hỏi đường đi cát bà

ip8plus

Xe tải
Chào cụ Windymi- Em có tham gia chương trình 2 ngày 1 đêm trên Vịnh Lan Hạ. Nhân đây nhờ cụ Wind tư vấn giúp mấy vấn đề sau:
- Nếu đi ô tô từ Hà nội thì còn phải qua mấy phà để qua được Cát Bà. Gửi xe qua đêm ở Cát Bà vẫn OK chứ??? Nhờ cụ phác họa tuyến đường nên đi- thanks
- Nếu chỉ muốn chơi loanh quanh Hải phòng thì có nên gửi xe tại Hải Phòng rồi đi bus sang Cát Bà không? hay lái xe qua Cát bà là OK nhất??
- Sau 2 ngày 1 đêm trên Vịnh Hạ Lan, cụ tư vấn xem có chương trình gì thăm thú tại Cát Bà không? (em đi với gấu)

Thanks cụ Wind trước
Cụ đi về ntn view chút em định 30.4 này đi mà cũng ko rõ lắm. thanks

dongphuong031

Xe tăng
Cụ cứ lên đường đi thì thấy mọi việc không khó như cụ nghĩ đâu vì mọi nơi đều có biển chỉ dẫn rõ ràng mà, nói thêm để cụ chuẩn bị:
- Trạm cao tốc ra Đồ Sơn & Hải Phòng là trạm cuối. Cụ nên bám bên trái mà chạy vì chỉ xe nào đi Đồ Sơn hay Hải Phòng mới chuyển sang bên phải để ra, còn cụ chạy tiếp Đình Vũ - Quảng Ninh theo chỉ dẫn ở trạm, tuy nhiên đây là trạm cuối nên cụ phải trả tiền BOT (xe 7c em trả 210k).
- Cụ chạy tiếp khoảng gần chục cây sẽ thấy biển chỉ dẫn rẽ phải đi Quảng Ninh (từ xa đã nhìn thấy cầu Bạch Đằng), cụ tiếp tục chạy thằng theo chỉ dẫn đi Tân Vũ - Lạch Huyện thêm khoảng 15km nữa là đến bến phà Gót thuộc thị trấn Cát Hải, mua vé xe và người qua phà. Phà sang bên Cát Bà gọi là bến phà Cái Viềng, từ đây cụ chạy tiếp khoảng gần 20km là đến trung tâm thị trấn Cát Bà.
- Phà này nó còn chở cả xe tăng còn được nữa là vài cái xe tải xe khách ăn nhằm gì. :))
Cụ chưa cập nhật, từ nửa năm nay đã có lối rẽ thẳng từ cao tốc ra cầu Tân Vũ Lạch Huyện rồi chứ ko cần đi hết cao tốc mới vòng sang, nó sau nút Đồ Sơn tầm 4 km, là nút này, sau nút rẻ đi Cát Bà này mới đến nút rẽ đi Quảng Ninh.
Đầu nút rẽ có biển 60km/h, túm lại có nhiều biển báo rất to, ghi rõ 2km rẽ CB, sau đó 1 km rẽ CB.. túm lại dễ đi.

dongphuong031

Xe tăng
9h cable mới chạy thì không kịp rồi.
mà 1h một lượt chắc đến 9h mở cửa, hết khách thì dừng để 10h chạy nhỉ.
Cụ cho e hỏi đi từ Cái Viềng về thì có phương tiện công cộng gì ạ? đi bao lâu ạ?
em muốn đi tour Lan Hạ nhưng chỉ thích đi trong ngày thôi; không thích ngủ ở CB.
Nếu vậy cụ đi xe từ HN lúc sáng đến gần trưa là đến (xe nó có xuồng đưa đón nên ko cần đợi phà sẽ nhanh) từ HN xuống mất 3,5 tiếng (mấy hãng xe ở có VP ở Nguyễn Hữu Huân, hoặc bến Mỹ Đình có xe limou. Ra đến nơi ăn trưa, đi Vịnh tuyến tàu ghép thường chạy 1h đến 3h về, cụ ra sớm hơn ra bến tầm 11-12h thì đi Vịnh luôn, ăn trên tàu hoặc mấy điểm dưới vịnh đầy đồ măm, 4h chiều lại lên xe tầm 8-9h tối về đến HN (chú ý vé xe mua khứ hồi, nó sẽ alo đón cẩn thận)

Muomchua

Xe điện
Cụ chưa cập nhật, từ nửa năm nay đã có lối rẽ thẳng từ cao tốc ra cầu Tân Vũ Lạch Huyện rồi chứ ko cần đi hết cao tốc mới vòng sang, nó sau nút Đồ Sơn tầm 4 km, là nút này, sau nút rẻ đi Cát Bà này mới đến nút rẽ đi Quảng Ninh.
Đầu nút rẽ có biển 60km/h, túm lại có nhiều biển báo rất to, ghi rõ 2km rẽ CB, sau đó 1 km rẽ CB.. túm lại dễ đi.
Vâng, thông tin em viết là từ tháng 2/2019, cách đây hơn 2 năm rồi cụ.

dpl

Xe lăn
Nếu cụ sang Cát Bà từ phà Gót th ìbên kia là bến Cái Viềng, cứ theo đường ven biển mà chạy, đường tốt mà, bám phải mà chạy. Còn đường kia là đi sát Cổng Vườn Quốc Gia Cát Bà, cho các xe sang Cát Bà từ Tuần Châu, đỗ bến Gia Luận. Có đi nhầm đường thì cũng đến thị trấn CB hết :))
Mai cn e về cứ gia luận mà đi cho đỡ tắc cụ nhỉ

Muomchua

Xe điện
Mai cn e về cứ gia luận mà đi cho đỡ tắc cụ nhỉ
Nếu đi Gia Luận cụ phải hỏi giờ phà cho đỡ mất thời gian không thì lỡ phà đấy, nó không chạy liên tục như phà Gót - Cái Viềng đâu.

Muomchua

Xe điện
Nếu đi Gia Luận cụ phải hỏi giờ phà cho đỡ mất thời gian không thì lỡ phà đấy, nó không chạy liên tục như phà Gót - Cái Viềng đâu.
Cụ check lại giờ phà nhé:
  • Cát Bà Tuần Châu: 9h00, 11h30, 13h00, 15h00, 16h00.