[Funland] Hỏi địa điểm rửa xe sạch quanh Ngã tư sở

009900a

Xe tải
Muốn rửa sạch mà nhanh thì cái bơm rửa xe phải ngon xịt là cơ bản phải hết cát rồi, xà phòng chỉ làm sạch cát nhỏ thôi.
Áp lực lớn quá sợ ảnh hưởng đến lớp sơn bóng phía ngoài cụ

Không biết các cụ có thấy không vui vẻ giống em không, xe em màu trắng, đi rửa nhìn mấy ông rửa chán không muốn nói. Phun nước, phụt ít hóa chất tẩy rửa, sau đó ra xoa xoa như sợ xe đau, tóm lại không sạch, kiểu này chỉ sạch bụi.
Em không yêu cầu cao, nhưng ít ra nó phải sạch những chỗ bẩn kiểu đất vung lên, sạch chỗ giọt ranh nước chảy từ gương xuống, hay chỗ cốp sau, thường có vệt đen. Chẳng lẽ đi rửa xe mình lại sắn tay ra rửa cùng. Chán!
Em hay rửa mấy cửa hàng ở đường HC, cũng 70k, nói chung là không sạch. Có hôm, em có việc đi đến cuối đường Lê Văn Lương, gần bùng binh, rửa chỗ đó có mấy chú rửa cẩn thận, sạch thật đấy, nhưng xa, chỉ hôm nào tiện đường em rửa thôi.
Em nghĩ muốn sạch thì tìm một chỗ quen, trả tiền bằng giá họ rửa,rồi cầm vòi, xô và khăn ra tự rửa. Em thấy quy trình hiện tại thợ rửa luôn luôn thế này, xịt 1 lần, xịt bọt, lau rồi xịt lại. Thành ra bùn đất quyện với xà phòng đến lúc khô xịt lại vẫn còn vết. Em thấy xịt qua một lượt cho bùn đất ngấm nước, xịt một lần nữa là bùn đất sẽ bong hết, rồi xịt xà phòng và lau sẽ rất sạch. Nếu cẩn thận hơn thì sau khi xịt phát thứ 2 thì lấy khăn lau một lượt rồi xịt phát thứ 3. Thu 80-100 k em cũng đồng ý.

009900a

Xe tải
Em nghĩ muốn sạch thì tìm một chỗ quen, trả tiền bằng giá họ rửa,rồi cầm vòi, xô và khăn ra tự rửa. Em thấy quy trình hiện tại thợ rửa luôn luôn thế này, xịt 1 lần, xịt bọt, lau rồi xịt lại. Thành ra bùn đất quyện với xà phòng đến lúc khô xịt lại vẫn còn vết. Em thấy xịt qua một lượt cho bùn đất ngấm nước, xịt một lần nữa là bùn đất sẽ bong hết, rồi xịt xà phòng và lau sẽ rất sạch. Nếu cẩn thận hơn thì sau khi xịt phát thứ 2 thì lấy khăn lau một lượt rồi xịt phát thứ 3. Thu 80-100 k em cũng đồng ý.
Nhiều chỗ họ cũng đông, mình vào làm thế cũng không tiện cụ ạ

Nhiều chỗ họ cũng đông, mình vào làm thế cũng không tiện cụ ạ
Vậy mới cần chỗ quen cụ ạ, Kiếm được chỗ nào rộng rộng là tốt nhất, một mình một chỗ, tha hồ tỉ mẩn. Chứ đợi đội rửa xe rửa cẩn thận thì hiếm lắm, mà giá không thể rẻ nổi. Chỗ em có một ông rửa xe máy giá 30k từ chục năm nay rồi, ngày ông ấy rửa có mấy cái thôi, mỗi cái phải hàng tiếng. Vác bàn chải đánh răng đánh từ cái chân ốc đến từng ngóc ngách bàn chải luồn vào được. Xe ô tô mà rửa thế chắc ngày được 2 cái :))

Ni No Kuni 2

Xe điện
Làm mỗi rửa xe chắc lỗ nên toàn làm qua loa. 70k 1 xe, ngày 30 xe đc 2tr1, phải tầm 5 nhân viên, điện nước các kiểu tính đi tính lại chả ăn thua.
Muốn sạch phải kiếm chỗ to, họ kết hợp làm nhiều thứ, rửa xe phải trên 100k mới hài lòng được.

