Hải Phòng Hỏi & Đáp - Trợ giúp kỹ thuật - Phán bệnh 4b - Sửa chữa tại Hải Phòng

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
OBDvietnam viết *Nếu đèn không nổi nữa thì đã hết hẳn bệnh chưa hả cụ . Có phải qua chỗ cụ nội soi nữa không .

Buổi tối hôm qua nhà bác làm em ế - Đem cả Huyndai .. .0,5 tấn chở đồ nghề Sì can định soi cho Ỉn của bác ở Thuỳ Dương quán - Đợi mãi chả thấy nhà bác đâu - Bác làm EM ế sắc Ế quá !!!!!! .

Các bác ở OFHP cứ làm Em hư, cứ mời Rịu thế này thì ........Nhưng Em ko trối từ đâu . Cảm ơn. Than củi .

Nhà Em Trân Trọng kính mời tất cả đội ngũ Y, Bác sỹ Xế của HP ta cùng nhau vào đây hội chẩn, chia sẻ, học hỏi, hỗ trợ cho Hải phòng phát triển với đúng tầm của nó trên bản đồ của OF . Và cũng kính mời tất cả các OFer muốn độ thêm tiện ích, xế chuẩn bị có bệnh, đang có, sắp sửa có vào thăm khám để đội ngũ Y, Bác sỹ có công việc để làm, đó cũng là động cơ để Bệnh Viện phát triển. Trân Trọng !

Chỉnh sửa cuối:

Thần Tài

Xe điện
Như hôm qua đã hỏi cụ OBD, hôm nay chính thức nhờ cụ giúp ca này nhé.
Cụ bố trí làm giúp em 1 cái khiển cho Avante 2009, VIN đây ạ: KMHDU41BP9U772459. Theo xe nó chỉ có 1 cái nên không yên tâm lắm vì em cũng vứt đi nhiều cái không dính vào người rồi, còn 1 cái để vướng quá (2 tác dụng nhưng dạo này hết pin nên chỉ còn 1 tác dụng) thì lại chưa vứt đi được.

aq79

Xe container
Cụ bố trí làm giúp em 1 cái khiển cho Avante 2009, VIN đây ạ: KMHDU41BP9U772459. Theo xe nó chỉ có 1 cái nên không yên tâm lắm vì em cũng vứt đi nhiều cái không dính vào người rồi, còn 1 cái để vướng quá (2 tác dụng nhưng dạo này hết pin nên chỉ còn 1 tác dụng) thì lại chưa vứt đi được.
ặc, 1 tác dụng thì chết à? thế mà cụ lại về sớm thế, chẹp.

HoangTung76

Xe điện
Kụ M ơi, cho e hỏi chút, chỗ cụ có làm chia đôi bô caren ko ạ? nếu có thì rổ rá nó ra răng?

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Cảm ơn cụ đã mời Rịu, Em vưỡn đang Sàn ta Fề .....Fề!
Nếu bác chỉ làm Remoter thì không cần VIN (cái này dùng khi làm smatkey), nhưng khi copy phải có cái điều khiển cũ để chép nó sang mới .
Lúc nào Em lấy đc phôi Remoter, sẽ PM cho bác để copy .

@HoangTung76Kụ M ơi, cho e hỏi chút, chỗ cụ có làm chia đôi bô caren ko ạ? nếu có thì rổ rá nó ra răng?

Em chưa tỏ - bác hỏi lại !!!

Hiện tại bên Em đang Cung cấp nhiều loại thiết bị làm chìa khoá cho các hãng xế, nhưng về phôi chìa Em chưa cung cấp . Nhưng đc sự tin tưởng của các Bác , nhà em sẽ tìm mua phôi chìa, Remoter và Dùng thiết bị copy giúp các bác (free FUN =P~, hiện tại em chưa làm dịch vụ này),
Trân trọng : Kính Báo

Thần Tài

Xe điện
Cảm ơn cụ đã mời Rịu, Em vưỡn đang Sàn ta Fề .....Fề!
Nếu bác chỉ làm Remoter thì không cần VIN (cái này dùng khi làm smatkey), nhưng khi copy phải có cái điều khiển cũ để chép nó sang mới .
Lúc nào Em lấy đc phôi Remoter, sẽ PM cho bác để copy .

@HoangTung76Kụ M ơi, cho e hỏi chút, chỗ cụ có làm chia đôi bô caren ko ạ? nếu có thì rổ rá nó ra răng?

Em chưa tỏ - bác hỏi lại !!!

Hiện tại bên Em đang Cung cấp nhiều loại thiết bị làm chìa khoá cho các hãng xế, nhưng về phôi chìa Em chưa cung cấp . Nhưng đc sự tin tưởng của các Bác , nhà em sẽ tìm mua phôi chìa, Remoter và Dùng thiết bị copy giúp các bác (free FUN =P~, hiện tại em chưa làm dịch vụ này),
Trân trọng : Kính Báo
Vâng, em chờ tin cụ. Phôi khiển thì em nghĩ chắc cũng không khó kiếm lắm cụ nhỉ. Vì em xem nó cũng giống như các anh Huyndai hay Kia khác: có 3 nút Khóa + Mở + Mở Cốp.

