Hải Phòng Hỏi & Đáp - Trợ giúp kỹ thuật - Phán bệnh 4b - Sửa chữa tại Hải Phòng

Ếch xanh

Đi bộ
Về đây qua Gara cụ Cảnh là ngon choét hả cụ AQ ? Nhà em dạo này cũng lạ lắm cơ, ABS cũng báo lỗi liên tục luôn. Lạ hơn là cứ rửa xe xong là tịt luôn điều hòa, hôm sau lại được. Ác thế hổng bít, cứ ươn ướt một tý thì lại nóng thấy mồ lun chả làm ăn được gì cả ? Cụ chỉ chỗ cho em nha !

Chỉnh sửa cuối:

Ếch xanh

Đi bộ
Cụ nào có bít xe cứ rửa xong lại mất điều hòa là bị làm sao không ạ ? Hôm sau lại lên ! Mưa cũng bị như vậy nữa ,,

tunghp2302

Xe máy
Điều hòa thì cụ ra "SÁU LẠNH" gần METRO, em thấy ở đấy thợ chuyên nghiệp, bắt bệnh chuẩn, giá cũng chuẩn, cụ thử xem.

aq79

Xe container
Về đây qua Gara cụ Cảnh là ngon choét hả cụ AQ ? Nhà em dạo này cũng lạ lắm cơ, ABS cũng báo lỗi liên tục luôn. Lạ hơn là cứ rửa xe xong là tịt luôn điều hòa, hôm sau lại được. Ác thế hổng bít, cứ ươn ướt một tý thì lại nóng thấy mồ lun chả làm ăn được gì cả ? Cụ chỉ chỗ cho em nha !
chú sang đây: http://www.otofun.net/threads/275604-ho-tro-kt-online-cho-cac-dong-xe-hyundai-kia-f6/page262 tham khảo ý kiến cụ Top trước đã nhé.

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Góp ý chút ,em chạy sonata 2010 cũng lên đèn báo hính động cơ vào huydai chech lỗi báo lỗi cái ji 07 ấy ,báo nhiệt hộp số,vào lại ko lên đèn nữa ,chắc sợ mấy bác trong huydai ,
Cụ phải ghi đúng mã lỗi mới tư vấn giúp đc, hiện tại là đang chập chờn và có thể bị tiếp, nếu bên Hyundai chưa xóa lỗi, cụ cần scan lại code đó để chuẩn bệnh .

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Do ẩm ngấm vào đầu giắc, điểm nối làm mô ve hệ thống điện cấp cho điều hòa . Đèn ABS nổi : hệ thống phanh ABS đang không hoạt động .
Hai lỗi này cụ cần dùng Scan để chẩn đoán mới phán bệnh chính xác được .

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
E vẫn còn bộ điều khiển Lên kính và Mở cốp tự động từ ngày đấu giá Sinh nhật nhà HP - ĐẾN LÀ YÊU (vẫn để tứ nilon). Chẳng biết bây giờ nó sống hay die nữa. Hôm nào e về HP các Cụ hỗ trợ lắp cho e với!
OK, khi nào cụ về HP, sẽ giúp cụ ok luôn .

Các Bác cho hỏi ở HP mua chìa khóa xe Lexus Rx 450h như thế nào nhỉ?
Xe của cụ model năm nào, cần chìa có ĐKTX + đề nổ (chìa từ), em giúp cụ vụ này .

Chỉnh sửa cuối:

HoangTung76

Xe điện
OK, khi nào cụ về HP, sẽ giúp cụ ok luôn .
Hôm rồi gọi cho cụ về vụ ắc qui, sau khi kiểm tra xong thì tình hình là do ắc qui của em toi nhé, ko phải mấy vụ chập choạch do lắp thêm ở cánh cửa của cụ đâu nhé, cụ an tâm, hàng cụ vẫn ngon. Nhưng em vào Trọng Thiện để làm chỉ tức mỗi cái là bọn này lấy đắt quá, thực tế mấy lần em đã so sánh với mấy bác đại lý của Trường Hải rồi, mà ở Trọng Thiện lấy đắt gần gấp đôi.
Hôm ấy thay xong cái ắc qui, e bảo mấy chú thợ nhấc xe lên cầu để kiểm tra gầm thì kết quả là đây :
Cái này của lốp trước bên phụ nó bị đứt và tuột ra từ bao giờ rồi mà không biết nữa?

