[Funland] Hội đồng HLV Online Thái Lan - Phần 2

Sky_Walker

Xe máy
Đợt này xong không biết HLV Thái có bị thất nghiệp không. Chả biết lấy lý do covid thì có thuyết phục không nhỉ?

AnhTiếnMobile

Xe điện
Đây cụ ơi. Em tóm tắt một chút về tâm trạng của các HLV Online Thái Lan nhé các cụ.

Khi trận đấu chưa bắt đầu thì tất cả đều vui vẻ, khen ngợi ông Nishino khi bố trí đội hình ra sân đúng theo ý của Hội đồng HLV Online Thái. AS9, Ekanit được tung hô rầm trời, và mọi người đều tâm đắc với cách Supachok được để ngoài do đã có 1 thẻ vàng. Mọi người đều bàn luận rôm rả về trận gặp UAE sắp tới. Nhiều người còn bảo, dư lày thì Messi Jay (Chanathip) và Theerathon đếch còn cơ hội lên tuyển nữa rồi. AS9 được tung hô lên mây xanh. Hầu hết đều dự đoán tỉ số là 3-0, 5-0, 6-1... nghiêng về Thái Lan. Ngoài ra cũng không tiếc lời dè bỉu ngôi sao trẻ Egy bên Indo.

Tinh thần lạc quan bắt đầu đi xuống khi Indo gỡ 1 - 1. Các HLV Online bắt đầu kêu gào: thằng đe,o nào đá cánh trái đấy nhỉ? Theerathon đâu? Ô, không ai đá giữa à? Ối, Chanathip ơi. Thằng mả m.e Ekanit đá đấm như hạch ở CLB mà sao lại có tên trong đội hình xuất phát nhỉ? Thằng này bị Quang Hải đốn cho đi viện, mất phong độ rồi sao lão Nishino còn gọi?

Khi Thái nâng tỉ số lên 2 - 1, các ngài HLV lại hào hứng nói: AS9 có thể cân cả Asean. Hãy tha lỗi cho Ekanit... Đến khi Indo gỡ 2-2, các ngài lại bắt đầu xôn xao.

TSB thằng Egy, nó bỏ túi hậu vệ Thái dễ như bỡn. Sao lão Nổ không thay người. Thôi, bcmn rồi. Chúc mừng Việt Nam nhé. Việt Nam đang cười giòn tan đây. Mà tự dưng lại nhớ Zico (Kiatisuk) thế không biết. Ông ta luôn thay người rất nhanh. Tôi cần thay 5 vị trí trên sân. Lão Nổ chán Thái nên cố tình làm rối loạn đội hình để lấy tiền đền bù đây mà. Hãy mang một HLV Hàn Quốc về đây. Họ kỉ luật vãi cả ra. Ôi, bcmn. Indo đá dư lày thì trận sau làm gì còn người để đá. Ối, nhục quá. Thằng già nhất của Indo là thằng Evan Dimas mới có 26 tuổi, còn lại toàn 19, 20 mà Thái không ăn được dư lày thì thôi về đá Seagames thôi. Tộ xư, Thái đang tranh vé đi Asian Cup à. Thôi, đêm nay lại mất ngủ rồi. HLV Park Shin Tông chuẩn thế. Làm ơn hãy mời HLV Hàn Quốc về đây. Bọn Nhật đe,o có vẹo gì cả. Mà thằng chủ tịch béo ú (FAT - LĐBĐ Thái Lan) nó phá nát tuyển Thái roài. Ối giời ôi, đêm nay dài quá. Hức hức...
Hội đồng bên đó gào thét khản cổ rồi :)) . Phỏng cụ !

Chĩm111

Xe điện
Sau khi biểu tượng của bóng đá Thái Lan, ông Kiatisuk sang Việt Nam làm HLV trưởng CLB HAGL, Hội đồng HLV Online Thái Lan đã mở cuộc họp trực tuyến với chủ đề: Đội tuyển Thái Lan có chơi 3-5-2 giống đội của Zico (đội HAGL)?

