Hải Phòng Hỏi & Đáp - Trợ giúp kỹ thuật - Phán bệnh 4b - Sửa chữa tại Hải Phòng

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Cụ đến địa chỉ : 390 Nguyễn Văn Linh ,vơ2 của cụ sẽ được như ý .
các cụ cho em hỏi gara nào bảo dưỡng tốt nhỉ? E muốn cho vợ 2 em đi tút tát lại một chút
@Tuxedo : 0932132999 (có thể ko đúng 10%) ,
Cụ chưa làm nốt cho đôi tai cụp, xoè đi ah.
Cụ Tu ơi, phone lại cho em cái, em mất số của cụ rồi ạ, có cụ/mợ nào có số của cụ Tuxedo cho em xin với ạ.

aq79

Xe container
Cụ đến địa chỉ : 390 Nguyễn Văn Linh ,vơ2 của cụ sẽ được như ý .

@Tuxedo : 0932132999 (có thể ko đúng 10%) ,
Cụ chưa làm nốt cho đôi tai cụp, xoè đi ah.
trưa mai có vụ ọp khai trương quán cụ Bút, cụ OBD rảnh thì tham gia nhé, cụ xem thêm bên thớt thông tin ạ.

sieuga

Xe tải
NGhe danh các cụ OFer HP đã lâu nhất là mấy ca giúp đỡ check xe cũ của cụ OBD, e thấy rất vui vì các cụ đã làm cho a e HP nở mày nở mặt vì tinh thần tương trợ chơi đẹp của dân HP mềnh. Xe em cũng mới lấy chưa có vấn đề j để hỏi các cụ. Mong rằng sẽ có dịp được giao lưu với anh em HP :)
@OBD: cụ cho em hỏi gara 390 Nguyễn Văn Linh có rửa xe hay bán vài thứ phụ kiện cho xe không ạ. Em hay rửa xe chỗ Việt 45 Lê Lai nhưng em thấy chỗ đó chuyên về tút tát lại xe cũ và bọc ghế da ạ. Vì em cũng dán kinh jonhson ở đó.
Cho em hỏi thêm chút.: Xe em là Mec C 2k12 thấy bảo có cảnh báo áp suất lốp nhưng đợt trước em thấy 1 lốp e dính đinh xì hơi xuống 1.8kg mà ko thấy thông báo j cả. Với cả đời này ko biết có sấy ghế không cụ nhỉ :)

Chỉnh sửa cuối:

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Có bựn cũng phải cổ vũ cho AE (tinh thần Offer HP)- Khai trương mà :))

trưa mai có vụ ọp khai trương quán cụ Bút, cụ OBD rảnh thì tham gia nhé, cụ xem thêm bên thớt thông tin ạ.
OFHP chào đón cụ - hy vọng sớm giao lưu với cụ .

@sieuga : Hỏi gara 390 Nguyễn Văn Linh có rửa xe hay bán vài thứ phụ kiện cho xe không ạ ?
-Có đủ các chương trình trên , cụ có thể đc đáp ứng.
- Có hai loại CB áp suất lốp :
*loại gián tiếp : Dùng chung với cảm biến ABS, tính toán so sánh vòng quay giữa các bánh xe với nhau để phát hiện áp suất vì vậy độ chính xác không cao (xe của cụ đang sử dụng loại CB này) , Cụ có thể thử bằng cách cho một hoặc 2 lốp xì hơi xuống 1,5kg, chạy thử vài trăm mét, để kiểm tra xem Cb có hoạt động ?
* loại trực tiếp : nằm ở trong van bơm hơi, loại này thường có độ nhạy chính xác cao hơn khi áp suất tăng, hoặc giảm, nhiệt độ quá mức qui định .
*Sấy ghế : cụ đọc trong quyển User Manual - nó phụ thuộc vào option của xe đó .