Bình thường nó phải dính vào cái này cơ

Tháo bánh ra thì thế này rồi

Tháo hẳn ra ngoài thì nó thế này:

Hú hồn hú vía, mặc dù cũng được các cụ cảnh báo về cái thanh rô tuyn này rồi, nhưng em cũng chủ quan chưa kiểm tra, mà gần đây em cũng thấy tay lái có tiếng kêu cọt kẹt nho nhỏ như kiểu khô dầu, tiếng kêu như kiểu 2 miếng da cọ vào nhau ấy. Lập tức em cho thay luôn 2 cái 2 bên luôn với giá 800k/ đôi.
Nó đã được thay mới

Cái bên kia thì vẫn còn thế này, nhưng e cũng cho thay để cho nó lành:

Em không biết cái rô tuyn này nó quan trọng đến mức độ nào, nhưng cũng thấy kinh kinh, mấy bác sửa xe bên cạnh lập tức cầm đèn pin và bắt thợ nhấc xe mình lên kiểm tra, nhưng ko ai như em cả :)). Từ đây em rút ra kinh nghiêm, mỗi lần đi rửa xe hay thay dầu, nói chung là có điều kiện nhấc đc xe lên là ta nhấc để kiểm tra cho nó cẩn thận, đặc biệt là mấy đường ống dầu phanh, trợ lái ....

HoangTung76

Xe điện
Ở Trọng Thiện nó lấy em 800k/ 1 đôi, thế mà có cụ trong hội Kem của em cũng mới thay trên Hà nội chỉ có 273k/ 1 chiếc, bằng chứng đây ạ :

Em cũng vừa kiểm tra cụm này, cả 2 bên đã có hiện tượng bị lỏng, thay cả đôi thì xe chạy hết tiếng kêu ngay..giá rổ trong hãng 1 đôi = 547.600vnd +100k công thay =647.600vnd ạ. Không hiểu cụ Hoàng tùng có vào chính hãng không mà giá thấy hơi khác nhau.

Bực mình quá các cụ ạ, đến cái lọc gió điều hòa nó cũng phải lấy gấp đôi, có lẽ e tẩy chay thằng này.

Thần Tài

Xe điện
TRONG THIEN = Tròng và Thiến

aq79

Xe container
cụ Tùng đưa sang Huyndai An Đồng cũng được mà.

HoangTung76

Xe điện
cụ Tùng đưa sang Huyndai An Đồng cũng được mà.
Đúng rồi cụ ạ, dứng cơ mà hôm đó nó xì xoẹt về điện, cứ để qua đêm là ắc qui nó tự hết ko nổ đc, phải nhờ xe khác, nên em thấy xe e còn bảo hành thì vào đúng chỗ mua thôi, chứ sửa chữa mấy thứ này e chạy sang cụ Cảnh cho nó lành, nhiều khi xe sửa lại đc mấy mợ Gà sang ngồi bóp lưng cho ấy chứ =))

Mattroinho

Xe đạp
chào các cụ
em có con jolie mpi 2005, cảm giác mấy hôm nay chạy trên 80km/h khi phanh thì rung đầu xe, ko chúi và bám đường như trước

Nhờ các cụ chỉ đưởng dẫn lối giúp em

Cảm ơn các cụ nhiều

aq79

Xe container
chào các cụ
em có con jolie mpi 2005, cảm giác mấy hôm nay chạy trên 80km/h khi phanh thì rung đầu xe, ko chúi và bám đường như trước

Nhờ các cụ chỉ đưởng dẫn lối giúp em

Cảm ơn các cụ nhiều
Khả năng là phanh mòn ko đều cụ ạ.

Quangtrunghp

Xe tải
Cụ cho em hỏi bô xe con gradis nhà em ,kêu lọc sọc quá,làm ỏ đâu thì đủoc cụ,em hỏi luôn vụ làm thêm chìa khoá từ có được ko cụ ,thank cụ nhiêu,hôm nào em gặp cụ bia bọt tý cụ nhẩy ,

