[VOC] Hỏi - Đáp về VOC2015

htdung

Xe buýt
Tình hình mưa bão thế này, e đề nghị BTC cho chạy 2 lốp AT, 2 lốp MT đi ah, để e có cơ hội tham gia nguyên bản với, chứ bắt 4 lop AT e phỉa đi mua thêm 2 cái nữa xót ruột lắm ạh.
Mà như thế chạy hay hơn, mưa thế này, lốp AT k cho dùng tời , 100% thí sinh chết cứng dưới hố là cái chắc ạh

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Anh Dũng hay thật : a kg mua 2 cái AT , bọn em tất cả phải mua mỗi thằng 2 cái MT à? Thế thì tốn chết :)

xixMAxix

Xe tải
Trên FB, anh em đang bàn thảo về bài 4 (ADV), em mạn phép mang về đây để các cụ có ý kiến.
1- Theo quan điểm của em: bài ADV này mang tính trải nghiệm, không bắt buộc, vì vậy không thể mang 100 điểm đấy cộng vào tổng điểm của các đội thi. Như vậy không công bằng cho các đội không chạy bài này, mà đang chạy tốt những bài bắt buộc.
2- Nếu bài này là bắt buộc, đề nghị BTC phải có cách tính điểm rõ ràng, chứ không thể cào bằng, cứ ra khỏi cung là có 100 điểm.
3- Tốt nhất là BTC tách bài này ra, có giải riêng, sau khi các đội đã thi đấu xong các bài bắt buộc.
Đây là ý kiến riêng của em, mong các cụ cùng chém cho xôm tụ.
Ban tổ chức, cụ VOC cho em hỏi tại bài 4 ạ. Em nghĩ bài này các cụ cũng đang bàn bạc.
Em xin hỏi là nếu thi bài 4 thì các team tự lập hay ban tổ chức lập ạ? tỉ lệ số xe nâng cấp và cơ bản trong các team có cân bằng nhau không?

Nếu không có quy định thế này thì: 1 là một team toàn mấy ông khủng, 1 team thì mấy ông vét lê thê kéo nhau nămg ệch hết giữa đường, và nếu không tính điểm 1 team cùng điểm với nhau thì các team không thể đoàn kết được, vì thành tích cá nhân hay giữ xe thì kệ các các xe khác thì sao ạ?
Kính mong BTC và cụ VOC trả lời, em thấy nhiều cụ cũng thắc mắc vụ này lắm ạ (VD anh HungVEC :) đang hỏi trên Fb )

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Ximaxix:
Tất nhiên là tự lập vì nếu btc cho bắt thăm thì xảy ra tình trạng TVC cặp với PVC và 1 ông của team này sẽ hy sinh ông kia để đồng đội ở team khác về đích và về nhất sau đó :)
Tỷ lệ phụ thuộc vào những ai đăng kí cung này ,sẽ là 1 lọ kèm 1 chai hoặc 2 lọ 1 chai. Thừa xe nào gom hết 1 team

xixMAxix

Xe tải
Ximaxix:
Tất nhiên là tự lập vì nếu btc cho bắt thăm thì xảy ra tình trạng TVC cặp với PVC và 1 ông của team này sẽ hy sinh ông kia để đồng đội ở team khác về đích và về nhất sau đó :)
Tỷ lệ phụ thuộc vào những ai đăng kí cung này ,sẽ là 1 lọ kèm 1 chai hoặc 2 lọ 1 chai. Thừa xe nào gom hết 1 team
em cũng hiểu cụ và BTC
Nhưng bài này thế này thì đau đầu BTC lắm đây - đau đầu luôn mấy nài cô đơn nữa

hùngVEC

Xe buýt
Ximaxix:
Bài 4 có khống chế thời gian không cụ [@gaz69;1685] ?

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
4 tiếng có mà đủ vào mắt , 1 điểm 20 xe tời qua hết 5 tiếng rồi

xixMAxix

Xe tải
Cho em hỏi xe nguyên bản ko có tời thì qua kiểu gì ạ?
PA1
Em bày cho cụ kiểu này. Cụ mua khoảng 2km cáp khoảng vài trăm cái puli. Ban tổ chức sẽ có 1 tời chuyên dụng. Cụ lắp 2km cáp vào, mỗi đoạn quẹo cụ đặt 1 puli. Tời BTC kéo păm phăm cụ về đích.
PA2
cụ cứ buộc dây vào cụ nâng cao nào trc cụ, bắt phải kéo về. Nâng cao nên phải cố về. Thế là cụ cũng về đích

Chúc cụ thành công

ntrson

Xe tăng
Ban tổ chức, cụ VOC cho em hỏi tại bài 4 ạ. Em nghĩ bài này các cụ cũng đang bàn bạc.
Em xin hỏi là nếu thi bài 4 thì các team tự lập hay ban tổ chức lập ạ? tỉ lệ số xe nâng cấp và cơ bản trong các team có cân bằng nhau không?

Nếu không có quy định thế này thì: 1 là một team toàn mấy ông khủng, 1 team thì mấy ông vét lê thê kéo nhau nămg ệch hết giữa đường, và nếu không tính điểm 1 team cùng điểm với nhau thì các team không thể đoàn kết được, vì thành tích cá nhân hay giữ xe thì kệ các các xe khác thì sao ạ?
Kính mong BTC và cụ VOC trả lời, em thấy nhiều cụ cũng thắc mắc vụ này lắm ạ (VD anh HungVEC :) đang hỏi trên Fb )

Ximaxix:
em cũng hiểu cụ và BTC
Nhưng bài này thế này thì đau đầu BTC lắm đây - đau đầu luôn mấy nài cô đơn nữa
Bài 4 có khống chế thời gian không cụ [@gaz69;1685] ?
Cho em hỏi xe nguyên bản ko có tời thì qua kiểu gì ạ?
Mời bác đọc lại bài quy định về đường 4: http://www.otofun.net/threads/888996-bai-thi-so-4-adventure
Mục đích của đường này là tình thần đồng đội trong offroad. Và để làm được việc này thì không chọn team theo bốc thăm tìm đội mà các đội tự chọn đội để lập team với tiêu chí 2 đến 3 xe (đội) một team trong đó có ít nhất 1 xe nâng cấp để có thể kéo, tời nhau. Các đội nào không tìm được team sẽ gép lại với nhau, ban tổ chức sẽ can thiệp nếu nhiều xe cơ bản đăng ký thi mà chưa có xe nâng cấp bằng cách tách các đội có nhiều xe nâng cấp hoặc gép các đội cơ bản vào team đã có xe nâng cấp.

Thời gian sẽ để thừa thãi cho các đội có thể qua được. Hiện giờ chưa quyết định.

hùngVEC

Xe buýt
Lốp của em không phải MT, mà là STT, cỡ vừa đúng 33 inch, như vậy là không phạm quy với hạng cơ bản phải không ạ?
Ảnh đây, hoàn toàn không có chữ MT nào.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Ntson : vậy là nếu các đội tự ghép btc vẫn có quyền phá à? Thế mà gọi là tự ghép à?
Ông cụ thể hẳn hoi đi để vdv chọn đội trước ! Cứ lằng nhằng thế này khó chơi quá