Laoba

Xe điện
Dưới chỗ e có mấy điểm gửi xe họ để cả máy rửa và đồ rửa xe, xe nào thích rửa lấy thì tự mang xe ra rửa, mô hình này hay phết. Còn dưới e cũng vài chỗ rửa xe cũng gọi là tạm dc thôi chứ cũng ko sạch trừ khi mình ra nhắc nhở nhất là xịt gầm, dc cái huyện nên rẻ 50k thôi

Laoba

Xe điện
Vậy mới cần chỗ quen cụ ạ, Kiếm được chỗ nào rộng rộng là tốt nhất, một mình một chỗ, tha hồ tỉ mẩn. Chứ đợi đội rửa xe rửa cẩn thận thì hiếm lắm, mà giá không thể rẻ nổi. Chỗ em có một ông rửa xe máy giá 30k từ chục năm nay rồi, ngày ông ấy rửa có mấy cái thôi, mỗi cái phải hàng tiếng. Vác bàn chải đánh răng đánh từ cái chân ốc đến từng ngóc ngách bàn chải luồn vào được. Xe ô tô mà rửa thế chắc ngày được 2 cái :))
Ngon nhỉ, xe e mà 30k hay 50k e cũng rửa, xe máy phải luôn sạch sẽ sáng bóng đi mới thích, bỏ ra gần trăm củ cái xe mà mấy bố có mỗi cái rẻ đầy cát lau hết xe này xe khác xước mẹ hết sơn nên nhiều lúc e mang mẹ về rửa lấy, mà rửa lấy thì mấy thằng đàn bà hàng xóm đi qua toàn nói đểu mang tiếng xe đẹp mà tiếc tiền rửa xe:((

Ngon nhỉ, xe e mà 30k hay 50k e cũng rửa, xe máy phải luôn sạch sẽ sáng bóng đi mới thích, bỏ ra gần trăm củ cái xe mà mấy bố có mỗi cái rẻ đầy cát lau hết xe này xe khác xước mẹ hết sơn nên nhiều lúc e mang mẹ về rửa lấy, mà rửa lấy thì mấy thằng đàn bà hàng xóm đi qua toàn nói đểu mang tiếng xe đẹp mà tiếc tiền rửa xe:((
Chủ yếu khách quen cụ ạ, khách lạ đến là bố ấy nói luôn, rửa lâu đấy, có đợi được không. Nên ai biết là đến, vất xe đấy, đi về hoặc đi cà phê trà đá chán chê rồi quay lại lấy xe là vừa. Được cái xe sạch bóng loáng, xích xiếc được căng lên, tra dầu đầy đủ. Kiểu bố ấy làm vì đam mê ấy cụ :))

lx125_black

Xe container
Cụ mở hàng rửa xe, cụ để í mấy cái kêu của mọi người phía trên là đông khách ngay. Vẫn là động tác rửa, mạnh tay chút và xoa hết xe là okie. Còn hiện tại, em để í, có nơi họ còn chưa xoa hết diện tích của vỏ xe, phụt phụt hoá chất làm màu rồi phun nước xả.
Còn một ý nữa em cực ghét, khi lau nội thất trong xe, hay ngồi mép ghế bên lái, làm bẹp mép ghế. Em luôn nhắc, một là ông đứng ngoài thò vào, hai là ông ngồi hẳn vào vị trí ghế lái …. Ko ngồi theo kiểu đó, hỏng ghế của tôi
Xe gì mà dễ bẹp ghế thế cụ?

lx125_black

Xe container
Xe nào cũng dễ bẹp cụ ạ
Èo, em thi thoảng ngồi chơi, mở cửa rộng xong toàn ghếch mông vào quay ra ngoài cho thoáng, ngồi lên cái thành đấy suốt có sao đâu nhi?
Nó cũng chỉ là cái ghế thôi mà, hoặc xe em xe cỏ nên e chả để ý cái vụ đó.

