Việt - Huế
1/5: Biển Thuận An - Phá Tam Giang - ăn trưa Huế - Lăng Cô - ăn tối Lăng Cô - Huế
2/5: Huế - Ăn trưa Hà Tĩnh- biển Thiên Cầm- Vinh- ăn tối
3/5: Vinh - Hà Nội

Cho em xin phép được xin ý kiến các cụ những mục sau ạ:
1. Lịch trình như vậy có căng không ạ, vợ em đang bầu nên chắc cũng lái hộ tầm 30 -45' để em ngủ thôi ạ?
2. Nhà em muốn lang thang ở những bãi biển kiểu không có đông khách du lịch, vắng vẻ, hạ trại ăn đồ ăn tự túc...thì đoạn Cửa Tùng cửa Việt có không ạ? Và nên đi đường nào?
3. Em đang có ý định ngày thứ 2 sau khi tắm biển xong ở Cửa Việt thì 17:00 di chuyển theo QL49B 49C vào đi ven biển qua Phá Tam Giang thì đường đi có ổn không, và đi lúc đó liệu cuối giờ chiều có bị tối khó đi không?
4. Ngày về em dự định từ Vinh về HN bằng đường HCM vì sợ QL1A tắc về HN không còn sức để hôm sau đi làm đi học?

Kính mong các bác chia sẻ kinh nghiệm giúp em ạ!

cn39c2001

Xe tăng
1. Tùy sức khỏe nhà cụ, nhưng em nghĩ không căng đâu. Ngược lại với em thì quá nhàn, vì em toàn 1 lái đóng 1 mạch vào Lăng Cô
2. Tha hồ chỗ cho cụ hạ trại. Bên Cửa Tùng hoang sơ hơn
3. Trời tối không nên đi đường đó, với lại cụ định tắm biển Cửa Việt giữa trưa thì không hợp lý đâu. Nên ăn trưa nhanh gọn rồi té theo đường 49B tới Phá Tam Giang ngắm hoàng hôn rồi về Huế là chuẩn bài. Hôm sau chỉ ghé Thuận An rồi đi Lăng Cô bơi cho sướng, vì biển LC siêu đẹp
4. Thoải mái

Killer13

Xe tăng
1. Tùy sức khỏe nhà cụ, nhưng em nghĩ không căng đâu. Ngược lại với em thì quá nhàn, vì em toàn 1 lái đóng 1 mạch vào Lăng Cô
3. Trời tối không nên đi đường đó, với lại cụ định tắm biển Cửa Việt giữa trưa thì không hợp lý đâu. Nên ăn trưa nhanh gọn rồi té theo đường 49B tới Phá Tam Giang ngắm hoàng hôn rồi về Huế là chuẩn bài. Hôm sau chỉ ghé Thuận An rồi đi Lăng Cô bơi cho sướng, vì biển LC siêu đẹp
4. Thoải mái
Lăng cô có bãi tự do cho dân tắm không cụ, đợt em đi qua đó thấy toàn resort.

sontranvu

Xe điện
Lăng Cô chỉ có resort hay có khách sạn riêng lẻ ko các cụ nhỉ

Five9

Xe hơi
Cụ Vietgt đi về thì note lại giúp em với nhé, nhà em cũng dự định đi cung này cuối tháng 5. Chúc gia đình cụ có 1 chuyến đi an toàn, vui vẻ!

Vietgt

Đi bộ
4. Thoải mái
Dạ vâng em cảm ơn cụ ạ! Căn cứ vào tình hình thực tế em sẽ điều chỉnh lại ạ

Vietgt

Đi bộ
Cụ Vietgt đi về thì note lại giúp em với nhé, nhà em cũng dự định đi cung này cuối tháng 5. Chúc gia đình cụ có 1 chuyến đi an toàn, vui vẻ!
Vâng cụ! Cung này em thấy nhiều bác đi rồi nhưnh mỗi bác lại một trải nghiệm hay ho khác nhau.

cn39c2001

Xe tăng
Lăng cô có bãi tự do cho dân tắm không cụ, đợt em đi qua đó thấy toàn resort.
Có chứ cụ, buổi chiều dân họ ra bơi, chơi, nhậu nhiều mà

Lăng Cô chỉ có resort hay có khách sạn riêng lẻ ko các cụ nhỉ
Có cả resort từ hạng sang, kiểu Angsana, Banya Tree ở chỗ Cảnh Dương, đến resort bình dân hoặc khách sạn ở bãi Lăng Cô

Killer13

Xe tăng
Có chứ cụ, buổi chiều dân họ ra bơi, chơi, nhậu nhiều mà

Có cả resort từ hạng sang, kiểu Angsana, Banya Tree ở chỗ Cảnh Dương, đến resort bình dân hoặc khách sạn ở bãi Lăng Cô
Ok cụ, đợt này em vào Huế chơi 2 ngày, chắc cũng chạy vào ngắm biển Lăng Cô chút. Không biết tuyến đường HCM từ Hà Tĩnh đi Huế có đẹp không nhỉ? Đi túc tắc gia đình nên muốn đi tuyến nào có phong cảnh đẹp đẹp tí.

