Hỏi đường đi Đền Củi (Ông Hoàng Mười) Hà Tĩnh - Khẩn

PARASUCO

Xe tăng
Đền ở vinh là ngay gần con suối ở đây tối họ hay cho hầu đồng nên lắm lúc vào phải đợi không có chỗ đặt lễ , đi xong đền đấy mới ra hà tĩnh đền ở đây là mộ ông , nằm giữa cánh đồng nên to đẹp và hoành tránh lắm .
Theo em biết thì cụ nói chưa chuẩn.

Đền ông Hoàng Mười thì ở Vinh, đi đường 1, ngay ngã tư trước cầu Bến Thủy thì cụ rẽ tay phải, chạy cỡ 4km thì đến Đền Ông Hoàng Mười (bên tay trái)

Đền củi (mộ ông Hoàng Mười) thì nằm trên đất Hà Tĩnh, đường đi thì như cụ đã tả.

taotau

Xe tải
Các cụ cho cháu hỏi, sắm lễ để đi đền Ông Hoàng Mười thì gồm những gì ợ?
Có cụ nào có bài khấn nào hay ko? Giúp nhà cháu với, sáng mai nhà cháu bắt đầu khởi hành rồi.

Quickie

Xe buýt
Các cụ cho cháu hỏi, sắm lễ để đi đền Ông Hoàng Mười thì gồm những gì ợ?
Có cụ nào có bài khấn nào hay ko? Giúp nhà cháu với, sáng mai nhà cháu bắt đầu khởi hành rồi.
Bẩm các cụ, em cũng hỏi như cụ này thêm nữa là ăn tối ở Vinh có chỗ nào ngon nhờ các cụ chỉ giáo ạ, em xin đa tạ các cụ

slacker

Xe máy
Các cụ nên ăn ở Minh Hồng (ngay ngã tư ga vinh) hoặc Thủy Linh cuối đường Lê Hồng Phong,gần Lê Hồng Phong cắt đường 32.Hai quán này e thấy ăn ngon ,nhất là gà luộc:D
Sang trọng hơn các cụ zô Huynh đệ ăn đồ rừng

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Các cụ cho em hỏi từ trung tâm Hà Nội đi đường 1 vào đến đển củi ông 10 khoảng cách bao xa?

đi là đến

Đi bộ
Các bác cho em hỏi ăn trưa ở gần cầu bến thủy Hà Tĩnh có quán nào ăn ngon bổ rẻ không ạ?

beetle

Xe tải
Sáng sớm mai em đi Lăng và đền ông Mười, nhờ các cụ cập nhật ạ:
Năm ngoái em đi theo đoàn nên không nhớ chi tiết lắm, hình như là:
Cát Linh - Đại lộ Thăng Long - rẽ trái QL21, đường HCM (Lạc Thủy-Yên Thủy-Ngọc Lặc-Thái Hòa), đến Đô Lương thì rẽ trái đường 15, rồi 46 vào Vinh.
Em vừa xem lại trên Vietbando thì đường này mất đến 420km (vào đến đền Chợ Củi)

Các cụ chỉ giúp em đường nào tối ưu hơn không ạ, em cần đường đẹp, dễ đi, nhanh, ít các đoạn nhạy cảm (dễ bị lỗi vạch liền, tốc độ), dù bình thường em luôn tuân thủ luật, biển báo nhưng mắt cận nhỡ có lúc sơ sẩy :D
Em đi sáng sớm, về đến nhà tầm trước 12h đêm, có 2 lái đổi nhau.

Cảm ơn các cụ ạ!

CXP

Xe buýt
Sáng sớm mai em đi Lăng và đền ông Mười, nhờ các cụ cập nhật ạ:
Năm ngoái em đi theo đoàn nên không nhớ chi tiết lắm, hình như là:
Cát Linh - Đại lộ Thăng Long - rẽ trái QL21, đường HCM (Lạc Thủy-Yên Thủy-Ngọc Lặc-Thái Hòa), đến Đô Lương thì rẽ trái đường 15, rồi 46 vào Vinh.
Em vừa xem lại trên Vietbando thì đường này mất đến 420km (vào đến đền Chợ Củi)
Đi đường HCM đến Thái Hòa thì kụ rẽ trái luôn vào đường 48 xuống Yên Lý rồi đi tiếp theo QL1 thì gần hơn đấy. Đường 48 mới làm lại, mặt đường tốt. Đi đường mất chừng 7 - 7,5 tiếng cả dừng ăn (em đi Cửa Lò-HN từ 10h sáng thì 16:30 về đến Khuất Duy Tiến, ăn trưa khoảng 1 tiếng). Kụ có 2 tài thì đi ngon.