NGhe danh các cụ OFer HP đã lâu nhất là mấy ca giúp đỡ check xe cũ của cụ OBD, e thấy rất vui vì các cụ đã làm cho a e HP nở mày nở mặt vì tinh thần tương trợ chơi đẹp của dân HP mềnh. Xe em cũng mới lấy chưa có vấn đề j để hỏi các cụ. Mong rằng sẽ có dịp được giao lưu với anh em HP :)
@OBD: cụ cho em hỏi gara 390 Nguyễn Văn Linh có rửa xe hay bán vài thứ phụ kiện cho xe không ạ. Em hay rửa xe chỗ Việt 45 Lê Lai nhưng em thấy chỗ đó chuyên về tút tát lại xe cũ và bọc ghế da ạ. Vì em cũng dán kinh jonhson ở đó.
Cho em hỏi thêm chút.: Xe em là Mec C 2k12 thấy bảo có cảnh báo áp suất lốp nhưng đợt trước em thấy 1 lốp e dính đinh xì hơi xuống 1.8kg mà ko thấy thông báo j cả. Với cả đời này ko biết có sấy ghế không cụ nhỉ :)

aq79

Xe container
co cu nao biet o hp co gara nao lam phun son chong ri gam va 4 hoc banh xe +rua khoang may cong nghe phun hoi da nhu cua bac tren thuy khue -ha noi ko vay?​
hiện tại ở HP theo e biết thì chưa có, mà cụ nên viết bài có dấu ko bị xóa bài đấy ạ.

pilotco2

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi xe em KIA Forte 2009. giờ muốn bọc cửa da thì làm ở đâu: nhanh, đẹp, rẻ, bền ạ :D

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Cụ đến địa chỉ : 222 Nguyễn Văn Linh hoặc 45 - Lê Lai đúng tiêu chí của cụ @pilotco2, nhanh, đẹp, rẻ, bền ạ

Các cụ cho em hỏi xe em KIA Forte 2009. giờ muốn bọc cửa da thì làm ở đâu: nhanh, đẹp, rẻ, bền ạ :D

pilotco2

Xe hơi
Cụ đến địa chỉ : 222 Nguyễn Văn Linh hoặc 45 - Lê Lai đúng tiêu chí của cụ @pilotco2, nhanh, đẹp, rẻ, bền ạ
Trân trọng cảm ơn cụ !
Rất mong một ngày gần đây được giao lưu trực tiếp với cụ, nhờ cụ giúp bổ xung kiến thức về xe cộ.

goldsunhn

Xe buýt
390 Nguyễn Văn Linh; 222 Nguyễn Văn Linh hoặc 45 - Lê Lai; Lê Duẩn - Kiến an. Vậy nơi nào là nhà của cụ vậy - cụ OBDvietnam.
Em có con KM sp 2011 còi, chẳng hiểu tại sao lốp xe rất nhanh hết hơi. Bơm 2.2kg, chỉ khoảng 5 ngày sau là còn 1.7kg và không xuống nữa _ mặc dù em không đi mấy. Mấy hôm nữa e mang qua cụ xem cho em nhá. Cụ đừng bảo em thay lốp vì em đang rất kẹt :D

thpthp66668

Xe đạp
Cám ơn cụ ô bê dê nhiều nhiều. Lúc nào rảnh em sẽ qua 390, mấy bữa nay bận quá nên chưa đi được. Mà em hỏi khí không phải chỗ đó rổ rá có off không cụ?

jupitercocs

Xe buýt
Cám ơn cụ ô bê dê nhiều nhiều. Lúc nào rảnh em sẽ qua 390, mấy bữa nay bận quá nên chưa đi được. Mà em hỏi khí không phải chỗ đó rổ rá có off không cụ?
đến gara nào thì cũng phải cẩn thận úp cái gáo dừa vào.......cụ ạ !

Thần Tài

Xe điện
Em thấy tiêu chí của cụ chưa chuẩn lắm. Nên đặt vấn đề là:
- Cụ OBD cho nhà cháu hỏi ở đấy làm có chuẩn chỉ về kỹ thuật không, lính lác phải ngoan, làm sai thì mắng phải nghe, làm tốt bo phải nhận không được chê?

tou1368

Xe điện
- Cụ OBD cho nhà cháu hỏi ở đấy làm có chuẩn chỉ về kỹ thuật không, lính lác phải ngoan, làm sai thì mắng phải nghe, làm tốt bo phải nhận không được chê?
em thấy iêu chữ đo đỏ của cụ rồi đấy :D

thpthp66668

Xe đạp
Cám ơn cụ Chánh! Em nghĩ cụ Ô bê dê đã giới thiệu là em tin tưởng về kỹ thuật, lính lác,.........rồi. Còn cái gì nó cũng có cái giá của nó cụ nhỉ? Siền ít sao được hít đồ ngon thì là đúng rồi song đồ ngon mà vẫn phải mất ít siền mới khó chứ. Ý em là thế cụ à. Em họ nhà Gấu và là bạn với nông dân nên cũng tham lam tí.

