[Funland] Hội đồng HLV Online Thái Lan - Phần 2

nicholas1618

Xe điện
VN ko thua trước Thái đã là 1 thắng lợi. Em nghĩ nên thủ phản công . Chứ đá đôi công em nghĩ toang sớm vì hàng thủ của VN khá yếu so với lối tấn công của Thái.

tratida

Xì hơi lốp

Ga_son

Xe điện
Em nghĩ những quả chuyền ban thì căng bóng lên, nhìn quả bóng lăn lờ đờ rất nản. Nhất là khi đối phương bắt rát thì toàn thành 50-50 cho đồng đội! 😃
Xuân Trường là mẫu TV không thoát được pressing ko cầm được bóng qua người, nhưng lại là ông duy nhất chuyền trung và dài chính xác. Tuấn Anh thì lại ko chuyền trung và dài được, chỉ có Hoàng Đức và Hùng Dũng là làm được mấy việc kia.

Cartoner

Xe điện
Xuân Trường là mẫu TV không thoát được pressing ko cầm được bóng qua người, nhưng lại là ông duy nhất chuyền trung và dài chính xác (khi không có đối thủ áp sát). Tuấn Anh thì lại ko chuyền trung và dài được, chỉ có Hoàng Đức và Hùng Dũng là làm được mấy việc kia.

Ga_son

Xe điện
Đồng ý với cụ em đã nói ở trên là ko thoát được pressing còn j.

nicholas1618

Xe điện
Thiếu Hùng Dũng là 1 tổn thất to lớn.

Hồng Duy đá càng ngày càng tốt. Tất nhiên là còn hạn chế nhưng so với chính e nó thì tiến bộ vượt bậc.

Thanh thì phong độ khá phập phù.

Tấn Tài đá non nhưng nhiệt (có lẽ do tinh thần tốt) và các phương án tạt cánh hiệu quả tốt hơn Thanh.

Xuân Trường lối chơi hiện tại ko đáp ứng đc chuyên môn toàn đội. Nhất là đá với đối phương pressing gắt.

Hơi lạ là mấy trận dễ ông thầy toàn sử dụng Trường cho phương án thay người chứ ko trao cơ hội cho Đức Huy, Mình Vương??

xbadboyz

Xe điện
Trước đây các cụ báo vì XT là Xavi, TA là Iniesta một phần do TA có khả năng giữ bóng, qua người thoát pressing, XT phất bóng phát động hướng tấn công. Để dùng được cả 2 cầu thủ này lại cần 1 máy quét tỉnh riệu như Budquest. Nhưng ở VN không có ông nào được coi là Budquest (Huy Hùng ở AFF 2018 được thiết kế cho vị trí này) do đó vai trò của XT không thể phát huy được.
Ngoài ra XT khá yếu ở khả năng tranh chấp dù thể hình không tệ, các vệ tinh xung quanh không đủ thể lực để lên công về thủ nhanh như điện cho những cú phất ra 2 cánh phản công, về thủ xong không chạy lên đủ nhanh nên lối chơi của VN phản công là 1 ông giữ bóng (TA hoặc HĐ) thoát pressing đẩy ra cho ông khác phất lúc đó cánh dâng đủ tầm. Gặp những đội có đôi cánh cơ động khoảng thời gian này họ theo người sát và lùi kịp hoặc trung vệ bắt bài dạt cánh là hết vị.
Chính vì thế XT khó có cửa chơi ở tuyển nữa khi HD trở lại, những mầm non mới nổi lên kiểu như HĐ.

ngoctu2109

Xe tăng
E thấy Tấn Tài hiệu quả mà ít được sử dụng, các trận đc dùng đá khá hay và nhiệt, trận gặp Tàu khựa ở vòng lại WC còn ghi bàn. Cu này đá còn quái và có tí tiểu xảo tích lũy đc từ võ lích. Hi vọng trận này đá thay Văn Thanh.