Chỉnh sửa cuối:

beetle

Xe tải
Đa tạ cụ, em vừa đến Thường Xuân rồi, cái Papago R6600 của e không nhận dc vệ tinh, chắc tại tối qua vừa cập nhật bản đồ 2012Q3, hic, đang dùng googlemap trên mobile :(

beetle

Xe tải
Đa tạ các cụ, em vừa về xong.
Chiều đi: từ big C - Láng Hòa Lạc - QL21 ra Xuân Mai, đi tiếp QL21 ra đường HCM: Lạc Thủy-Yên Thủy-Ngọc Lặc-Thái Hòa-rẽ trái QL48-đến QL1A rẽ phải vào Vinh (lẽ ra ra có thể đi thẳng QL1A đến Lăng ông Mười ở Nghệ An luôn nhưng em quên theo dõi Map nên vào Vinh, vòng mất 1 tẹo.
Chiều về: từ Đền Chợ Củi qua cầu Bến Thủy rẽ trái QL1A, đi 1 đoạn rẽ trái đi Nam Đàn-Đô Lương-QL15 đi Tân Kỳ, rẽ phải vào đường HCM-về đến QL21 cắt QL6 thì rẽ QL6 về HN.
Thời gian:
Chiều đi 6h10' từ bigC, không nghỉ và có đổi lái (5h sáng ở bigC, 11h10 đến Lăng), nếu tính từ nhà thì mất 6h40' (có đón thêm 1 người trên đường đi + đổ xăng ở Lê Văn Lương)
Chiều về 7h10' về đến tận nhà ở Cát Linh, ông anh lái khoảng 70km, còn em lái nốt, cũng không nghỉ (16h bắt đầu từ quán Quý Hán gần cầu Bến Thủy (phía Hà Tĩnh, ăn ngon bổ rẻ), 23h10 cất xe vào nhà.

Chỉnh sửa cuối:

beetle

Xe tải
Đêm qua về mệt quá nên k viết được nhiều ạ.

Kinh nghiệm em rút được là:
- Nếu thời gian sắp xếp được thì nên đi vào sáng sớm hoặc ban ngày để nâng tầm quan sát. Như vậy có thể đi 4h sáng hôm trước, nghỉ lại ít nhất 1 đêm, tùy theo công việc, hôm về ăn sáng ở Vinh rồi về.
- Đường HCM đẹp, vắng xe hơn QL1A nhiều nhưng vẫn cần tập trung quan sát, để ý phát hiện và giảm tốc, để sẵn chân lên bàn phanh khi thấy có đường ngang (có biển báo hoặc không), thỉnh thoảng có trâu bò hoặc dân bản địa, 2B toàn không đội mũ BH, đi giữa đường,...
- Tốt nhất chuẩn bị ít đồ ăn nhẹ, nước uống, bò húc, cafe, vì dọc đường không hiếm chỗ ăn lắm, nhưng em lạ nước lạ cái, sợ không đảm bảo (vệ sinh & giá cả), cũng không thấy hàng nào nhiều xe để mà vào (như đi đường 1A).
- Như em lần sau sẽ tránh đường 1A tối đa bằng cách đi qua Nam Đàn, cả chiều đi lẫn chiều về, cho nhàn. QL15 (qua Đô Lương, Nam Đàn) hơi nhiều cua, đường không to lắm nhưng ít xe, đỡ phải vượt.

- Nếu phải đi tối thì có thể có 1 số vật thể di chuyển trên đường mà không có đèn (2B, xe trâu, người đi bộ...) nên bật pha + quan sát, khi thấy xe ngc chiều thì hạ pha, giảm tốc độ, thỉnh thoảng đá pha để quan sát, chú ý nhớ khoảng cách vừa quan sát được để khi đi gần hết khoảng cách đó lại nháy pha tiếp để quan sát đoạn tiếp theo, đến khi hết xe ngc chiều thì lại dựng pha lên.