Mở đầu cuộc họp, HLV mang bí số 6048948 phát biểu:
Tôi đã xem HAGL đá nhiều lần, họ chơi với sơ đồ chiến thuật 3-5-2, và tôi thấy rất ấn tượng, vì tuyến giữa có tới năm người, nên khi pressing lấy được bóng, nó sẽ có hiệu quả ngay lập tức (nguyên văn: đáng đồng tiền bát gạo.) trong việc phối hợp mở bóng sang biên phải, và điều này đã giúp HAGL thành công nhất trong lịch sử với việc ghi được nhiều bàn thắng nhất và để lọt lưới ít nhất. Các đường lên bóng của HAGL không tủn mủn, lắt nhắt như Đội tuyển Thái Lan trong quá khứ cũng do Zico (Kiatisuk) dẫn dắt, mà nhanh hơn, trực diện hơn nên có thể dễ dàng phá vỡ các khối phòng thủ vững chắc. Tôi thấy hệ thống chiến thuật này rất phù hợp với người Thái chúng ta. Và tôi tin rằng, nếu HAGL làm được thì Đội tuyển Thái Lan sẽ làm tốt hơn vì cầu thủ của ta chất lượng hơn cầu thủ của họ. Các đồng chí nghĩ sao khi Đội tuyển Thái Lan của chúng ta chơi 3-5-2 giống như đội của Zico?

Khi mọi người còn đang mải bàn tán thì HLV 5309389 lên tiếng:
HAGL có các cao thủ chơi một chạm tốt như Công Phượng. Chúng ta có tuyển thủ quốc gia nào chơi được như Công Phượng hay không mà đòi chơi giống cách của HAGL?

HLV Flight B Tee Blue gật gù bổ sung:
Thái Lan có một cầu thủ chơi cho J-League rất tuyệt, nhưng chưa chắc đã có thể so sánh được với Công Phượng.

HLV 3086736 xen vào:
Đồng chí nhắc thới Chanathip hả? Dạo này tôi tự dưng thờ ơ với Chanathip quá. Đã ngừng tài trợ cho anh ta rồi.

HLV 5726191 hét to cảnh báo:
Các đồng chí hết bị ám ảnh bởi Đội tuyển Việt Nam, nay lại quay sang ám ảnh HAGL với lại Công Phượng đó hả? Bệnh nặng quá rồi.

Một số HLV cho ý kiến:
Chúng ta đã quen với sơ đồ 3-5-2 từ xưa tới nay, tại sao giờ lại đi theo 4-2-3-1 của bác Nishi nhỉ?

Có ý kiến hỏi:
Nishi là ai thế?

Một người đưa ra gói mì ăn liền gà cay nhãn hiệu Nishi.

Nhiều ý kiến tiêu cực bắt đầu râm ran:
Ối giời, Chok (Supachok), Nit (Ekanit), Din (Bordin - chạy cánh), cả Jay (Chanathip) xuống phong độ cả rồi thì đá đấm gì nữa. Giờ thì chỉ hy vọng vào kinh nghiệm mà thôi.

Thấy cuộc họp có chiều hướng đi đến đổ vỡ, HLV Người đàn ông giữ ánh sáng chốt lại:
Chọn hệ thống nào để chơi thì điều quan trọng nhất phải là các cầu thủ của bạn phù hợp với hệ thống nào? Thôi, giải tán cuộc họp.
Cụ vào dẫn thớt cái là xôm ngay ạ! :-bd
Hôm qua, bên thớt cá độ, may em kịp thời bẻ lái theo cụ, thế là lại được lùa thêm đàn ngựa nữa về ạ!

Chưa Có Dép

Xe điện
Mã thua là xứng đáng thôi, Thái hoà Indo thì không đáng, Indo yếu, chả có vẹo gì;
lỗi là của Nishino, ai dè tự tin cho đội hình dự bị ra đá, đến lúc cuống cuồng thay 3 cầu thủ chính vào thì không kịp;
Cay hơn ớt :D

TungThoc

Xe điện
Hội đồng HLV online của Thái vẫn nổ kìa: Đá như vậy xem có sướng không? Ép sân cầm bóng 65%, vô vàn cú sút, các cháu đá thế được bà con khen, hãy nhìn trên sân kìa, đừng nhìn tỷ số, chúng ta đang dạy các cậu nhóc indo đá bóng, nếu cứ đá thế này chúng ta sẽ vô địch mọi giả đấu, bây giờ trận đấu khép lại nên ăn mừng vì đội Thái vẫn chưa thua..., mọi sai lầm đều là không may, sau trận này Thái sẽ thắng UAE và cầm hoà đc với Malai,

Dan du an

Xe cút kít
Tóm lại có vẻ thể trạng người Đông Nam Á không thích hợp với môn thể thao này, thấy nước nào cũng tệ như nhau thôi.

Ngo Rung

Xe lăn
Hội đồng HLV online của Thái vẫn nổ kìa: Đá như vậy xem có sướng không? Ép sân cầm bóng 65%, vô vàn cú sút, các cháu đá thế được bà con khen, hãy nhìn trên sân kìa, đừng nhìn tỷ số, chúng ta đang dạy các cậu nhóc indo đá bóng, nếu cứ đá thế này chúng ta sẽ vô địch mọi giả đấu, bây giờ trận đấu khép lại nên ăn mừng vì đội Thái vẫn chưa thua..., mọi sai lầm đều là không may, sau trận này Thái sẽ thắng UAE và cầm hoà đc với Malai,
Thua trên thế thắng....câu này nghe quen quen :))

123 Uốn

Xe điện
Các bạn HLV online của Thái vui tính quá :)

cocsku

Xe cút kít
Người Thái hài hước thật khascvowis người Việt.

anh.tuan

Xe tải
Em vào hóng!!!!

Cô_đơn

Xe tải
Em nói một sự thật các cụ đừng ném đá em : Chắc 10 cụ trong cái thớt này hết 9 cụ từng ám ảnh về các trận Việt Nam thua Thái trong quá khứ .

So bì làm cái gì ? Giờ muốn so bì thì hãy xem quốc gia nào sớm hoạt động trở lại bình thường như trước dịch bệnh , người dân được tự do ko phải đeo khẩu trang khi đi xem đá bóng trực tiếp hay thoải mái đi dạo mà ko phải lo nhà chức trách phạt tiền .
Chả hiểu cụ còm gì! Trong cái thớt hay ntn

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mã thua là xứng đáng thôi, Thái hoà Indo thì không đáng, Indo yếu, chả có vẹo gì;
lỗi là của Nishino, ai dè tự tin cho đội hình dự bị ra đá, đến lúc cuống cuồng thay 3 cầu thủ chính vào thì không kịp;
Cay hơn ớt :D
Đen thôi :))
Nó thắng thì bố trí hợp lý, giấu đội hình...
Nó hòa, chủ quan

hung303

Xe điện
Em nói một sự thật các cụ đừng ném đá em : Chắc 10 cụ trong cái thớt này hết 9 cụ từng ám ảnh về các trận Việt Nam thua Thái trong quá khứ .

So bì làm cái gì ? Giờ muốn so bì thì hãy xem quốc gia nào sớm hoạt động trở lại bình thường như trước dịch bệnh , người dân được tự do ko phải đeo khẩu trang khi đi xem đá bóng trực tiếp hay thoải mái đi dạo mà ko phải lo nhà chức trách phạt tiền .
Cụ có đọc tiêu đề xem thớt này nói về vấn đề gì trước khi comt ko vậy ?

Mountain Men

Xe buýt

Lạc chuồng rồi cụ!
Đang fun và bàn luận thể thao L-)