Camontinhyeu

Xe điện
HLV là người hiểu nhất cầu thủ. Với lực lượng hiện tại em thấy lạ sao Tấn Tài ko dc vào đội hình chính thay Văn Thanh

vừa đi vừa láii

Xe container
Tấn Tài đã còn non quá.
Em chưa duyệt Văn Thanh nhưng trận này phải có hắn. Dù sao phòng thủ cũng yên tâm, thể hình tốt làm cho đối e dè cũng là thành công ;))

superPDP

Xe điện
Thiếu Hùng Dũng là 1 tổn thất to lớn.

Hồng Duy đá càng ngày càng tốt. Tất nhiên là còn hạn chế nhưng so với chính e nó thì tiến bộ vượt bậc.

Thanh thì phong độ khá phập phù.

Tấn Tài đá non nhưng nhiệt (có lẽ do tinh thần tốt) và các phương án tạt cánh hiệu quả tốt hơn Thanh.

Xuân Trường lối chơi hiện tại ko đáp ứng đc chuyên môn toàn đội. Nhất là đá với đối phương pressing gắt.

Hơi lạ là mấy trận dễ ông thầy toàn sử dụng Trường cho phương án thay người chứ ko trao cơ hội cho Đức Huy, Mình Vương??
Đức Huy gần đây ko đc đá có nhiều trận cho vào ngáo ngơ mất bóng giữa y hệt thằng XT. Có thằng MV thì đá rất nhiệt nhưng ít được cho vào, thằng này sút xa cũng hay

nicholas1618

Xe điện
Đức Huy gần đây ko đc đá có nhiều trận cho vào ngáo ngơ mất bóng giữa y hệt thằng XT. Có thằng MV thì đá rất nhiệt nhưng ít được cho vào, thằng này sút xa cũng hay
Thế nên mới nên cho vào mấy trận dễ để lấy lại nhịp.

conco1978

Xe tăng
Hay MV chính là con bài tẩy của ông Park!

namcutthoi

Xe buýt
Hay MV chính là con bài tẩy của ông Park!
Trong các cầu thủ HAGL lên tuyển lần này thì Vương và Toàn có tinh thần khát khao chơi bóng nhất. Vương rất hay khi được đẩy lên sát sau lưng tiền đạo. Những pha đập nhả cự ly ngắn giữa Vương với Quang Hải thẳng mặt 16m50 sẽ rất hữu ích khi đối phương bắt chết 2 cánh của ĐTVN.
Em cũng nghĩ Mr Park sẽ dùng MV như giải pháp phá vỡ bế tắc

wildcat74

Xe điện
Em thấy MV là mẫu tiền vệ rất khéo, cặp quang hải -minh vương nên được cân nhắc. Hàng thủ Thái tiếng thế giải này chưa va phải đội nào có hàng tiền vệ mạnh, cho nên chưa thể nói lối đá pressing tầm cao của Thái là hiệu quả.

tratida

Xì hơi lốp
Trong các cầu thủ HAGL lên tuyển lần này thì Vương và Toàn có tinh thần khát khao chơi bóng nhất. Vương rất hay khi được đẩy lên sát sau lưng tiền đạo. Những pha đập nhả cự ly ngắn giữa Vương với Quang Hải thẳng mặt 16m50 sẽ rất hữu ích khi đối phương bắt chết 2 cánh của ĐTVN.
Em cũng nghĩ Mr Park sẽ dùng MV như giải pháp phá vỡ bế tắc
khát khao thể hiện bằng gì ạ? em thật em mong thằng Toàn nó bớt chạy bừa giùm, chịu khó tập chơi có nhịp độ, phối hợp gọn gàng, chỉ bứt tốc khi cần thiết. chứ toàn chạy xong mất người, chuyền cho thì vào chỗ bí ko kết nối được hoặc nguy cơ ăn phản công rất cao. Nó khát khao kiểu đấy em lại sợ

Balantines17

Xe hơi
Trận mai e nghĩ mình sẽ phủ đầu 10-15p đầu trận