- Đổ xăng: 2 lần gần nhất vào đây, em đều bị ấn tượng không tốt với các cây xăng:
Năm ngoái, vào đổ xăng ở cây xăng gần chợ Vinh thì phải (chợ to, bán hải sản), lúc em vừa cho xe vào thì bà chị mang quà đến, chạy ra nhận và chào hỏi, xong vào trả tiền, lên xe nghĩ lại thì thấy đã bị ăn gian (đoán là nó không cho đồng hồ về 0 trc khi đổ) vì số tiền nhiều hơn mức xăng đã đổ, thôi bỏ qua.
Vừa rồi, đi QL15 về qua Tân Kỳ, gần đến ngã tư rẽ đi đường HCM thì vào đổ xăng ở 1 cây xăng tư nhân khá to (cỏ 3 cột, 2 diezel, 1 A92) có cả tên Doanh nghiệp 1 bên và logo của Petrolimez 1 bên. Đổ xong thấy mức giá xăng là 22300 (giá bt là 21900), hỏi NV bán xăng "sao lại giá này, 21900 cơ mà?", ẻm bảo "mới tăng giá!!!"
Lên xe vào mạng xem thì chả có tăng tiếc gì cả, lần tăng gần nhất cách đây 3 ngày lên 21.9.
Túm lại ác cảm với mấy cây xăng ở NA :D. Lần sau nếu đi, em sẽ để ý tìm cây xăng nào của Quân đội, hi vọng sẽ không bị ăn gian.

Đây là ý kiến của em, còn ít kinh nghiệm. Các cụ chỉ bảo thêm ạ.

anhtho

Xe ngựa
Các cụ cho em hỏi từ trung tâm Hà Nội đi đường 1 vào đến đển củi ông 10 khoảng cách bao xa?
Từ HN tới Vinh thì tùy cung đường, nó tầm 310km nếu cụ đi đường 1. Từ chợ Vinh vào đền Củi ông Mười khoảng 10km nữa.
Em mới đi Vinh vào ăn cưới ở Nam đàn. Lúc đi chạy đường 1, lúc về qua Nam đàn, Đô lương qua đường HCM, xa hơn 90km !.
Em xuất phát 6h, 2 h vào tới nơi. Ăn cưới xong các thủ tục, 5h pm chạy về theo đường HCM, đúng 11h về tới cầu Hà Đông.
Ăn trưa ở Hoàng Mai, ngon hơn Minh Hồng nhiều.

nghductho

Xe đạp
Đùng là có 2 đền thờ Ông Hoàng mười:
- 1 ở Nghệ An: cụ đi theo QL1 đến chợ Vinh hỏi đường đi cầu Cửa Tiền rồi hỏi tiếp đến đền ông Hoang Mười, hoặc đến Quán Hành có đường tránh Vinh bác đi theo đường tránh gần cuối đường tránh sẽ có biển chỉ dẫn.
- 1 ở Hà Tĩnh: cụ đi theo QL1 qua cầu Bến Thủy 10km nó nằm ngay bên phải.
Thực ra 2 ngôi đền này rất gần nhau chie cách nhau 1 con sông đứng bên này thấy đền bên kia, chúc cụ có chuyến đi an toàn:69:
Đền ở Hà Tĩnh là nơi ông Mười bị thương, sau khi vượt sông, ông sang Nghệ An (Đền ông Mười ở Nghệ An). Có xe thì nên đi cả 2 các bác a! Để biết đây đó.

Đức NA

Xe tải
Đêm qua về mệt quá nên k viết được nhiều ạ.

