hỏi đương đi bái đính- Kênh Gà

hodovang

Xe máy
em định đầu năm mới từ Hà Nội đi Bái Đình du xuân trong một ngày.em muốn đi Bái Đình rùi đi suối nước nóng Kênh Gà ngâm mình cho gân cốt dãn nở.em chưa đi Kênh Gà bao giờ, mong các cụ chỉ đạo giúp trong 1 ngày đi như thế nào cho nó hợp lý.em cám ơn các cụ

Cụ đi Kênh Gà trước, rẽ vào đường đi Cúc Phương, từ Kênh gà ra BĐ có đường tắt, hỏi bà con địa phương là ra

hodovang

Xe máy
Cụ đi Kênh Gà trước, rẽ vào đường đi Cúc Phương, từ Kênh gà ra BĐ có đường tắt, hỏi bà con địa phương là ra
em muốn mình đi lễ chùa cầu may trước còn ăn uống chơi bờ để sau cụ ạ.theo các cụ 1 ngày đi Ninh Bình thì nên sau khi đi Bái Đính thì đi tham quan thế nào là hợp lý nhất.

hodovang

Xe máy
nhân tiện hỏi các cụ luôn là em rất thích món dê béo tương gừng, ăn ở chỗ nào là ngon và giá cả ok nhất ạ?em muốn đi bái đính xong rùi đi tham quan thêm một địa điểm nữa, trong 3 cái tam cốc bích động, nhà thờ đá và suối nước nóng thì chỗ nào gần Bái Đính và nên đi nhất.

huanpl

Đi bộ
Bác thích đi chùa trước mà đường dễ đi thì bác đến cổng đá Hoa Lư ở đầu tt Thiên Tôn đấy, rẽ vào đi qua xã Trường Yên là đến Bái Đính thôi ( khoảng 15km ). Xong bác thích tắm thì Kênh Gà, còn thích ngắm cảnh ko mỏi chân thì Tràng An mà quất =))