[HĐCĐ] Hỏi đường đi Nà Hang

duc_santafe

Xe hơi
Cccm có cụ nào mới đi Nà Hang về cho e xin tí đường xá với.

Muomchua

Xe điện
Cụ ở Hải Phòng à? Đường đi thì cũng có vài tuyến khác nhau, nhưng theo em thì cứ đường tốt mà đi. Cụ chạy cao tốc HP-HN, ra đường 5 kéo dài qua cầu Đông Trù ra đường đi sân bay Nội Bài - vào cao tốc NB-LC, ra nút Phù Ninh đi Tuyên Quang. Qua Tuyên Quang đúng 31km có ngã 3 rẽ phải đi Chiêm Hóa, Na Hang.

lenamhung83

Xe tăng
Từ HN bác đi cầu Nhật Tân, cao tốc HN-LC đến nút Phù Ninh thì đi ra QL2 lên Tuyên Quang - đi tiếp QL2 có biển báo rẽ phải vào Chiêm Hóa - đi tiếp thì đến Na Hang

Voi coi HN

Xe tăng
Chạy đường Tuyên Quang như các cụ nói ở trên, không thì chạy Cao tốc HN - Thái Nguyên, Thái Nguyên - Chợ Mới lên Bắc Kạn Chạy qua Ba Bể QL279 sang, đoạn Ba Bể đèo dốc chút, nhưng đường đẹp, phong cảnh đẹp.

duc_santafe

Xe hơi
Thank's các cụ em cũng tính đi Tuyên quang lên nhưng search map thì thấy nó xúi đi đường qua Bắc Cạn nên ko biết nên đi đường nào.

leanhduc1707

Xe tăng
Cụ đi qua đường Tuyên Quang lành nhất

lenamhung83

Xe tăng
Thank's các cụ em cũng tính đi Tuyên quang lên nhưng search map thì thấy nó xúi đi đường qua Bắc Cạn nên ko biết nên đi đường nào.
Bác đi lên theo đường Tuyên Quang, còn đến Na Hang chơi ở đó rồi về theo đường 279 qua hồ Ba Bể, qua Bắc Cạn về Chợ Mới rồi theo cao tốc Hà Nội- Thái Nguyên về HN thì đỡ phải lăn tăn

duc_santafe

Xe hơi
Cụ ở Hải Phòng à? Đường đi thì cũng có vài tuyến khác nhau, nhưng theo em thì cứ đường tốt mà đi. Cụ chạy cao tốc HP-HN, ra đường 5 kéo dài qua cầu Đông Trù ra đường đi sân bay Nội Bài - vào cao tốc NB-LC, ra nút Phù Ninh đi Tuyên Quang. Qua Tuyên Quang đúng 31km có ngã 3 rẽ phải đi Chiêm Hóa, Na Hang.
Bác.ăn ngủ trên ấy thế nào ah

hptruong

Xe hơi
Đường hồ Ba Bể cách đây 4 năm e có đi 1 lần, đường rất nhiều đoạn bị sạc lở thậm chí rất nghiêm trọng chỉ có xe khách mới leo qua nổi, sedan bó tay. Đợt đó em đi innova, qua được tới Na Hang mới biết thoát nạn, nhìn chung đường hơi hãi. Từ Na Hang qua Hà Giang thì đường ổn không vấn đề gì.
Vì vậy nếu có cụ nào vừa mới đi bằng đường Ba Bể thì confirm lại thông tin, còn nếu không có thông tin mới nhất thì em thành thật khuyên bác nên đi đường Tuyên Quang

duc_santafe

Xe hơi
Đường hồ Ba Bể cách đây 4 năm e có đi 1 lần, đường rất nhiều đoạn bị sạc lở thậm chí rất nghiêm trọng chỉ có xe khách mới leo qua nổi, sedan bó tay. Đợt đó em đi innova, qua được tới Na Hang mới biết thoát nạn, nhìn chung đường hơi hãi. Từ Na Hang qua Hà Giang thì đường ổn không vấn đề gì.
Vì vậy nếu có cụ nào vừa mới đi bằng đường Ba Bể thì confirm lại thông tin, còn nếu không có thông tin mới nhất thì em thành thật khuyên bác nên đi đường Tuyên Quang
Thanks bác.thế thì hãi thật bác nhỉ.

