Hỏi đường đi từ Hồ Chí minh đến Nha Trang

kh-oa

Xe buýt
Chào các bác trong diễn đàn. Tình hình là năm nay tết từ mùng 02 định đưa cả gia đình đi Nha Trang chơi bằng xe 4B ( santafee ) nhưng từ trước đến giờ toàn là tài xế chạy không còn tôi thì thì cứ hễ lên xe là ngũ cho đến nơi nên không rành đường lắm. Mong các bác hướng dẫn dùm cung đường từ HCM đến nha trang. Ngoại trừ QL1 thì có thể đi theo những cung đường nào mà có những cảnh đẹp vì cũng không gấp lắm nên có thể vừa đi vừa ngắm cảnh. Lên google search ra cũng nhiều ý kiến nhưng tôi muốn cụ thể hơn về hành trình đi như : đường đi nào tốt, ít xxx và những điểm ăn uống "tin cậy"...rất mong các bác ai đã trãi nghiệm rồi cho ý kiến dùm
Cám ơn

kh-oa

Xe buýt
Có bác nào giúp tôi không. Hành trình bắt đầu từ sáng mùng 2, dự định nghĩ 1 ngày tại Phan Thiết hay cam ranh rồi sẽ tiếp tục đi Nha Trang. Chơi ở Nha trang 3 ngày sẽ tiếp tục đi Đà lạt, sau đó sẽ về Tp. Hồ Chí Minh. Mong các bác tư vấn đường đi dùm. cám ơn

linhuyen

Xe tăng
Đường HCM - Nha Trang dễ đi mà bác , bác chú ý địa phận Đồng Nai bắn tốc độ rất rát . Còn từ Hàm Thuận Nam đến Nha Trang đường đẹp vắng dễ đi , bác cứ đi đúng biển là được , mình đi chơi ko cần phải vội . Đi NT mất khoảng 10 tiếng kể cả ăn nghỉ , bác đi trong ngày là OK rồi , từ SG xuất phát sớm chút (5 giờ là OK)tránh kẹt xe ở ngã 3 vũng tàu . Bác chia ra nghỉ ở Phan Thiết còn được , chứ Cam Ranh thì 50 km nữa đến NT rùi bác nghỉ làm gì nữa ạ . Lộ trình em hay đi
5h sáng khởi hành từ SG , ăn sáng ở Dầu Dây , chạy thẳng đến Cà Ná ăn trưa nghỉ ngơi chút rồi chạy thẳng ra Nha Trang
Chú ý : Đoạn Tháp Chàm có mấy đoạn Zone 40km đó nha bác . Nên đi đường qua sân bay Cam Ranh , đường ven biển chạy rất đã và đẹp .