HoangTung76

Xe điện
Kụ ơi, ý em hỏi là : Con CAREN nhà em hiện tại nó như bình thường là có 1 bô thôi, em muốn bác biến hóa nó thành 2 bô như mấy bác X6, lếc xù ấy. Chỗ bác có làm không ạ, cái này trên HN em thấy làm nhiều, nhưng đi xa lên đó em lại ko có time kụ ạ. Ku ngiên cứu giùm em nha.

aq79

Xe container
Kụ ơi, ý em hỏi là : Con CAREN nhà em hiện tại nó như bình thường là có 1 bô thôi, em muốn bác biến hóa nó thành 2 bô như mấy bác X6, lếc xù ấy. Chỗ bác có làm không ạ, cái này trên HN em thấy làm nhiều, nhưng đi xa lên đó em lại ko có time kụ ạ. Ku ngiên cứu giùm em nha.
cụ có vể trăn trở cái vụ "BÔ" này nhỉ? nhà iem cũng có mí cái bô liền nhưng là để cho F1 nó xài ạ, thôi e té. =))

Kangoora

Xe tăng
Bác Ô Bê dê tư vấn giúp nhà cháu vụ này nhé.
Con Teana 2.0 TW e lắp thêm cái Sub to, dài, nặng ở cốp sau, bi giờ so với xe Teana 2.0 của bạn e thì đ ít bị thấp hơn 2cm. Ko bít cái bộ giảm xóc có bị ảnh hưởng gì sau khi nhà cháu tháo bộ Sub kia ra ko ạ?
Nhà cháu định cải thiện bộ giảm xóc thì có phương án nào ko Bác Ô nhể?
Tks Bác trước (Vote rùi mà máy nó mắng)

Con Teana 2.0 TW e lắp thêm cái Sub to, dài, nặng ở cốp sau, bi giờ so với xe Teana 2.0 của bạn e thì đ ít bị thấp hơn 2cm. Ko bít cái bộ giảm xóc có bị ảnh hưởng gì sau khi nhà cháu tháo bộ Sub kia ra ko ạ?
Cứ tháo ra thải con gà mái ko sao cả nhưng nếu hơi sóc thì kiếm mấy viên gạch để trong cốp cho đầm xe.

Kangoora

Xe tăng
Cứ tháo ra thải con gà mái ko sao cả nhưng nếu hơi sóc thì kiếm mấy viên gạch để trong cốp cho đầm xe.
Gạch ngói dạo này tăng giá lên 250đ/viên rùi. Khi nào Kụ rảnh, e đi đâu thì nhờ Kụ chui vào...cốp nằm cho đầm xe nhé.

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Vâng, em chờ tin cụ. Phôi khiển thì em nghĩ chắc cũng không khó kiếm lắm cụ nhỉ. Vì em xem nó cũng giống như các anh Huyndai hay Kia khác: có 3 nút Khóa + Mở + Mở Cốp.
Hiện tại Em mới hỏi chỉ có Vỏ khiển dạng Flit key ở sài gòn, Bác tìm mua đc Phôi Đk , nhà Em COPY , ok .

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Caren nhà bác đuôi nó đã hơi bị xệ rồi, bô của nó lại lõn vào body, bây giờ mà làm thành 1 đôi là phải khoét body đấy .
Mà caren nhà bác là 1.6 hay 2.0, thay bô tiếng nó không được chắc, nghe nó hơi phào (kêu to nhưng hụt hơi)

Mà ý tưởng của nhà bác độ thêm là muốn đc gì ở nó ? Cái này độ không khó - ở Hp phòng có chỗ làm ok .
Bác nói rõ ý tưởng, định chi cho Vụ này khoảng nhiêu $ . Em sẽ tư vấn cho bác để AE cùng thưởng thức nó tại Hại Phòng đó...

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Nick của Em thể hiện công nghệ kỹ thuật như thế, nhà bác lại lỡ đem băm , chặt, xẻ + thêm gia vị mắm muối, tương cà ...... :))

Súp của bác có đến trên tạ không mà làm sệ *** gớm thế . Nếu nó nặng thế thì chỉ có tốn thêm lít/km thôi .

Khi bác tháo Súp ra vất đi (cho Em xin nhá =P~) giảm sóc ko vấn đề gì đâu .

Bộ giảm sóc của bác đang có vấn đề ì? sao phải độ (cải thiện nó) ? . Giảm sóc của Tiana 2.0 TW rất đằm, êm chứ ?

Chỉnh sửa cuối:

Kangoora

Xe tăng
Nick của Em thể hiện công nghệ kỹ thuật như thế, nhà bác lại lỡ đem băm , chặt, xẻ + thêm gia vị mắm muối, tương cà ...... :))

Súp của bác có đến trên tạ không mà làm sệ *** gớm thế . Nếu nó nặng thế thì chỉ có tốn thêm lít/km thôi .

Khi bác tháo Súp ra vất đi (cho Em xin nhá =P~) giảm sóc ko vấn đề gì đâu .

Bộ giảm sóc của bác đang có vấn đề ì? sao phải độ (cải thiện nó) ? . Giảm sóc của Tiana 2.0 TW rất đằm, êm chứ ?

Dạ vầng. Nhà cháu xin nghe lời Pác. Sẽ tháo Sub ra rùi độ về...đúng nuyên bản xem dư lào và sẽ báo cáo Pác nhé.

chua chom

Xe tải

Thần Tài

Xe điện
Có bác này ở Hà Nội có các loại phôi chìa liền khiển đây cụ ợ
http://muare.vn/raovat/2458795
Cụ xem có phù hợp với máy của cụ không nhập về giúp hộ anh em xe cỏ Hải Phòng với
Ối giời, cái đó chỉ dùng được cho các xe lắp thêm bộ điều khiển Tung của thôi. Chứ còn điều khiển theo xe thì chịu cụ à.

chua chom

Xe tải
Ối giời, cái đó chỉ dùng được cho các xe lắp thêm bộ điều khiển Tung của thôi. Chứ còn điều khiển theo xe thì chịu cụ à.
Vâng, thì em đang nói đến xe cỏ mà cụ. Còn nhiều cụ đi xe phải lắp bộ điều khiển của Tung của lắm cụ ợ :P