[Funland] Hỏi dịch vụ chăm sóc bé sơ sinh tại nhà

chieunhatnang

Xe máy
Chào các cụ,
Số là nhà em bị vỡ kế hoạch, vợ sinh đôi tự nhiên. Nhà em thì lại ít người, hiện chỉ có mẹ vợ có thể lên trông cháu được. Vợ em ban đầu tự tin lắm là có thể care cho 2 đứa nhưng sau 1 tuần thì oặt oằn oăn luôn (một phần vì đẻ mổ cũng mệt). Tuy nhiên xét là tuần này là tuần nghỉ lễ, có cả sự trợ giúp đắc lực của em nữa, đến khi em đi làm thì khả năng không đỡ được.

Do đó em lên hỏi các cụ các mợ thông thái là ở HN có dịch vụ chăm sóc bé tại nhà nào ổn áp chút không nhỉ? Có thể chăm ban ngày hoặc nếu được cả ban đêm thì càng tốt. Chi phí thì em còng lưng tí chắc cũng gánh được. Em cảm ơn ạ!

Caychuoihot

Xe tải
Cụ thuê thêm 2 ô sin, 1 ô sin chuyên lo gặt khăn, tã...quàn áo, nấu cơm dọn (tối có thể về, không ở cùng)... 1 ô sin chăm em bé cũng bà ngoại và vợ cụ (3 người chăm 2 bé cũng vất vả đấy). Dù một mẹ già bằng ba con ở.

Cool_Car

Xe hơi
Cụ thuê osin chăm trẻ ok mà, nhưng sinh đôi thì vất thật

New car 2023

Xe điện
Chào các cụ,
Số là nhà em bị vỡ kế hoạch, vợ sinh đôi tự nhiên. Nhà em thì lại ít người, hiện chỉ có mẹ vợ có thể lên trông cháu được. Vợ em ban đầu tự tin lắm là có thể care cho 2 đứa nhưng sau 1 tuần thì oặt oằn oăn luôn (một phần vì đẻ mổ cũng mệt). Tuy nhiên xét là tuần này là tuần nghỉ lễ, có cả sự trợ giúp đắc lực của em nữa, đến khi em đi làm thì khả năng không đỡ được.

Do đó em lên hỏi các cụ các mợ thông thái là ở HN có dịch vụ chăm sóc bé tại nhà nào ổn áp chút không nhỉ? Có thể chăm ban ngày hoặc nếu được cả ban đêm thì càng tốt. Chi phí thì em còng lưng tí chắc cũng gánh được. Em cảm ơn ạ!
Chúc mừng bác cái đã.
Con là lộc trời cho.

Như bác dưới thì có 2 osin là ổn rồi.
Nếu không đủ chỗ, không đủ ngân sách ..., thì tối thiểu có 1 giúp việc 24/7 và bà già vợ trong 6 tháng đầu.
Nó còn phụ thuộc vợ bác có đủ sữa cho các cháu không, mặc dù khả năng này thấp.

Cố lên bác, rồi cái "vấn nạn" này cũng qua nhanh mà.
:P:P:P:P

lodudu

Xe điện
thuê giúp việc thôi, nếu ở chung cư thì cũng dễ

PCI for car

Xe tăng
Hai bé sinh đôi thì theo em cứ phải có người thường trực cả đêm trong ít nhất 3 tháng đầu ạ. Thuê ô sin là giải pháp tốt nhất, thậm chí phải chia ca ra mà làm việc, ngủ nghỉ, cho khoa học để lấy sức phục vụ các bé. Thêm người thêm của, chúc mừng cụ thớt đã nhé ^^

chieunhatnang

Xe máy
Chúc mừng bác cái đã.
Con là lộc trời cho.
Dạ cảm ơn cụ cũng như các cụ khác nhiều ạ. Ai cũng bảo thế mỗi tội 2 vợ chồng thấy áp lực quá :( Áp lực kinh tế đã đành mà 2 vc em là con đầu nên càng không có kinh nghiệm, thấy mệt mỏi quá. Chắc nhà em làm giống các cụ khuyên, thuê 2 ô sin vậy ạ :v.

MuathuHN252

Xe lăn
Dạ cảm ơn cụ cũng như các cụ khác nhiều ạ. Ai cũng bảo thế mỗi tội 2 vợ chồng thấy áp lực quá :( Áp lực kinh tế đã đành mà 2 vc em là con đầu nên càng không có kinh nghiệm, thấy mệt mỏi quá. Chắc nhà em làm giống các cụ khuyên, thuê 2 ô sin vậy ạ :v.
Áp lực kinh tế quá thì cụ thuê 1osin trước đã ạ, cố gắng rèn cho con ngủ đêm nhiều, vd cháu hay chơi tầm 6 7h tối trước khi ngủ thì cố gắng trêu đùa nói chuyện, kiếm đồ gây chú ý để con thức lâu hơn chút trước giấc ngủ đêm sau đó cho bú no, hạn chế cho con bú cữ vặt, cho ăn no 1 lần ngủ 1 giấc dài rồi lại ăn nhiều, chưa đói hẳn ko cho bú, bú vặt là vất mẹ lắm ạ.

skuadi

Xe điện
Cụ thuê thêm 2 ô sin, 1 ô sin chuyên lo gặt khăn, tã...quàn áo, nấu cơm dọn (tối có thể về, không ở cùng)... 1 ô sin chăm em bé cũng bà ngoại và vợ cụ (3 người chăm 2 bé cũng vất vả đấy). Dù một mẹ già bằng ba con ở.
Cụ thiếu rồi. Làm chồng cũng rất vất vả. Vì thế nên thuê thêm 1 osin nữa tuổi từ 18-23 số đo 3 vòng đầy đủ để chăm sóc ck nữa 😘

Trungpv

Xe tăng
nhà em cũng sinh đôi nhưng vẫn mẹ nó+1 bà là chăm 2 em ok mà cụ chủ. 3 tháng đầu vất vả hơn thôi nhưng vẫn kham đc. còn sau 3 tháng đầu là bình thường rồi

truongphi2008

Xe máy
Chúc mừng cụ trước cái đã, nhà cụ giống hệt nhà em thời gian đầu vật vã mãi em phải nghỉ cả làm đến 6 tháng ở nhà đến giờ thế mà cũng được gần 1 năm rồi mới tạm yên ổn được cụ ạ. Theo em cụ nên thuê tối thiểu 1 osin nếu bà ngoại còn khỏe, còn nếu có khả năng thì thuê 2 cũng dc, 3 tháng đầu vất vả nhất thôi còn lại sẽ đỡ dần.