Hỏi Đường đi nghĩa trang đường 9 & thành cổ

Tamsach

Xe tăng
Mấy hôm nữa em có việc đi Quảng Trị. Các bác cho em hỏi từ Đồng Hới thì đi nghĩa trang đường 9 trước hay vào thành cổ Quảng Trị trước thì tiện ạ.Nhân thể thông tin hộ em chỗ ăn nghỉ tại Quảng Trị với ạ

vumanhduy

Xe tăng
Nghĩa trang đương 9 trên đương 9 đoạn từ đông hà lên khe sanh , từ đồng hới -đông hà rồi mới đến quảng trị
Mấy hôm nữa em có việc đi Quảng Trị. Các bác cho em hỏi từ Đồng Hới thì đi nghĩa trang đường 9 trước hay vào thành cổ Quảng Trị trước thì tiện ạ.Nhân thể thông tin hộ em chỗ ăn nghỉ tại Quảng Trị với ạ

chuot_bach

Xe tăng
Thực ra cũng tuỳ cụ chọn cung Đồng Hới - Quảng Trị bằng đường nào, nếu cụ đi đường HCM thì sẽ qua nghĩa trang đường 9 - Đông Hà - thành cổ. Còn nếu cụ đi đường 1A thì nên giải quyết công việc kết hợp vào thành cổ, lúc quay ra thì đi thử đường HCM sẽ qua nghĩa trang đường 9.
Em nhớ không rõ lắm thì khoảng cách từ chợ Đông Hà - thành cổ cũng tương đương khoảng cách từ chợ Đông Hà - nghĩa trang đường 9.

Tamsach

Xe tăng
Thực ra cũng tuỳ cụ chọn cung Đồng Hới - Quảng Trị bằng đường nào, nếu cụ đi đường HCM thì sẽ qua nghĩa trang đường 9 - Đông Hà - thành cổ. Còn nếu cụ đi đường 1A thì nên giải quyết công việc kết hợp vào thành cổ, lúc quay ra thì đi thử đường HCM sẽ qua nghĩa trang đường 9.
Em nhớ không rõ lắm thì khoảng cách từ chợ Đông Hà - thành cổ cũng tương đương khoảng cách từ chợ Đông Hà - nghĩa trang đường 9.
Bác có thể cho em xin ít thông tin ăn nghỉ ở Đông Hà được ko ạ

vt_hoa

Xe tăng
Cụ nên đi đường HCM cho nhàn, chạy 1 mạch đến lúc đường HCM cắt đường 9 thì rẽ trái khoảng 10km thì gặp Nghĩa trang Đường 9 bên tay phải. từ Đông Hà đi thành cổ Quảng Trị hơn chục km thôi. Qua thành cổ xong cụ nên đi thăm nhà thờ La Vang cách thành cổ khoảng 3 km. Đông Hà bé tý ấy mà, cụ lượn 1 lúc là hết thành phố, khách sạn nhỏ trong phố khoảng 200k/phòng. Nhà khách Ủy ban ở tốt nhưng em ở lâu lắm rồi nên không biết giá. Đường HCM cụ nên chạy đúng tốc độ, các chỗ bắn tốc độ, bắt đè vạch trên này nhiều cụ đã chỉ rồi, chỉ lưu ý địa phận Quảng bình hay kiểm tra hành chính và bắn tốc độ lưu động, nhất là sau vụ gỗ sưa (thậm chí bắn cả bằng mồm. Em bị dừng 1 lần nói: Được tin báo chạy quá tốc độ. Khi đòi bằng chứng thì quay sang KT hành chính, em chẳng buồn cãi, đưa giấy tờ sau khi bảo nếu đầy đủ giấy tờ phải cho tôi đi luôn, đừng làm mất thời gian - thế là sau 5 phút lại lên đường)

Getzcoi

Xe tăng
em mới đi mấy nơi này về nên có ít KN chia sẻ với cụ:

thực ra khoảng cách NT đường 9 với thành cổ QT ko xa lắm, vì cùng trong thị xã Đông Hà thì phải (xin lỗi nếu e nhầm vì e ko phải lái xe chỉ ngồi trong xe nhưng thấy đi tý là đến), nếu cân nhắc thời gian có chăng là cân nhắc NT Trường Sơn (nếu cụ đi) vì chỗ đó xa hẳn Đông Hà (khéo dễ cách ĐH đến 60-70km cũng nên), và đi đường Trường Sơn cũng vắng vẻ,

ăn nghỉ thì đợt rồi em ở chỗ khách sạn Phụng Hoàng 3, địa chỉ như là 146 hay 46 Lê Duẩn gì đó, e có lấy card nhưng ko mang ở đây, chỗ đó cũng 3 sao đấy cụ, phòng 2 giường, rộng rãi, có điều hòa, tivi, tủ lạnh, nóng lạnh... giá 600k, ăn uống cũng được, đoàn em đặt cơm khoảng 500k/mâm/10 người ăn ngon đáo để =D>