BINH MINH 07

Xe điện
Ok cụ, đợt này em vào Huế chơi 2 ngày, chắc cũng chạy vào ngắm biển Lăng Cô chút. Không biết tuyến đường HCM từ Hà Tĩnh đi Huế có đẹp không nhỉ? Đi túc tắc gia đình nên muốn đi tuyến nào có phong cảnh đẹp đẹp tí.
Đường HCM từ Hà Tĩnh đổ vào Quảng Trị (ngã 3 đường 9) là đoạn vắng nhất, đoạn cuối Hà Tĩnh và đầu Quảng Bình nhiều đồi núi quanh co nhưng đẹp, đi qua Khe Ve và đèo Đá Đẽo là đóng một mạch tầm 150km đến Quảng Trị thì cụ rẽ ra 1A chứ không đi tiếp vào Huế bằng đường này được trừ khi cụ mua đường.

bigman95

Xe điện
Lịch đi như cụ chủ là phù hợp. Trung bình ngày chỉ chạy 200-300 km (4-5 tiếng) . 4 năm trước em cũng làm vòng gần giống cụ chủ. Nhẹ nhàng người lái người ngồi không mệt.phá tam giang Cụ chủ nên cho các con trải nghiệm cùng dân địa phương ra đầm bắt hải sản rồi thuê họ hấp luôn cho . Rất ngon!

Chỉnh sửa cuối:

Vietgt

Đi bộ
Nhà Em chuẩn bị lên đường đây các cụ ạ! Hy vọng là Tam Điệp, Bỉm Sơn đi sớm như thế này sẽ không bị tắc đường kịp vào Vinh ăn tối. Không thì nhục lắm 😂

Vietgt

Đi bộ
Lịch đi như cụ chủ là phù hợp. Trung bình ngày chỉ chạy 200-300 km (4-5 tiếng) . 4 năm trước em cũng làm vòng gần giống cụ chủ. Nhẹ nhàng người lái người ngồi không mệt.phá tam giang Cụ chủ nên cho các con trải nghiệm cùng dân địa phương ra đầm bắt hải sản rồi thuê họ hấp luôn cho . Rất ngon!
Em định buổi trưa ngày thứ 3 ra Thuận An rồi về Phá Tam Giang ăn trưa luôn ạ. Bác có contact chủ đầm nào uy tín ko ạ bác. Em cảm ơn bác

bigman95

Xe điện
Em định buổi trưa ngày thứ 3 ra Thuận An rồi về Phá Tam Giang ăn trưa luôn ạ. Bác có contact chủ đầm nào uy tín ko ạ bác. Em cảm ơn bác
Vụ này vợ lo nên em cũng không rõ lắm . Tuy nhiên nhiều người làm dịch vụ này, Cụ thử google xem.

kangmin

Xe đạp
Kính cụ chủ cho e xin review kinh nghiệm ăn chơi phá 3 Giang? Gần đó hình như còn có Rú Chá thấy cũng đang đc checkin nhiều, ko biết cụ và gđ có qua đó ko?

Gà lái xe

Xe tải
Kính gửi các cụ!

Ngày mai 29/4 em có dự định đưa nóc nhà đi và 2 công chúa đi chơi lễ cung Hà Nội - Huế - Hà Nội.
Nhà em 2 vợ chồng đều lái được và lịch trình dự kiến như sau:

29/4: 15:00 HN - Tp. Vinh
30/4: Vinh - ăn trưa + tắm biển Cửa Việt - Huế
1/5: Biển Thuận An - Phá Tam Giang - ăn trưa Huế - Lăng Cô - ăn tối Lăng Cô - Huế
2/5: Huế - Ăn trưa Hà Tĩnh- biển Thiên Cầm- Vinh- ăn tối
3/5: Vinh - Hà Nội

Cho em xin phép được xin ý kiến các cụ những mục sau ạ:
1. Lịch trình như vậy có căng không ạ, vợ em đang bầu nên chắc cũng lái hộ tầm 30 -45' để em ngủ thôi ạ?
2. Nhà em muốn lang thang ở những bãi biển kiểu không có đông khách du lịch, vắng vẻ, hạ trại ăn đồ ăn tự túc...thì đoạn Cửa Tùng cửa Việt có không ạ? Và nên đi đường nào?
3. Em đang có ý định ngày thứ 2 sau khi tắm biển xong ở Cửa Việt thì 17:00 di chuyển theo QL49B 49C vào đi ven biển qua Phá Tam Giang thì đường đi có ổn không, và đi lúc đó liệu cuối giờ chiều có bị tối khó đi không?
4. Ngày về em dự định từ Vinh về HN bằng đường HCM vì sợ QL1A tắc về HN không còn sức để hôm sau đi làm đi học?

Kính mong các bác chia sẻ kinh nghiệm giúp em ạ!
Cụ cho em xin địa chỉ quán ăn và khách sạn ở Lăng cô.

Vietgt

Đi bộ
Cụ cho em xin địa chỉ quán ăn và khách sạn ở Lăng cô.
Nhà em ko ngủ ở Lăng Cô, đến đó ăn uống thì có mấy quán họ dựng lều ăn uống cũng ổn là giá cả phải chăng bác ạ, miền Trung trở vào em thấy hàng quán ko chătj chém đâu

sonthytb

Xe buýt
Nhà em ko ngủ ở Lăng Cô, đến đó ăn uống thì có mấy quán họ dựng lều ăn uống cũng ổn là giá cả phải chăng bác ạ, miền Trung trở vào em thấy hàng quán ko chătj chém đâu
Lăng Cô cụ nên rẽ sang bên biển hướng Đà Nẵng Huế để ngủ hoặc vào bãi biển chân Mây

landaumuaxe

Xe điện
có cụ nào cập nhật mới hơn về Huế không ạ, e cũng đang máu đi , muốn xin cung đường mới nhất, đi thuận tiện nhất từ HN ạ