[Funland] Hỏi địa điểm dã ngoại, cắm trại

Bố 3 con

Xe tải
Educam. Vườn quốc gia Ba Vì cụ
Educam em chưa đi, nhưng dự là nếu đi thì là tham gia các kiểu trò chơi với hoạt động của công ty Educam tổ chức. Hay nó như thế nào nhờ cụ thông não cho nhà em với

Bố 3 con

Xe tải
Rừng Quốc Gia Ba Vì (cốt 400m) có đồi thông rộng, bằng phẳng, mùa này lên đó rất mát mẻ. Đường dễ đi.
Rừng Quốc Gia Cúc Phương có bãi cỏ rộng, họ lát sẵn các mảnh sân bê tông nhỏ 2-3m2 cho các cụ cắm trạm, không khí trong lành, mùa này đang có nhiều bướm. đi xa hơn chút
Cốt 400 là mình cứ phi lên trên đỉnh núi, trên đường đi sẽ thấy cốt 400 đúng không cụ? Mà chỗ ấy có cho đốt bếp không ạ, nhờ cụ update cho em với.

Như tiêu đề, em xin nhờ các cụ tư vấn các địa điểm cho gia đình đi cắm trại chơi bời cuối tuần. Nhà em chắc chỉ đi trong ngày, sáng đi tối về thôi.

Các cụ thì đã đi số cầu còn dài hơn số đường em đã đi, nhìn thấy số ngựa còn nhiều hơn số phân ngựa em đã thấy. Mong các cụ chỉ giáo cho, nếu chỗ nào được nướng đồ BBQ nữa thì càng tuyệt ạ.

Cảm ơn các cụ nha.

View attachment 2931594

E đăng ảnh không liên quan
Cụ ngó Cúc Phương thử xem

Jolie668

Xe hơi
Cốt 400 là mình cứ phi lên trên đỉnh núi, trên đường đi sẽ thấy cốt 400 đúng không cụ? Mà chỗ ấy có cho đốt bếp không ạ, nhờ cụ update cho em với.
đúng rồi, nó ở đoạn 2/3 so với đỉnh thôi, đốt bếp thỏa mái, em thấy nhiều gia đình cắm trại nướng thịt vui chơi qua đêm, đối diện rừng thông là Ba Vi Resort, có nhà hàng, ... đủ cả cụ ơi. cụ xem trong link http://baviresort.com.vn/.

hieukon

Xe container
nhà cháu thì 2-3 lần cắm trại ở núi Hàm Lợn - Sóc Sơn.
cách keangnam tầm 40km cụ ak.
Ở đó đủ đồ cả, trại, quạt, điện, bếp, than, gà cuốn lá bạc....
Nhà e đi qua đêm mà chỉ cần mang mỗi thân + tiền đi thôi ạ :)
ở lại qua đêm cũng vui. Nếu ở lại qua đêm cụ nên đi cuối tuần cho đông vui, k sợ cụ ak.

Cắm trại dưới rừng thông cũng khá mát ạ.
Chi phí k quá lớn, e k rõ trên đó có nh món k, e hay chỉ đặt gà trên đó ạ. (Mang thêm la vie uống cho đảm bảo cụ nhé)

Nam Tào

Xe điện
cảm ơn cụ, nhà em chưa biết có cố tự nướng cho vui được không, em chúa lười đây ạ
Lúc đầu em cũng định nướng nhưng sau lười nên vào nhà dân tộc thái đặt cơm của họ , gọi 1 mẹt lợn nướng với 1 con gà nướng , ít xôi và canh , mượn nhờ bếp than của họ ngồi nướng đồ của mình luôn rồi vào nhậu . Biếu họ ít tôm nướng cho vui . Trong lúc mình nướng thì cho trẻ con chơi múa sạp , đi cà kheo hoặc ném còong ......

Bố 3 con

Xe tải
nhà cháu thì 2-3 lần cắm trại ở núi Hàm Lợn - Sóc Sơn.
cách keangnam tầm 40km cụ ak.
Ở đó đủ đồ cả, trại, quạt, điện, bếp, than, gà cuốn lá bạc....
Nhà e đi qua đêm mà chỉ cần mang mỗi thân + tiền đi thôi ạ :)
ở lại qua đêm cũng vui. Nếu ở lại qua đêm cụ nên đi cuối tuần cho đông vui, k sợ cụ ak.

Cắm trại dưới rừng thông cũng khá mát ạ.
Chi phí k quá lớn, e k rõ trên đó có nh món k, e hay chỉ đặt gà trên đó ạ. (Mang thêm la vie uống cho đảm bảo cụ nhé)
cảm ơn cụ. Em thấy hồ Hàm Lợn đang làm lại mà, khả năng phải chờ cho nó sạch sẽ, đẹp đẽ rồi hãy đi các cụ nhỉ ?

hieukon

Xe container
cảm ơn cụ. Em thấy hồ Hàm Lợn đang làm lại mà, khả năng phải chờ cho nó sạch sẽ, đẹp đẽ rồi hãy đi các cụ nhỉ ?
e đi từ năm ngoái, mình cắm trại phía triền đồi thông của nó, cũng chả xuống đến hồ cụ ak :) k ảnh hưởng j cả

cakiem8x

Xe buýt
Em cắm trại ở Yên Sở, Ba Vì, EcoPark, Bản Rõm rồi. Còn các chỗ kia em chưa đi à. Thấy mát mẻ ở EcoPark hoặc Ba Vì :)

babeo

Xe điện
Mùa này cắm trại nóng lắm cụ ơi, giữa trưa nắng mà nướng BBQ thì nhọc lắm, nướng buổi chiều còn được.