vitgia

Xe tăng
Về vụ sửa xe em có ý kiến như sau với kụ OBD:
Em rất hoan nghênh tinh thần nhiệt tình của kụ nhưng em cũng xin kụ không mang xe của bọn em ra làm vật thí nghiệm
Điển hình là con PEUGEOT 207CC Mui trần của em.KHOẢNG tháng giêng em có mang cho kụ sửa cho em cái cửa kính bên lái,khi đó nó lên xuống không ổn định,sau mấy ngày loanh quanh kụ đã phá hoàn toàn cả hệ thống tự động của hai cửa kính, không mở được mui.kụ có nói với em cái này sau một thời gian sử dụng nó hay bị như vậy phải đặt cái mới về thay.em chờ kụ ba tuần chẳng thấy gì,liên lạc với kụ thì kụ bảo em đặt giúp kụ.Nhưng thật sự em éo tin là nó hỏng hoàn toàn,em liên lạc với bạn em ở nn,họ nói phần điều khiển này có thể khắc phục được.Em quyết định chơi một canh bạc là mang sang Kylin để sửa.Sau khoảng 20 ngày kỹ thuật và bộ phận chăm sóc khách hàng kêu em sang lấy xe,cũng phải nói thêm trong cả quá trình sửa,kỹ thuật của Kylin gọi em sang thử nhiều lần,đến khi em hài lòng mới giao xe.Em thật sự cảm mến với tinh thần trách nhiệm của ky lin .Và con vợ PEUGEOT CỦA EM GIỜ LẠI CÓ THỂ THOÁT Y CHO CÁC KỤ XEM.Em pót bài này không phải để mắng kụ OBD mà mong kụ rút kinh nghiệm,CÁI GÌ LÀM ĐƯỢC THÌ HÃY NHẬN ,KHÔNG THÌ THÔI KẺO LẠI LÀM KHỔ NGƯỜI KHÁC,GẶP PHẢI NGƯỜI DỄ TÍNH NHƯ EM THÌ CHẢ SAO,GẶP NGƯỜI KHÓ TÍNH THÌ LẠI LÀM KHỔ MÌNH!!!

Thần Tài

Xe điện
Về vụ sửa xe em có ý kiến như sau với kụ OBD:
Em rất hoan nghênh tinh thần nhiệt tình của kụ nhưng em cũng xin kụ không mang xe của bọn em ra làm vật thí nghiệm
Điển hình là con PEUGEOT 207CC Mui trần của em.KHOẢNG tháng giêng em có mang cho kụ sửa cho em cái cửa kính bên lái,khi đó nó lên xuống không ổn định,sau mấy ngày loanh quanh kụ đã phá hoàn toàn cả hệ thống tự động của hai cửa kính, không mở được mui.kụ có nói với em cái này sau một thời gian sử dụng nó hay bị như vậy phải đặt cái mới về thay.em chờ kụ ba tuần chẳng thấy gì,liên lạc với kụ thì kụ bảo em đặt giúp kụ.Nhưng thật sự em éo tin là nó hỏng hoàn toàn,em liên lạc với bạn em ở nn,họ nói phần điều khiển này có thể khắc phục được.Em quyết định chơi một canh bạc là mang sang Kylin để sửa.Sau khoảng 20 ngày kỹ thuật và bộ phận chăm sóc khách hàng kêu em sang lấy xe,cũng phải nói thêm trong cả quá trình sửa,kỹ thuật của Kylin gọi em sang thử nhiều lần,đến khi em hài lòng mới giao xe.Em thật sự cảm mến với tinh thần trách nhiệm của ky lin .Và con vợ PEUGEOT CỦA EM GIỜ LẠI CÓ THỂ THOÁT Y CHO CÁC KỤ XEM.Em pót bài này không phải để mắng kụ OBD mà mong kụ rút kinh nghiệm,CÁI GÌ LÀM ĐƯỢC THÌ HÃY NHẬN ,KHÔNG THÌ THÔI KẺO LẠI LÀM KHỔ NGƯỜI KHÁC,GẶP PHẢI NGƯỜI DỄ TÍNH NHƯ EM THÌ CHẢ SAO,GẶP NGƯỜI KHÓ TÍNH THÌ LẠI LÀM KHỔ MÌNH!!!
Chúc cụ đã xử được vụ muốn lên mà cứ xỉu, lên rồi thì ứ chịu xuống.
Lúc nào cho em lái thử cái, để check xem có cái gì hỏng thì cụ lại sửa tiếp nhá.

vitgia

Xe tăng
Chúc cụ đã xử được vụ muốn lên mà cứ xỉu, lên rồi thì ứ chịu xuống.
Lúc nào cho em lái thử cái, để check xem có cái gì hỏng thì cụ lại sửa tiếp nhá.
Thế mai em với a cưỡi em nó ra Đồ Sơn biểu diễn thoát Y nhé !!!!!