Voi coi HN

Xe tăng
em vừa đi hôm mùng 7, đường vừa làm lại, nhẵn như giò lụa.

Voi coi HN

Xe tăng
Bác chủ ít đi đèo núi thì tốt nhất chạy đường Tuyên Quang là phương án an toàn, vì ít đèo dốc.
Đường Ba Bể giờ cũng làm lại đẹp cả rồi nhưng đoạn từ Nà Pặc hoặc Phủ Thông qua Ba Bể sang Na Hang tầm hơn 100Km đường quanh co, cua nhiều, khoảng 50km trong đó là leo đèo núi cao.

Muomchua

Xe điện
Bác.ăn ngủ trên ấy thế nào ah
[/QUOTE
Cụ chưa đi à? Lâu lắm rồi em không nghỉ ở Na Hang, còn trước đây khoảng gần chục năm em ở khách sạn mini Sao Mai, cũng bình dân lắm vì hồi ấy ở Na Hang ks còn ít, có Sao Mai, Việt Cường và lèo tèo vài nhà khách. Bọn em nghỉ ở Na Hang vì hôm sau thuê thuyền máy đi lòng hồ.
Năm ngoái em chỉ dừng chân ở Na Hang ăn trưa, thấy thay đổi nhiều, thấy quán đông nhất thị trấn là vào ăn thôi, em cũng quên không chụp ảnh. Nhà hàng nhỏ, giữa thị trấn, bên phải hướng từ Chiêm Hóa lên.

Muomchua

Xe điện
Nà Hang so vs Thác Bạc nơi nào đẹp hơn cccm nhỉ?
Cụ hỏi thế em biết trả lời thế nào, ví như cụ hỏi so với lòng hồ Hòa Bình hay hồ Thác Bà thì em còn trả lời được. Mà Thác Bạc cũng có nhiều nơi lắm, biết cụ hỏi cái nào? Thác Bạc Cát Cát Sapa, thác Bạc Ô Quy Hồ, thác Bạc Tam Đảo, thác Bạc Long Cung, Kim Bôi...
Na Hang cũng là lòng hồ nhân tạo, xây đập giữ nước để làm thủy điện Tuyên Quang, cũng như ở Hòa Bình và Thác Bà.
Gửi cụ mấy cái anh để cụ có khái niệm.
Đập thủy điện Tuyên Quang

Cảnh lòng hồ Na Hang

duc_santafe

Xe hơi
Cụ hỏi thế em biết trả lời thế nào, ví như cụ hỏi so với lòng hồ Hòa Bình hay hồ Thác Bà thì em còn trả lời được. Mà Thác Bạc cũng có nhiều nơi lắm, biết cụ hỏi cái nào? Thác Bạc Cát Cát Sapa, thác Bạc Ô Quy Hồ, thác Bạc Tam Đảo, thác Bạc Long Cung, Kim Bôi...
Na Hang cũng là lòng hồ nhân tạo, xây đập giữ nước để làm thủy điện Tuyên Quang, cũng như ở Hòa Bình và Thác Bà.
Gửi cụ mấy cái anh để cụ có khái niệm.
Đập thủy điện Tuyên Quang

Cảnh lòng hồ Na Hang
Sorry cụ.ấy là e có thằng cu em nó bảo đi Thác Bạc ở Tuyên Quang hay Yên Bái gì đấy nó nói đẹp lắm nên e mới lăn tăn.ảnh cụ chụp đẹp nhỉ.Thanks cụ