[Funland] Hỏi địa điểm dã ngoại, cắm trại

quangdzung

Xe điện
Em k thấy chán lắm, chỉ là có chỗ cắm trại với nướng BBQ là được rồi mà lại gần nữa..
Đấy là do cụ mới chỉ đi mỗi chỗ đấy thôi. Yên Sở đông đúc nhộm nhoạm, đã thế còn có mùi

JWalker

Xe buýt
Hồ suối 2 thuê thuyền ra đảo cắm trại qua đêm.

cun01

Xe container
Bãi Giữa sông Hồng, chân cầu Vĩnh tuy nha :D

acveby

Đi bộ
Đã muộn. Hồ đồng mô đã chặt hết cây. Hồ suối Hai thì điểm Camp đối diện với khách sạn Công đoàn
Hồ Đồng Mô đây

Còn hồ Suối Hai đây

Anh ơi, cho e hỏi chỗ Hồ Đồng Mô giờ còn cắm trại được nữa ko ạ? Mà khu free nó ở đoạn nào có thể cho e xin map cụ thể được ko ạ? E cảm ơn anh!

em fun tí

Xe hơi
Anh ơi, cho e hỏi chỗ Hồ Đồng Mô giờ còn cắm trại được nữa ko ạ? Mà khu free nó ở đoạn nào có thể cho e xin map cụ thể được ko ạ? E cảm ơn anh!
Đây cụ, chắc vẫn cắm thoải mái thôi, ko được cụ dấn ga lên Suối Hai, hoặc hẳn hồ Đồng Bãi cũng ngon :D

Baby Ngọc Anh

Xe tăng
Cụ sang ECOPARK Hoặc Vin Gia Lâm ý... Đều có Khu BBQ ngoài trời... Đặc biện Khu Vin Gia Lâm đang cho trải nghiệm Khu BBQ ngoài trời, view "Biển Hồ" nhân tạo ah!.

bozip

Xe máy
Vào Làng văn hóa các dân tộc VN có được chạy ô tô từ chỗ nọ sang chỗ kia không cụ ơi? Em thấy rộng, nếu bắt gửi xe rồi đi bộ thì cũng oải vì nhà có trẻ con.
Năm ngoái em lên phải gửi xe ở ngoài rồi mua vé xe điện đi trong đó, được cái nhiều xe cũng tiện, chỉ phải trả vé 01 lần ở cổng vào thôi cụ ạ :)

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Cắm trại ở công viên chắc chỉ có ở Việt Nam :D

Cái sướng nhất của cắm trại đấy là hòa mình với thiên nhiên, càng hoang sơ vắng vẻ ít người càng sướng. Cái sướng thứ 2 là cắm trại qua đêm, hưởng cảm giác yên bình buổi tối và buổi sáng sớm thức dậy, nó đã lắm. Đi cắm trại mà không được hưởng 2 điều trên thì nó mất 90% cái sướng rồi.

Đi công viên chơi 1 ngày thì nên chuẩn bị đồ ăn nhẹ không cần chế biến, mang theo tấm thảm trải xuống đất mà ngồi, bày vẽ lều trại với nấu nướng làm gì cho mệt.

Em k thấy chán lắm, chỉ là có chỗ cắm trại với nướng BBQ là được rồi mà lại gần nữa..
Đấy là do cụ mới chỉ đi mỗi chỗ đấy thôi. Yên Sở đông đúc nhộm nhoạm, đã thế còn có mùi
Cụ sang ECOPARK Hoặc Vin Gia Lâm ý... Đều có Khu BBQ ngoài trời... Đặc biện Khu Vin Gia Lâm đang cho trải nghiệm Khu BBQ ngoài trời, view "Biển Hồ" nhân tạo ah!.

em fun tí

Xe hơi
Cắm trại ở công viên chắc chỉ có ở Việt Nam :D

Cái sướng nhất của cắm trại đấy là hòa mình với thiên nhiên, càng hoang sơ vắng vẻ ít người càng sướng. Cái sướng thứ 2 là cắm trại qua đêm, hưởng cảm giác yên bình buổi tối và buổi sáng sớm thức dậy, nó đã lắm.

Đi công viên chơi 1 ngày thì nên chuẩn bị đồ ăn nhẹ không cần chế biến, mang theo tấm thảm trải xuống đất mà ngồi, bày vẽ lều trại với nấu nướng làm gì cho mệt.

Bung cái lều mất 1 phút, làm chỗ chơi, che nắng cho bọn trẻ, chả có gì mệt hết, ô

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em cắm trại ở Yên Sở, Ba Vì, EcoPark, Bản Rõm rồi. Còn các chỗ kia em chưa đi à. Thấy mát mẻ ở EcoPark hoặc Ba Vì :)
Sao có lần em sang ecopark bị đuổi nhỉ? Nên em phải mò về Yên Sở :P
Chỗ nào ecopark cho lamfbbq?

cakiem8x

Xe buýt
Sao có lần em sang ecopark bị đuổi nhỉ? Nên em phải mò về Yên Sở :P
Chỗ nào ecopark cho lamfbbq?
Đúng rồi bác. Nếu bác muốn BBQ thì phải dùng dịch vụ của họ à. Còn nếu không thì bác cứ mang đồ ăn qua đó ko sao hết ạ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi bác. Nếu bác muốn BBQ thì phải dùng dịch vụ của họ à. Còn nếu không thì bác cứ mang đồ ăn qua đó ko sao hết ạ.
Em ko biết là nó có dịch vụ, trước đó hay thấy các gia đình mang bếp đi,nên bon chen, lâu ko cập nhật nên bị hớ :)

quangdzung

Xe điện
Giờ phi lên Suối Hai cắm ngon hơn cụ à