[VOC] Hỏi-Đáp tất cả các vấn đề của VĐV tại mùa giải VOC2017

MECG

Xe hơi
Tham gia với vai trò khán giả thì như nào ạ?

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
BTC cho em hỏi chút ạ, cái này em thấy rất hay xảy ra ở các mùa giải trước!
Việc các đội thi cố tình không nộp sổ và tham gia bài thi theo thứ tự thì sao ạ? quy chế thì phạt đấy nhưng em, chưa thấy có một biện pháp khả dĩ nào ạ?
Liệu năm nay có quyết tâm thực hiện điều này không? vì có nhiều bài, việc chạy trước và sau 1 lượt là đường thi có thể đã thay đổi rất nhiều rồi ạ?
Việc này năm nay trọng tài sẽ bắt rất chặt. Việc này sẽ được thông báo tại buổi họp kỹ thuật.

Thấy các anh toàn hỏi cái gì. Cái cơ bản nhất chả thấy hỏi là giải thưởng :))
Túm lại đến giờ vẫn chửa thấy giải thưởng có gì cả anh ẹt min ạ.
Trong tất cả các thể loại cuộc thi thì khi có công bố tổ chức giải, đi kèm theo thể lệ thì cơ cấu giải thưởng và giá trị giải thưởng được nhận đều có trước. Em thấy mỗi giải này là toàn thấy điều lệ, qu'y định, thời gian, ... nhưng tuyệt nhiên giá trị giải thưởng và các giải chả thấy đâu?
Ngài XO trưởng ban tổ chức có thể cho toàn bộ thần dân biết lý do ? Tại sao ?
Các thần dân đang làm con thiêu thân lao vào cái bóng đèn dầu leo lét toả thứ ánh sáng mờ ảo nếu biết được chúng sẽ chết vì điều gì có lẽ sẽ thêm phần khốc liệt.
Tỷ dụ: PVC có cái giá sấp xỉ trăm củ cho giải nhứt cái là đông vui hoành tráng và nóng bỏng tay ngay :P
Đến giờ này thì tôi có thể công bố là giải thưởng sẽ là dưới 1 tỷ. Cụ thể chi tiết còn chờ tôi đi xin thêm hiện vật nữa mới công bố chính xác được. :))

TheOne

Xe điện
cho em xin link hoặc mẫu đơn đăng ký bản in giấy để điền thông tin nhé, tìm hoài ko thấy đơn ở chỗ nào cả. ngoccuong@housevietnam.com

VOCTài khoản đã xác minh

Vietnam Offroad Cup

Ngong_Hankang

Xe tăng
Úi oách đới. Những dưới 1 tỷ cơ mà.! Các thiêu thân chiến đi. Kiểu gì lúc đứng bục nhận giải chả dưới 1 tỵ cơ( 1 củ chẳng hạn )
Fun chút nhưng em thiết nghĩ khi tổ chức 1 giải lớn tầm cỡ toa nhất Cuốc Gia thì dự trù kinh phí các khoản đều đã có và chắc chắn phần giải thưởng phải có kinh phí dự trù rồi. Phần kêu gọi thêm chỉ là thêm nếm. Hà cớ gì ko công bố cơ cấu và giá trị giải thưởng luôn ban đầu hả ẹt min?

pingpoong

Xe tăng
Úi oách đới. Những dưới 1 tỷ cơ mà.! Các thiêu thân chiến đi. Kiểu gì lúc đứng bục nhận giải chả dưới 1 tỵ cơ( 1 củ chẳng hạn )
Fun chút nhưng em thiết nghĩ khi tổ chức 1 giải lớn tầm cỡ toa nhất Cuốc Gia thì dự trù kinh phí các khoản đều đã có và chắc chắn phần giải thưởng phải có kinh phí dự trù rồi. Phần kêu gọi thêm chỉ là thêm nếm. Hà cớ gì ko công bố cơ cấu và giá trị giải thưởng luôn ban đầu hả ẹt min?
Hay là phát cho mỗi VĐV một cái vé vietllot. Tuyên bố các VĐV có cơ hội trúng trăm tỷ :D :)

LDHanoi

Xe buýt
BTC cho em hỏi quy định về việc dán tem quảng cáo, tem đội thi, tem tuyên truyền .... trên xe thi đấu xem ở đâu ạ??

VOCTài khoản đã xác minh

Vietnam Offroad Cup

Viking

Xe điện

Cả 3 trường hợp của cụ đều bị tính là đâm cọc, bởi vì đây là lỗi cố tình đâm vào cọc. Việc mũi xe, đuôi xe quyệt qua cọc khi vòng xe hoặc thân xe bị nghiêng chạm vào cọc thì mới ko bị tính trừ điểm.
Theo như họp báo hôm qua thì:
- Trường hợp 1 không được coi là lỗi vì cọc chưa nằm quá 50% trong gầm xe.
- Trường hợp 2 vừa xinh 50% thân cọc dưới gầm xe: lỗi
- Trường hợp 3 lỗi không cần phải tranh luận :D

BTC có thể re_confirm không ợ?

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net

Theo như họp báo hôm qua thì:
- Trường hợp 1 không được coi là lỗi vì cọc chưa nằm quá 50% trong gầm xe.
- Trường hợp 2 vừa xinh 50% thân cọc dưới gầm xe: lỗi
- Trường hợp 3 lỗi không cần phải tranh luận :D

BTC có thể re_confirm không ợ?
Confirmed :D

NAC16

Xe tải
Em dự là phần thưởng sẽ rất nhiều " Dầu ăn" à dầu máy, cam hành trình, lọc gió...
Và tiền mặt không dưới 1 tỷ

pingpoong

Xe tăng
Offroad là không phải đi trên cái đường. Nhưng cái đường lại được tạo ra bởi nhiều lần đi.
Vậy nên vấn đề thứ tự thi đấu theo bốc thăm và thi đấu từ đầu cho đến cuối theo thứ tự ấy em thấy không hợp lý. Chắc chắn có lợi thế cho kẻ thứ tự sau.
Em kiến nghị ngày thì đấu thứ 2 (10/09) nên đảo lại thứ tự. VĐV số 1 thi cuối và VĐV thứ tự cuối lại thi đầu ạ.

Viking

Xe điện
Offroad là không phải đi trên cái đường. Nhưng cái đường lại được tạo ra bởi nhiều lần đi.
Vậy nên vấn đề thứ tự thi đấu theo bốc thăm và thi đấu từ đầu cho đến cuối theo thứ tự ấy em thấy không hợp lý. Chắc chắn có lợi thế cho kẻ thứ tự sau.
Em kiến nghị ngày thì đấu thứ 2 (10/09) nên đảo lại thứ tự. VĐV số 1 thi cuối và VĐV thứ tự cuối lại thi đầu ạ.
Vụ này hôm họp báo em cũng có đề cập mà các bác BTC có vẻ không mặn mà. Thực sự bốc phải số 1 chạy đầu suốt thì thực sự là đề cao tính may rủi. Người cầm cờ luôn là thằng chết đầu, no matter what.

Dũng Hoàng_TN

Đi bộ
Cụ chủ thớt cho e hỏi xe thi đấu hạng nâng cấp được phép tháo những gì?có được phép tháo cửa sau với cửa hậu ko? Nắp capo?vè trước