BUIHOANGVIETAN

Xe tải
Website
www.facebook.com
Mùa này cắm trại tương đối nóng, lại còn BBQ nữa, em e không thở được. Khách vào nhà em, em cũng chỉ dám tư vấn ăn gà đồi , cá sông thôi cụ ạ. Nhà em cũng có 1 homestay và nhà hàng bé xinh ở Ba Vì. Có dịp mời cụ ghé qua ạ.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Như tiêu đề, em xin nhờ các cụ tư vấn các địa điểm cho gia đình đi cắm trại chơi bời cuối tuần. Nhà em chắc chỉ đi trong ngày, sáng đi tối về thôi.

Các cụ thì đã đi số cầu còn dài hơn số đường em đã đi, nhìn thấy số ngựa còn nhiều hơn số phân ngựa em đã thấy. Mong các cụ chỉ giáo cho, nếu chỗ nào được nướng đồ BBQ nữa thì càng tuyệt ạ.

Cảm ơn các cụ nha.

View attachment 2931594

Cụ đến chỗ này rất gần. Có rừng thông, có núi, có hồ... cắm trại, nướng BBQ miễn phí và cách Hà nội 40km.

https://www.facebook.com/pages/Hồ-Đồng-Đò-Sóc-Sơn-Hà-Nội/189505614983334?__tn__=,dkC-R-R&eid=ARDyoeIe_Uqxrhs1w1-qYlm_Y0Hsgeo2-v0YlOmEXiWyxBLXZ--fgcxcabEKHpaVukz_h4b6-_ueJaC_&hc_ref=ARTrsAhbl1kCw1098QtPilA6rVfS_oHvt3cL71vX9kXSyqPiPhadLSBwV3_ixY8W8TY&fref=tag

IP man

Tháo bánh
Mùa này mà đi cắm trại thì lè lưỡi ạ ;))
Em chỉ dám cắm trại ở bãi biển lúc trời tối, chứ sáng ra tầm 7h đã phải cuốn đồ chạy trốn nắng rồi :))

Ly Béo

Xe tăng

Cảm ơn các cụ nha.

View attachment 2931594

Năm ngoái nhà e đi sóc sơn thấy cũng hay, nhưng hơi buồn, đủ tiêu chí xanh, thoáng mát nướng bbq ngay sân homestay. Hơn năm rồi ko qua lại ko biết sao

VCAPRO

Xe tải
Trong đó hồ , có cây , có bãi cỏ đủ cả
Không có khu riêng cắm trại nhưng có nhiều bãi trống để dựng lều
Ngoài ra còn nhiều nhà sàn để trống cụ có thể trưng dụng làm chỗ nghỉ ngơi hay ngủ trưa thoải mái
Tháng trước nhà em lên đó mang cả bếp nướng than hoa , đồ ăn tôm mực xúc xích lên định nướng nhưng sau lười quá vào nhà hàng dân tộc thái mượn bếp của họ nướng luôn cho nhanh :))
Vào Làng văn hóa các dân tộc VN có được chạy ô tô từ chỗ nọ sang chỗ kia không cụ ơi? Em thấy rộng, nếu bắt gửi xe rồi đi bộ thì cũng oải vì nhà có trẻ con.

Hitman67

Xe tăng
làng sỏi -lạc thuỷ hoà bình cụ thử xem

Nam Tào

Xe điện
Vào Làng văn hóa các dân tộc VN có được chạy ô tô từ chỗ nọ sang chỗ kia không cụ ơi? Em thấy rộng, nếu bắt gửi xe rồi đi bộ thì cũng oải vì nhà có trẻ con.
Xe máy mua vé vào thoải mái ,oto thì cũng được vào nhưng ít thôi . Nếu nhiều xe vào rồi thì họ ko cho vào nữa đâu . Gửi oto ở ngoài rồi vào đi xe điện cụ ạ ! vé xe điện 35k/người cụ ở trong cả ngày , muốn đi đâu cứ alo báo đang đứng đâu là xe điện vào đón cụ thích đi đâu họ chở tới đó
Với lại oto vào ko tiện vì nhiều đường nhỏ và xuống làng cũng bất tiện hơn xe điện

Bố 3 con

Xe tải
Cụ lên hồ Cố Đụng có núi, hồ rộng có thể câu cá nếu thích cắm trại làm đồ nướng thỏa mái, đi vào phía có cái đập tràn ý.
Hồ Cố Đụng ạ, tên hay nhỉ, cảm ơn cụ, hôm nào em đi về report các cụ nhé.