Kinh nghiệm em rút được là:
- Nếu thời gian sắp xếp được thì nên đi vào sáng sớm hoặc ban ngày để nâng tầm quan sát. Như vậy có thể đi 4h sáng hôm trước, nghỉ lại ít nhất 1 đêm, tùy theo công việc, hôm về ăn sáng ở Vinh rồi về.
- Đường HCM đẹp, vắng xe hơn QL1A nhiều nhưng vẫn cần tập trung quan sát, để ý phát hiện và giảm tốc, để sẵn chân lên bàn phanh khi thấy có đường ngang (có biển báo hoặc không), thỉnh thoảng có trâu bò hoặc dân bản địa, 2B toàn không đội mũ BH, đi giữa đường,...
- Tốt nhất chuẩn bị ít đồ ăn nhẹ, nước uống, bò húc, cafe, vì dọc đường không hiếm chỗ ăn lắm, nhưng em lạ nước lạ cái, sợ không đảm bảo (vệ sinh & giá cả), cũng không thấy hàng nào nhiều xe để mà vào (như đi đường 1A).
- Như em lần sau sẽ tránh đường 1A tối đa bằng cách đi qua Nam Đàn, cả chiều đi lẫn chiều về, cho nhàn. QL15 (qua Đô Lương, Nam Đàn) hơi nhiều cua, đường không to lắm nhưng ít xe, đỡ phải vượt.

- Nếu phải đi tối thì có thể có 1 số vật thể di chuyển trên đường mà không có đèn (2B, xe trâu, người đi bộ...) nên bật pha + quan sát, khi thấy xe ngc chiều thì hạ pha, giảm tốc độ, thỉnh thoảng đá pha để quan sát, chú ý nhớ khoảng cách vừa quan sát được để khi đi gần hết khoảng cách đó lại nháy pha tiếp để quan sát đoạn tiếp theo, đến khi hết xe ngc chiều thì lại dựng pha lên.

- Đổ xăng: 2 lần gần nhất vào đây, em đều bị ấn tượng không tốt với các cây xăng:
Năm ngoái, vào đổ xăng ở cây xăng gần chợ Vinh thì phải (chợ to, bán hải sản), lúc em vừa cho xe vào thì bà chị mang quà đến, chạy ra nhận và chào hỏi, xong vào trả tiền, lên xe nghĩ lại thì thấy đã bị ăn gian (đoán là nó không cho đồng hồ về 0 trc khi đổ) vì số tiền nhiều hơn mức xăng đã đổ, thôi bỏ qua.
Vừa rồi, đi QL15 về qua Tân Kỳ, gần đến ngã tư rẽ đi đường HCM thì vào đổ xăng ở 1 cây xăng tư nhân khá to (cỏ 3 cột, 2 diezel, 1 A92) có cả tên Doanh nghiệp 1 bên và logo của Petrolimez 1 bên. Đổ xong thấy mức giá xăng là 22300 (giá bt là 21900), hỏi NV bán xăng "sao lại giá này, 21900 cơ mà?", ẻm bảo "mới tăng giá!!!"
Lên xe vào mạng xem thì chả có tăng tiếc gì cả, lần tăng gần nhất cách đây 3 ngày lên 21.9.
Túm lại ác cảm với mấy cây xăng ở NA :D. Lần sau nếu đi, em sẽ để ý tìm cây xăng nào của Quân đội, hi vọng sẽ không bị ăn gian.

Đây là ý kiến của em, còn ít kinh nghiệm. Các cụ chỉ bảo thêm ạ.
Xăng ở Vinh lúc nào cũng đắt hơn HN cụ nhé! chắc là tiền vận chuyển hay sao đấy. Vì e chuyên tuyến này ạ, Cứ HN đầy bình, xong Vinh ra lại đầy bình ở Vinh ra, e kg mua dọc đường bao giờ vì e chạy A95.

Chỉnh sửa cuối:

Super_voz

Xe buýt
Các cụ ơi em đang nằm trên tàu, sáng sớm mai đến Vinh, em muốn đi lễ ông Hoàng Mười, các cụ tư vấn cho em lịch trình và các đi với ạ.

Minhgtc

Đi bộ
Có thể đi đường I hoặc đường mòn HCM. ( Đường mòn xa hơn 60km nhưng thoáng trong lành và ko lo tắc đường :-|)
Đền ông Hoàng Mười ở 2 nơi Nghệ An và Hà Tĩnh (2 nơi cách nhau 15km).
Chúc bác thượng lộ bình an và vui vẻ.