[Công nghệ] Hỏi đáp tên miền

NhungLady

Xe hơi
Em đang nghĩ tên miền cho web em chuẩn bị xây mà đau đầu quá các cụ ạ
Web của em về các sản phẩm thực phẩm chức năng của Úc
Các cụ có cao kiến gì chỉ giáo em với ạ
Em cảm ơn

heo-map

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
GreenAust.
HealthyAust.
TpcnUc.
Oceania...

NhungLady

Xe hơi
Ôi em cảm ơn cụ,
Mấy ngày tết vẫn đau đáu tên miền cho web cụ ah

cuongba

Xe buýt
Ôi em cảm ơn cụ,
Mấy ngày tết vẫn đau đáu tên miền cho web cụ ah
Mới làm thì cứ nghĩ vậy thôi. Làm TMĐT thì tên miền chỉ là phụ. Mợ có tiền để làm SEO với ADS mới là quan trọng. Có tên miền vô nghĩa sai chính tả như Google nó vẫn làm nên đế chế.

NhungLady

Xe hơi
Mới làm thì cứ nghĩ vậy thôi. Làm TMĐT thì tên miền chỉ là phụ. Mợ có tiền để làm SEO với ADS mới là quan trọng. Có tên miền vô nghĩa sai chính tả như Google nó vẫn làm nên đế chế.
cảm ơn cụ
thực sự em cũng rất đau đầuvì vụ này
người thì nói tên miền không quan trọng, người thì nói nhìn vào tên miền người dùng sẽ đánh giá
em cũng nghĩ nếu tên miền nhìn uy tín thì người dùng cũng cảm thấy độ trust cao hơn

cuongba

Xe buýt
cảm ơn cụ
thực sự em cũng rất đau đầuvì vụ này
người thì nói tên miền không quan trọng, người thì nói nhìn vào tên miền người dùng sẽ đánh giá
em cũng nghĩ nếu tên miền nhìn uy tín thì người dùng cũng cảm thấy độ trust cao hơn
Uy tín nó nằm ở Greenbar và SSL + Đăng ký Bộ Công Thương. Ngoài ra tên Giời mà thiếu 3 cái này thì đều là kém uy tín.

NhungLady

Xe hơi
Uy tín nó nằm ở Greenbar và SSL + Đăng ký Bộ Công Thương. Ngoài ra tên Giời mà thiếu 3 cái này thì đều là kém uy tín.
Nếu có được dịch vụ này thì tốt quá
tuy nhiên, em phẫn hơi băn khoăn ở việc dù thế nào mình cũng chọn 1 tên miền phù hợp với ngành nghề và uy tín, chứ mình chọn 1 tên miền k liên quan thì cũng k ổn lắm

cuongba

Xe buýt
Nếu có được dịch vụ này thì tốt quá
tuy nhiên, em phẫn hơi băn khoăn ở việc dù thế nào mình cũng chọn 1 tên miền phù hợp với ngành nghề và uy tín, chứ mình chọn 1 tên miền k liên quan thì cũng k ổn lắm
Mợ cứ nên hoạch định đối tượng khách đối tượng nào. Sau này có mở rộng thêm ngành nghề thì tên miền có đáp ứng được không.
Tên miền thì cứ .com hoặc .vn là nghe có vẻ nghiêm túc. Tuyệt đối không có số ở tên miền và đuôi kiểu .xyz v.vv
Còn tên thì nghe Tây 1 tí nó mới soang. :D

NhungLady

Xe hơi
Mợ cứ nên hoạch định đối tượng khách đối tượng nào. Sau này có mở rộng thêm ngành nghề thì tên miền có đáp ứng được không.
Tên miền thì cứ .com hoặc .vn là nghe có vẻ nghiêm túc. Tuyệt đối không có số ở tên miền và đuôi kiểu .xyz v.vv
Còn tên thì nghe Tây 1 tí nó mới soang. :D
hihi cụ nói chuẩn, theo ngành nghề của em, cụ có cao kiến gì cho tên miền của em không ? :D

luongthien_az

Đi bộ
Em nghĩ tên miền thì nó cũng là 1 phần thôi, quan trọng là thương hiệu của mợ và nó sẽ là cái đi lâu dài với mợ.
Mợ tham khảo trang chiaki.vn thì thấy, bán các sản phẩm tương tự như mợ định bán (và còn nhiều chủng loại khác). Nhưng thương hiệu, tên miền thì chả liên quan gì. Quan trọng là uy tín, chất lượng sản phẩm.
Mợ lấy luôn tên miền NhungLady.vn cũng được ấy :))

NhungLady

Xe hơi
Em nghĩ tên miền thì nó cũng là 1 phần thôi, quan trọng là thương hiệu của mợ và nó sẽ là cái đi lâu dài với mợ.
Mợ tham khảo trang chiaki.vn thì thấy, bán các sản phẩm tương tự như mợ định bán (và còn nhiều chủng loại khác). Nhưng thương hiệu, tên miền thì chả liên quan gì. Quan trọng là uy tín, chất lượng sản phẩm.
Mợ lấy luôn tên miền NhungLady.vn cũng được ấy :))
hihi tên miền chiaki nghe chill phết đó cụ
NhungLady thì có tên em là tên riêng rồi nên em k dám đặt cụ ạ
kiểu shop mình có thương hiệu r lại khác

NhungLady

Xe hơi
đã nghĩ ra 1 tên miền là athenpa.com (ghép tên 2 vị thần Hy Lạp là vị thần thông thái và thầy thuốc của các vị thần) các cụ thấy sao ạ ? :D

NhungLady

Xe hơi
mợ chọn mấy cái tên miền mà nó dễ nhớ và gây ấn tượng mạnh với khách hàng . họ đọc 1 lần là nhớ mãi kiểu như:
bucac.xxx ( com, net,vn, us...)
bovusolo.xxx( com, net,vn, us...)
buomdep.xxx( com, net,vn, us...)
chichemdi.xxx( com, net,vn, us...)
....
....
Hàng em chuẩn Úc, đối tượng khách hàng cao cấp
Nên tên miền không thể như thế được cụ ạ
Cảm ơn cụ nhé