Hỏi đường đi Hà Nội - Ressort Emeralda Ninh Bình

nolove

Xe hơi
Chào các cụ,

Lần đầu tiên em đi cung đường này, em cũng tham khảo lướt qua các topic trước & kết hợp xem google map, em cũng chưa rõ lắm là nên đi đường nào dễ nhất, an toàn, và các bẫy phạt bắn tốc độ của xxx. Em chỉ sợ vừa đi vừa dò đường lại đi dưới tốc độ cho phép cũng mệt ạ.

Em vẽ cung đường em đi như sau các cụ xem có ổn ko nhé.

HN - Pháp Vân Cầu Giẽ - đến đoạn ngã rẽ Nam Định-Phủ Lý (gần UBND Liêm Tuyền) rẽ phải đi TL494 - đến giao cắt AH1 thì rẽ trái - đi thẳng đến Cầu Khuất thì rẽ phải 1 đoạn rồi rẽ trái đi ven cái hồ nhỏ 1 đoạn là tới Ressort Emeralda thuộc xã Gia Viễn.

Các cụ thấy sao ạ, xin các cụ 1 lời khuyên, em sẽ vodka đầy đủ @};-

Vũ Dũng

Xe hơi
Cụ đi Pháp Vân đi qua thành phố Phủ lý đến cầu Gián Khẩu cụ dẽ phải 7km nữa có biển chỉ dẫn bên phải vào resort. Từ biển chỉ dân vào còn 2km nữa. Cụ cứ đi đúng tốc độ thôi.

nolove

Xe hơi
Cụ đi Pháp Vân đi qua thành phố Phủ lý đến cầu Gián Khẩu cụ dẽ phải 7km nữa có biển chỉ dẫn bên phải vào resort. Từ biển chỉ dân vào còn 2km nữa. Cụ cứ đi đúng tốc độ thôi.
Cụ Dũng cho em hỏi đi cao tốc Pháp Vân Cầu Giẽ rồi tách xuống đi AH1 qua Phủ lý như thế nào ạ? Đường đi của cụ tức là từ Phủ Lý đến Cầu Gián Khẩu đi trên AH1 đúng không ạ?

Vodkaed cụ!

nolove

Xe hơi
Sao em trên xem Google Map, nếu đi qua Cầu Gián Khẩu thì đi qua khỏi thị xã Gia Văn rồi còn đâu? Khu ressort ở trước khi đến Cầu Gián Khẩu theo chiều Bắc Nam mà cụ?

Chỉnh sửa cuối:

chuot_bach

Xe tăng
Cụ đi đường cao tốc - rẽ xuống Phủ Lý - ra đường 1A đi về phía Ninh Bình, đến lối rẽ đi thị trấn Me, Nho Quan thì rẽ phải ( trước cầu Gián Khẩu tầm 2km), đi vào khoảng 2km ( qua cổng nhà máy xi măng) thì rẽ phải, đi thêm tầm 1km nữa thì resort ở bên tay trái. Về đường đi, cụ đi cao tốc đến Phủ Lý thì hầu như không có gì đặc biệt lắm, các biển đều rõ ràng, đường đẹp. Đoạn tp Phủ Lý biển đô thị khá dài ( dù đường đẹp, vắng), từ Phủ Lý đến lối rẽ đi Me, Nho Quan có 2 đoạn biển báo đô thị, còn lại thì đều 80. Đường mới làm xong nên khá đẹp.
Cụ có thể đi cao tốc đến tp Ninh Bình ra đường 1A rẽ quay lại về phía Phủ Lý, qua cầu Gián Khẩu 2km là đến lối rẽ trái đi Me, Nho Quan ( đi đường này thì yên tâm hơn), chỉ lưu ý đoạn hết cao tốc đến tp Ninh Bình chỉ được đi tối đa 60km/h.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cụ đi đường cao tốc - rẽ xuống Phủ Lý - ra đường 1A đi về phía Ninh Bình, đến lối rẽ đi thị trấn Me, Nho Quan thì rẽ phải ( trước cầu Gián Khẩu tầm 2km), đi vào khoảng 2km ( qua cổng nhà máy xi măng) thì rẽ phải, đi thêm tầm 1km nữa thì resort ở bên tay trái. Về đường đi, cụ đi cao tốc đến Phủ Lý thì hầu như không có gì đặc biệt lắm, các biển đều rõ ràng, đường đẹp. Đoạn tp Phủ Lý biển đô thị khá dài ( dù đường đẹp, vắng), từ Phủ Lý đến lối rẽ đi Me, Nho Quan có 2 đoạn biển báo đô thị, còn lại thì đều 80. Đường mới làm xong nên khá đẹp.
Cụ có thể đi cao tốc đến tp Ninh Bình ra đường 1A rẽ quay lại về phía Phủ Lý, qua cầu Gián Khẩu 2km là đến lối rẽ trái đi Me, Nho Quan ( đi đường này thì yên tâm hơn), chỉ lưu ý đoạn hết cao tốc đến tp Ninh Bình chỉ được đi tối đa 60km/h.
Lần trước iem đi CG-NB rồi lộn lại 1A cũ bị xa mất hơn chục km mà đường quay lại vẫn xấu.

