Hỏi đường đi Mù Căng Chải

Sonduong.BMV

Xe container
Công tác chuẩn bị đã xong.

Lễ hôi Mường Lò - SVĐ Nghĩa Lộ thất thủ - Khoảng 6 giờ mọi người kéo đến sân vận động rất đông, Ban tổ chức chỉ đạo CSBV đóng cổng. Rất nhiều người chen lấn xô đẩy ở cổng. Khi mở hé cổng cho đoàn diễn viên vào thì mọi người xô vào, đợt 1 mốt ít người vào được. Sau đợt náy CS nắm tay nhau làm hàng rào. Sau khoảng 15 phút lại có đợt phá hàng rào CS lần 2, có lẽ phải vài trăm đến cả nghìn người xô đẩy, chen nhau, hàng rào CS đứt, dân và CS ngã chồng lên nhau. Đợt này có lẽ phải vài trăm người và được. May mắn trong số đó có em.

Chỉnh sửa cuối:

zonda82

Xe container
Em hóng chỉ sợ đường khó đi, con ngựa thồ của em nhích k nổi thì toi.

Sonduong.BMV

Xe container
Cụ thêm tí thông tin về tên, vị trí, món, giá....cho e xem với:P
Em ko để ý tên nhà hàng, nhưng rất rẻ, vào tủ chọn đồ. Cá suối rán giòn hoặc nấu canh chua rất ngon. 6 người gọi 1 đĩa dê tái chanh, 1 đĩa dê sào, 1 bát canh chua, 2 đĩa đậu sốt, rau cái luộc (rất ngon), riệu uống miễn phí mà hết có 450k. Hôm về cung tương tự như thế thêm đĩa cá suối rán thì hết 500k.
Thấy nó tính dê tái chanh hoặc dê sào 150k. Đĩa cũng to và đầy đặn, cơm canh thích ăn bao nhiêu cũng tính 1 mâm là 50k.
Nếu em tìn được thông tin về quán em ibox cho cụ sau.
ăn ở Tú Lệ cũng rẻ. 6 người ăn ngon và no nê hết 400k nhưng chỉ là quán nhỏ dọc đường thôi. Trêu chủ quán sao rẻ thế, chủ quán bảo đi vai chục mét nữa thì cũng như thế nhưng đắt gấp rưỡi. (cái nhà hàng mà chủ quán bảo đắt gấp rưỡi ấy thì bọn em cũng vào nhưng nó bảo hết đồ ăn rồi).
ăn ở khu Home stay thì nhờ nhà chủ làm đồ ăn cho. Khu này ko rẻ nhưng cũng OK. Bữa tối bọn em làm 2 con gà, 2 đĩa trâu sào, khoảng 0,5 kg thịt lợn gác bếp, riệu chủ nhà cũng cho uống miễn phí (bọn em mang riệu đi nhưng quên mất ngay từ bữa ăn đầu tiên nên toàn được free. ăn xong hỏi chủ quá hết bao nhiêu, chủ quán bảo trả bao nhiêu thì trả, bọn em trả 1 tr.
Với những người ưa dân dã thì ăn ngon.
Bọn em đi hôm đó đúng lễ hội nên hơi khó kiếm chỗ ăn chỗ ngủ.

Chỉnh sửa cuối:

hp40

Xe tăng
E qua mới về, bận quá, lại lái suốt nên ít hình. Nói chung là đường sá dễ đi (trừ vài đoạn như từ Ngọc Chiến (Mường La) sang TP Sơn La xấu, nhất là gần thủy điện Nậm Na. Ăn thì tầm trên 100k/ng (toàn ng tốt bụng) ko kể đồ uống

MCC 26/9

Xím Vàng (Bắc Yên-Sơn La) 28/9

Tìm bạn ku này chén mà ko có ợ:((

giangsuki

Xe ngựa
E qua mới về, bận quá, lại lái suốt nên ít hình. Nói chung là đường sá dễ đi (trừ vài đoạn như từ Ngọc Chiến (Mường La) sang TP Sơn La xấu, nhất là gần thủy điện Nậm Na. Ăn thì tầm trên 100k/ng (toàn ng tốt bụng) ko kể đồ uống

MCC 26/9

Xím Vàng (Bắc Yên-Sơn La) 28/9

Tìm bạn ku này chén mà ko có ợ:((

Quan trọng là Boing hịn nên đi quá zui nhề