sieuga

Xe tải
Kính các cụ, chả là hôm noel nhà cháu dính quả bị chém lốp ngay bậc tam cấp ở parkson, bực mình quăng mợ xe ở đó lúc 9h30 hì hục cùng gấu vs f1 lên tầng 4 làm suất cơm chien vs bò sốt tiêu đen. Căng cái rốn roài hì hụi xuống thay lốp sơ cua, sáng hum sau có alo cho cụ obd nhờ cụ tư vấn thì cụ obd cũng khuyên nên qua chỗ cụ Cảnh bên baominh auto. Và sáng nay nhà cháu đã qua bên 390NVL cũng có gặp vs chém gió vs bác Cảnh về vụ em audi A 4 roài các vũ vỡ nợ hang trăm tỉ đồng của giới buôn bán đầu tư trong năm nay cũng thấy cụ Cảnh khá vui tính vs thân thiện . Cháu thấy nhà cụ Bảo Minh từ sếp đén nhân viên đều rất nhiệt tình, ăn nói nhẹ nhàng làm việc nhanh gọn. Đã thế trong lúc nhà cháu ngồi tán fet đã thấy mấy cậu nhân viên vác xe cháu đi rửa sạch sẽ bóng lộn, lúc ra về cứ thế lấy xe đi chẳng thấy các em ấy tính xiên rửa xe j ợ.
p/s: thanks cụ obd vs cụ bảo minh đã nhiệt tình giúp đỡ nhà cháu ợ.

Quạ đen

Xe buýt
Cụ liên lạc với nhà Bảo Minh, hôm nào đi off chui với cụ ý sẽ được rửa ruột bằng con rịu nấu.
Kính các cụ, chả là hôm noel nhà cháu dính quả bị chém lốp ngay bậc tam cấp ở parkson, bực mình quăng mợ xe ở đó lúc 9h30 hì hục cùng gấu vs f1 lên tầng 4 làm suất cơm chien vs bò sốt tiêu đen. Căng cái rốn roài hì hụi xuống thay lốp sơ cua, sáng hum sau có alo cho cụ obd nhờ cụ tư vấn thì cụ obd cũng khuyên nên qua chỗ cụ Cảnh bên baominh auto. Và sáng nay nhà cháu đã qua bên 390NVL cũng có gặp vs chém gió vs bác Cảnh về vụ em audi A 4 roài các vũ vỡ nợ hang trăm tỉ đồng của giới buôn bán đầu tư trong năm nay cũng thấy cụ Cảnh khá vui tính vs thân thiện . Cháu thấy nhà cụ Bảo Minh từ sếp đén nhân viên đều rất nhiệt tình, ăn nói nhẹ nhàng làm việc nhanh gọn. Đã thế trong lúc nhà cháu ngồi tán fet đã thấy mấy cậu nhân viên vác xe cháu đi rửa sạch sẽ bóng lộn, lúc ra về cứ thế lấy xe đi chẳng thấy các em ấy tính xiên rửa xe j ợ.
p/s: thanks cụ obd vs cụ bảo minh đã nhiệt tình giúp đỡ nhà cháu ợ.

hilux14p

Xe buýt
chào các cụ ạ ,xe em bị vỡ mặt đèn sau ,e dự đi hàn lại có cụ nào biết chỗ nào hàn vá tốt chỉ e với . e cám ơn trước

aq79

Xe container
chào các cụ ạ ,xe em bị vỡ mặt đèn sau ,e dự đi hàn lại có cụ nào biết chỗ nào hàn vá tốt chỉ e với . e cám ơn trước
xe cụ có bảo hiểm ko ạ? sao ko thay chứ hàn nhiều vấn đề lắm ạ.

aq79

Xe container
có bh cụ ạ ,nhưng nên hãng xa e ngại
trời, cụ ra kiếm cái búa, phang thêm phát nữa, giờ cụ hàn, độ sáng đã ko đảm bảo, chưa kể khả năng ko khít mỗi lần rửa xe hay trời mưa nước vào khó chịu lắm.