Hỏi đường đi từ Hà Nội đến cụm chùa Dâu, Bút Tháp, đền Đô (Bắc Nính)

erav

Xe điện
Trước em đã đi tuyến này lâu lắm rồi, từ hồi chưa có QL1a mới và chưa tự cầm lái. Nay đường xá thay đổi nên em nhờ bác nào thạo đường vạch cho em cái lộ trình.
Cám ơn các bác rất nhiều.

zinzin08

Xe hơi
Bác đi ra đương cao tốc HN - Lạng Sơn, từ trạm soát vé chạy khỏang 10 km là tới Đền Đô bên, rẽ trái (gần khu đô thị Nam Từ Sơn). Sau đó bác lại quay ra cao tốc chạy theo đường cao tốc hướng BN khoảng 10 km nữa là đến cầu vượt đi cầu Hồ ( bến phà Hồ cũ) bác chạy thẳng, qua cầu Hồ thì rẽ phải đi theo bờ đê cứ đi thẳng khoảng 6 km là đến Bút tháp, từ Bút Tháp có biển chỉ dẫn sang chùa Dâu 3 km. Chúc vui !

erav

Xe điện
Cám ơn bác Zin rất nhiều (avatar xinh đáo để). Tuy nhiên, nhà em lại muốn đi theo lộ trình chùa Dâu đầu tiên, sau đó Bút Tháp rồi cuối cùng mới về đền Đô để còn mua bánh phu thê nóng hổi mang về HN luôn (k). Mà em thì không còn nhớ đường đi từ QL 1a mới vào chùa Dâu.
Mong các bác chỉ giáo.

tuyenvpt

Xe tăng
Cụ đi đường 5 gần hơn nhiều, đi qua lối rẽ ra đường cao tốc HN -LS chừng khoảng 5km có lối rẽ bên trái đi thuận thành (Lối rẽ vào khu CN), Cụ rẽ vào và chạy 5km đến chùa Keo, thêm 3 km nữa đến chùa dâu từ chùa dâu hỏi đi chùa bút tháp khoảng 5km nữa. Cụ mà đi đường HN-LS thì xa thêm khoảng 20km+ mấy thêm cái vé đường. Chúc Cụ đi lễ vui vẻ cầu xin được nhiều lộc.

HAITT

Xe tải
Cụ ra đường 5 đi đường 1A mới rẽ vô đi về hướng BN, cứ phi tiếp để ý tới
cầu vượt thử thứ 4 giề đấy có chỉ dẫn đi đới ạ, chúc bác đi vui vẻ

inova2611

Xe điện
đi thẳng cầu thanh trì là tới! hi hi tầm cách soát vé 15 cây số rẽ phải!

erav

Xe điện
Cám ơn các bác nhưng mà em hơi confused một chút. Em có bản đồ đây rồi. Các bác vạch em đường đi theo lộ trình chùa Dâu, Bút Tháp, đền Đô.

Cám ơn các bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

rfs

Xe điện
Cụ đi đường 5 gần hơn nhiều, đi qua lối rẽ ra đường cao tốc HN -LS chừng khoảng 5km có lối rẽ bên trái đi thuận thành (Lối rẽ vào khu CN), Cụ rẽ vào và chạy 5km đến chùa Keo, thêm 3 km nữa đến chùa dâu từ chùa dâu hỏi đi chùa bút tháp khoảng 5km nữa. Cụ mà đi đường HN-LS thì xa thêm khoảng 20km+ mấy thêm cái vé đường. Chúc Cụ đi lễ vui vẻ cầu xin được nhiều lộc.
Cụ cho hỏi sau đó có đường sang Từ Sơn hoặc vào TP. Bắc Ninh ko hay là phải quay lại ạ? Thanks!

tuyenvpt

Xe tăng
Cụ cho hỏi sau đó có đường sang Từ Sơn hoặc vào TP. Bắc Ninh ko hay là phải quay lại ạ? Thanks!
Từ Bút tháp có đường chạy ra cầu Hồ, từ cầu Hồ cụ chạy thẳng về BN rồi rẽ trái ra ờng HN-LS mới chạy qua đường rẽ vào từ sơn khoảng 2km có đường rẽ phải vào đền đô.

nguyenanhson113

Xe tăng

Kụ có nhầm về vị trí chùa Keo không vậy?????

civic2010

Xe buýt
Cụ ý không nhầm đâu, em vừa đi về hôm chủ nhật rồi. Lúc đi không biết nên đi đường lạng sơn xa quá, lúc về dân ở chùa họ chỉ cho về đường 5 cực gần. Chùa dâu, chùa keo và chùa tháp bút gần nhau. Còn nếu đi thêm đền đô nữa thì xa đấy. Từ chùa dâu về đền đô phải hơn 30 km nữa.

xethudo.vn

[Tịch thu bằng lái]
e cũng nghĩ đi qua đường 5 gần hơn, đến phố bò rồi rẽ thì luôn thì phải, hoặc đi quá đến phú thị rẽ theo lối vào khu đô thị khai sơn. rồi nhìn biển chỉ đường là tới.

NNS

Xe ngựa
đi gần nhất là rẽ ra đường 5, đến gần lối rẽ vô đại học Nông nghiệp (đường rẽ phải, qua đường tàu) thì có 1 đường rẽ trái, vào chỗ đền Sủi, thờ Nguyên phi Ỷ Lan, Phú Thị. chỗ đó có cái đường rộng mới mở qua khu công nghiệp nhỏ và vừa Lilama, cứ vít thẳng đường đó là đến Dâu, Keo, Bút tháp, trại thương binh Thuận Thành.... chỉ hơn 10 km là đến

Chỉnh sửa cuối:

WHITE TIGER

Xe container
HN-QL5-Đi qua gầm cầu Thanh Trì có đền thờ Vương phi Ỷ Lan bên trái.Đi tiếp về hướng Hải Phòng,rẽ trái chỗ cây xăng-đi theo đường đó vòng ra khu công nghiệp rồi rẽ phải(trục đường 181 và 282).Chạy đường đó vài KM sẽ có biển đề nho nhỏ là chùa Dâu và chùa ở bên trái(trong khu đông dân cư).Đi thẳng mấy km nữa đi qua cái chợ 1 tý là chùa Keo.Sau khi chùa Keo ra thì vòng lại mấy trăm mét về hướng chùa dâu(chỗ cái chợ) thì rẽ phải và cứ chạy đường đó 4 5km nữa là đến Tháp Bút.Đi ra rẽ trái hướng ra đê,lên đê thì rẽ phải thì nhìn sang bên kia sông là thấy Phật Tích(có bước tượng phật rất to bên kia sông).Chạy thẳng đường đó sẽ có 1 đền ở bên trái nơi thờ Thủy Tổ của người Việt(dân việt chưa đến cũng bị coi là chưa biết gốc tích).Đi đến cầu Hồ thì vòng ngược lại sẽ đến Phật Tích.Từ Phật Tích chạy tiếp về hướng HN thì sẽ thấy chỉ dẫn Đền Đô.Đi qua cầu vượt sang bên đường 1cũ rồi rẽ trái khoảng trên dưới 1km có biển chỉ Chùa Tiêu.Quay ngược lại phía bắc Binh.Đến BN(nếu rẽ phải là ra quảng trường nhà văn hóa lớn nhất BN) thì cứ đi thẳng là đền Trình Bà Chúa Kho.Đi tiếp khi nào đến Đường Bà Chúa Kho thì rẽ trái là đến BCK

Đi lễ 10 chùa đầu năm