chuot_bach

Xe tăng
Xa hơn thì đúng rồi nhưng đường ngon rồi cụ ah. Em mới đi trước Tết ( 25 hay 26 Tết gì đó)
Lần trước iem đi CG-NB rồi lộn lại 1A cũ bị xa mất hơn chục km mà đường quay lại vẫn xấu.

dothanh78

Xe máy
mai em cũng đi emeralda đây cụ đi cùng em cho khỏi lạc

dothanh78

Xe máy
em đi thế này: pháp vân ninh bình, từ ninh bình quay ngược đường 1 vài km ,rồi rẽ vào lối đi rừng cúc phương vài km là đến, toàn đường to đẹp đi cho sướng

nolove

Xe hơi
em đi thế này: pháp vân ninh bình, từ ninh bình quay ngược đường 1 vài km ,rồi rẽ vào lối đi rừng cúc phương vài km là đến, toàn đường to đẹp đi cho sướng
Thanks các cụ nhé. Em đi đến nơi, về đến chốn rồi. Chiều đi em đi PV-CG-NB thẳng 1 mạch, đến NB rồi rẽ phải ngược lại 10km là tới (đi qua cầu Gián Khẩu 1 tẹo là rẽ trái theo chiều NB-HN). Chiều về em đi sân Yên Thắng nên tiện đường ra cao tốc CG-NB hơn rất nhiều. Đi thỉnh thoảng 105km trong tầm kiểm soát, ko bị xxx thịt. : )

nolove

Xe hơi
xe em hôm đi PV-CG CG_NB, đèn báo có 16km/1l =>6,25l/100km, bình thường đi trong phố toàn 12,5 l/100km.

nowhereman

Xe hơi
Khai quật đồ cổ tí. Ngày mai em cũng đi Emeralda Ninh binh, nhờ các cụ update cho tí tình hình đường xá, đi thế nào cho đường tốt, ít ách tắc, ít xxx với ạ.

7diops

Xe hơi
Khai quật đồ cổ tí. Ngày mai em cũng đi Emeralda Ninh binh, nhờ các cụ update cho tí tình hình đường xá, đi thế nào cho đường tốt, ít ách tắc, ít xxx với ạ.
Nếu cụ đi cao tốc Pháp Vân - Ninh Bình, cụ nên ra khỏi cao tốc ở nút giao Liêm Tuyền (không đi kịch đến đường 10 Nam Định - Ninh Bình).

Sau khi ra ở nút giao Liêm Tuyền, cụ theo tỉnh lộ 494 (đường nhựa đẹp) khoảng 4 cây là sẽ ra đến quốc lộ 1A. Đi đường này thì không phải qua Phủ Lý nữa. Sau đó, chạy khoảng 15km, toàn đường nhựa đã làm xong (chỉ có 2 đoạn biển nội thị ngắn) là đến đoạn rẽ phải đi Nho Quan. Em vừa đi đầu tháng 4, theo em, đi đường đấy là hợp lý nhất nếu đến Gia Viễn vì đoạn từ TP Ninh Bình quay lại phải mất hơn 10 cây (tổng cộng sẽ phải chạy xa hơn ít nhất 20km) mà đường chưa làm xong.

escapes

Xe buýt
Các cụ hết sức chú ý tốc độ, có nhiều đoạn hạn chế tốc độ (khu dân cư...), xxx chuyên bắn mồm, một xxxx đứng ra giữa đường, cầm mảnh giấy, so biển số, rồi thông báo lỗi là anh đã quá tốc độ ở km số bao nhiêu, trên mảnh giấy, nguệch ngoạc biển số xe...như kiểu viết vội, lần trước em cũng đi resort này, cãi nhau một phen, không show được ảnh, nên đành giở bài cho em đi, nói chung, nếu đã hạn chế 50, các cụ cứ vít dưới 50, cho chúng nó hết vẹo.... khỏi hoạnh họe mất thời gian, mất cả hứng đi chơi.

Chỉnh sửa cuối: