[HĐCĐ] Hỏi du lịch ở Phan Rang

Dazhur

Xe hơi
Em có đợt công tác đầu tháng 4 ở miền Nam. Em định ghé qua Phan Rang chơi 2 ngày trước khi bay về (bay về từ sân bay Cam Ranh).

Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi là nếu ở Phan Rang (từ tầm 7h tối thứ 6 cho tới 12h trưa chủ nhật) thì có thể vs nên đi những đâu. Nên ở Ninh Chữ hay Vĩnh Hi? (Em thích biển nên chắc chắn chỉ ở quanh biển thôi). Nên ở khách sạn nào vs ăn ở đâu?

Em có 1 ngày thứ 7 free. Nên thuê ô tô tự lái hay xe máy hay đặt tour đi chơi?

Chủ nhật em về sân bay Cam ranh thì về bằng cách nào?

Em chưa đi khu vực đó bao giờ nên cũng hơi băn khoăn. Tìm hiểu qua mạng thì cũng ko đủ rõ ràng nên cụ nào ở đó cho thông tin chi tiết giúp em nhé.

BINH MINH 07

Xe điện
Ở Phan Rang em hay ở Ninh Chữ, cụ đi 1 mình thì chắc ko có nhu cầu ở Amanoi thì ở Hoàn Mỹ là ok nhất, mấy cái Anisse hay con gà vàng em ở rồi thua Hoàn Mỹ.
Chơi thì ra Vĩnh Hy, Vườn quốc gia Núi Chúa, Hang Rái, tháp Polang Garai...
Đi về Cam Ranh khoảng 70km thì bắt taxi, đi lại nếu có đk thì thuê xe ô tô còn xe máy cũng ok, nếu ở Ninh Chữ thì ra bờ biển ăn khá đa dạng, giá cũng vừa phải.

supersanhdieu

Xe buýt
nên thuê xe máy cụ ah, phan rang rất nhiều điểm tham quan, giá rổ rất hợp lý. Về SB CR chỉ có taxi thôi

Dazhur

Xe hơi
Em chỉ có 1 ngày ở Phan rang, vậy thì đi đc những điểm nào?

Thật ra em mới chỉ biết mỗi Vĩnh Hy thôi, nhưng Vĩnh Hy thì tới đó có gì? Có đi thuyền hay có gì đặc biệt ở đó ko?

Ngoài ra ở Phan Rang có đặc sản gì ko các cụ?

Dazhur

Xe hơi
Em vừa đi về cuối tuần rồi.

Em đi công tác miền Nam từ thứ 4. Thứ 4 bay vào tp HCM rồi xe đưa vào Đồng Nai họp rồi quay lại TP HCM. Thứ 5 làm việc ở TP HCM. Tối thứ 5 bắt xe vào Đà lạt thăm người ốm, sáng thứ 6 tới nơi vs 1h chiều, sau khi ăn xong em chạy ra Phan Rang.
Hôm sau em ở TTC nghỉ ngơi nguyên ngày.
Chủ nhật em thuê xe về, chạy qua vườn nho, ghé qua Hang Rái rồi đi đường biển Vĩnh Hy rồi ra sân bay.

Cá nhân em nghĩ là ở Phan Rang phù hợp với nghỉ ngơi. TTC là ổn so với em (em ở tòa nhà chứ ko ở mấy căn mái tam giác bé xíu). Diện tích khuôn viên rộng rãi, có cả bể bơi vs công viên nước. Chỉ có điều biển ở Phan Rang hơi bẩn (nhiều rong rêu vs túi nylon)

Ở đó, em chủ yếu ăn ở khách sạn. Ra ngoài ăn thì cũng chỉ tôm mực cua ghẹ. Ở dải phía nam miền Trung vs Nam em thấy ăn cua ghẹ tôm hùm ngon hơn miền bắc. Còn mực vs các loài vỏ cứng như hàu thì ko bằng.

Cơ bản em sẽ quay lại đây lần nữa.

matizdo

Xe tăng
Em vừa đi về cuối tuần rồi.

Em đi công tác miền Nam từ thứ 4. Thứ 4 bay vào tp HCM rồi xe đưa vào Đồng Nai họp rồi quay lại TP HCM. Thứ 5 làm việc ở TP HCM. Tối thứ 5 bắt xe vào Đà lạt thăm người ốm, sáng thứ 6 tới nơi vs 1h chiều, sau khi ăn xong em chạy ra Phan Rang.
Hôm sau em ở TTC nghỉ ngơi nguyên ngày.
Chủ nhật em thuê xe về, chạy qua vườn nho, ghé qua Hang Rái rồi đi đường biển Vĩnh Hy rồi ra sân bay.

Cá nhân em nghĩ là ở Phan Rang phù hợp với nghỉ ngơi. TTC là ổn so với em (em ở tòa nhà chứ ko ở mấy căn mái tam giác bé xíu). Diện tích khuôn viên rộng rãi, có cả bể bơi vs công viên nước. Chỉ có điều biển ở Phan Rang hơi bẩn (nhiều rong rêu vs túi nylon)

Ở đó, em chủ yếu ăn ở khách sạn. Ra ngoài ăn thì cũng chỉ tôm mực cua ghẹ. Ở dải phía nam miền Trung vs Nam em thấy ăn cua ghẹ tôm hùm ngon hơn miền bắc. Còn mực vs các loài vỏ cứng như hàu thì ko bằng.

Cơ bản em sẽ quay lại đây lần nữa.
Đặc sản Phan Rang còn có loa kéo hát đến tận 2-3h sáng ngoài bãi biển nữa cụ.