landaumuaxe

Xe điện
rửa xe mà mấy chục k thì toàn giếng khoan, rửa bẩn, còn muốn sạch thì xác định là 100K trở lên ạ, cách nhà e có 50m có chỗ rửa xe của gia đình họ tự rửa, giá có 50k , nước máy, có điều rửa bẩn, nên e cũng chả rửa làm gì, còn e rửa chỗ ngõ 168 nguyễn xiển tâm 100k /lần thấy cũng được,

Chán_Đời

Xe tải
Em rửa 130k ở kđt văn phú đối diện Lacasta mà chán chả buồn chê :(

cusao

Xe lăn
Không biết các cụ có thấy không vui vẻ giống em không, xe em màu trắng, đi rửa nhìn mấy ông rửa chán không muốn nói. Phun nước, phụt ít hóa chất tẩy rửa, sau đó ra xoa xoa như sợ xe đau, tóm lại không sạch, kiểu này chỉ sạch bụi.
Em không yêu cầu cao, nhưng ít ra nó phải sạch những chỗ bẩn kiểu đất vung lên, sạch chỗ giọt ranh nước chảy từ gương xuống, hay chỗ cốp sau, thường có vệt đen. Chẳng lẽ đi rửa xe mình lại sắn tay ra rửa cùng. Chán!
Em hay rửa mấy cửa hàng ở đường HC, cũng 70k, nói chung là không sạch. Có hôm, em có việc đi đến cuối đường Lê Văn Lương, gần bùng binh, rửa chỗ đó có mấy chú rửa cẩn thận, sạch thật đấy, nhưng xa, chỉ hôm nào tiện đường em rửa thôi.
Em không phán xét gì về yêu cầu của bác nhưng theo đó em thấy chỉ có cách tự rửa là bác sẽ hai lòng. Vì rửa xong thấy bẩn thì tự rửa lại hoạc rửa bổ xung cho tới khi hài lòng.
Giống như nhiều người không hài lòng với việc lau nhà rửa bát của người khác thì cứ chờ họ làm xong thì mình làm lại, vừa làm vừa huýt sáo, chẳng áp lực gì lại được như ý muốn

pisces_hn

Xe container
Làm mỗi rửa xe chắc lỗ nên toàn làm qua loa. 70k 1 xe, ngày 30 xe đc 2tr1, phải tầm 5 nhân viên, điện nước các kiểu tính đi tính lại chả ăn thua.
Muốn sạch phải kiếm chỗ to, họ kết hợp làm nhiều thứ, rửa xe phải trên 100k mới hài lòng được.
Ở chỗ em có hàng rửa 100 cũng khá sạch nhưng vắng khách, các hàng xung quanh rửa 50k. :)) Có nhẽ khu nhà em ít xe sịn. Trong các hàng rửa 50k em cũng thử mãi mới được hàng rửa ok.

Chỉnh sửa cuối:

Xe bọ xít

Xe container
Em hay rửa chỗ Hồ 3 mẫu thấy rửa sạch, kỹ cả nội ngoại thất, các bạn ý rửa cẩn thận, đặc biệt lau hút bụi nội thất kỹ lắm, sạch sẽ. Còn chỗ Nguyễn Du, ngõ Liên Trỉ thì rửa bẩn kinh, nhiều hôm rửa xong mà bên ngoài vẫn bẩn các bạn lau khô lau quệt choe choét vẫn lem nhem, nội thất thì cầm cái khăn lướt qua cái ghế và taplo xong. Chẳng hút hay thổi bụi gì cả. Rửa xong cảm giác vẫn bẩn từ ngoại thất cho tới nội thất. Tóm lại là làm qua quýt.
Giá cả 2 chỗ đều như nhau là 100k.

Grandis 2005

Xe điện
Cụ nào tiện khu vực Long Biên thì qua 138 Nguyễn Văn Cừ em gửi tặng Voucher OF. ;)

Giohanoi

Xe buýt
Bùng binh LVL là đoạn nào cụ nhỉ ? Chỉ có đoạn đang làm hầm chui Lê Văn Lương - Khuất Duy Tiến. Chỗ rửa xe ở đây có 2 chỗ 1 ngoài trời và 1 trong nhà đều dùng phần đất của Nghĩa trang Nhân Chính. Chỗ cụ hay rửa ở LVL là chỗ nào cụ nhỉ ?