Hỏi đường Hà Nội - Mù Căng Chải

anhdxt

Xe hơi
Em định đi Mù căng chải cuối tuần sau bằng xe Ford Focus, cụ nào mới đi update giùm em tình hình đường sá với, liệu mấy đoạn sạt đường xe thấp có qua được ko ?
Thanks các cụ

laichuanhieu

Xe tăng
Em hóng vụ này, chuẩn bị cho chuyến đi từ thiện tháng 9/2013.

nhasuutam71

Xe đạp
Đường này đi ngon lắm cụ ạ. Ko có sạt lở gì đâu.
Cụ cứ theo đường Cầu Trung hà-Thanh sơn Thu cúc rồi lên Nghĩa Lộ- Tú lệ -MCC. Chỉ có độ vài trăm met trên đèo Khau Phạ có sửa chữa nhưng chắc giờ cũng OK rồi.
Tóm lại là No vấn đề.Cụ cứ đi là khắc có đường thôi.Chúc cụ lái xe an toàn,chuyến đi vui vẻ.Nhớ ăn cá hồi trên đèo KP nhé kẻo phí...

greenland

Xe tải
Website
www.aceswoods.com.vn
Em định đi Mù căng chải cuối tuần sau bằng xe Ford Focus, cụ nào mới đi update giùm em tình hình đường sá với, liệu mấy đoạn sạt đường xe thấp có qua được ko ?
Thanks các cụ
Ok cụ ạ, em mới đi về cuối năm ngoái bằng xe thấp (Nissan GL) đi ngon cụ ạ, đình đèo có một đoạn đang sửa nhưng bây giờ chắc OK rồi. Hôm em đi MCC trời mưa tầm tã khi vượt qua đèo Khau Phạ, lên ngủ một đêm, sáng hôm sau vẫn mưa, chẳng đi đâu được nên lại về, vì vậy đoạn đỉnh đèo lầy lội nhưng cốt đường cứng, đi không bị sạt gầm cụ ạ. Em up một số ảnh chụp khi vượt đèo KP để cụ tham khảo:

Qua Tú Lệ, lên đèo, đường đẹp:

Đường đèo như thế này:

Đoạn xấu nhất trên đỉnh đèo lúc đi:

Đoạn này luc về:

Đoạn này khi em đi thấy CN đang làm đường miệt mài lắm, có vừa làm vừa câu giờ đến bây giờ cũng xong rồi (mà chưa xong cũng vẫn đi tốt). Không đáng ngại, chúc cụ đi may mắn, an toàn!

Chỉnh sửa cuối:

anhdxt

Xe hơi
thanks các cụ, em đi tháng 9 năm ngoái nhưng xe cao nên ko để ý lắm, lần này đi xe thấp nên muốn hỏi xem có cụ nào mới đi về thì cho em thêm thông tin để còn chuẩn bị

WHITE TIGER

Xe container
Cuối tuần này em cũng lên đó,cụ có bám đuôi đi sau em được không

Kenket

Xe điện
Đường này đi ngon lắm cụ ạ. Ko có sạt lở gì đâu.
Cụ cứ theo đường Cầu Trung hà-Thanh sơn Thu cúc rồi lên Nghĩa Lộ- Tú lệ -MCC. Chỉ có độ vài trăm met trên đèo Khau Phạ có sửa chữa nhưng chắc giờ cũng OK rồi.
Tóm lại là No vấn đề.Cụ cứ đi là khắc có đường thôi.Chúc cụ lái xe an toàn,chuyến đi vui vẻ.Nhớ ăn cá hồi trên đèo KP nhé kẻo phí...
Chuẩn ạ, tháng trước nhà cháu chạy em Buổi sáng đi cung này vẫn ngon choét !

ngthenam

Xe buýt
Các cụ mới đi về có ảnh nào post lên e nghía với xem tình hình ruộng bậc thang đang đổ nước thế nào :)

hoanganh1984

Đi bộ
Đoàn đi từ thiện Lamchame.com mới đi về hôm 9/3, em chạy 1 xe Innova, đường khá ngon bác ah, qua Tú Lệ lên đèo Khau Phạ có 1 số điểm đường hơi xấu chút thôi, nếu đi đêm thì đi từ từ vì sương mù nhiều lắm, đi ban ngày thì rất ok, lên làm tí ảnh nhé, tiện đây em xin nhờ chút, cuối tuần sau đoàn em đi tiền trạm cho chương trình từ thiện lên Si Ma Cai - Lào Cai từ 31/5 -> 2/6, bác nào có xe mả rảnh thì tham gia cùng bọn em với, vì đoàn bây h có mỗi xe của em mà cơ số người muốn đi lại đông, bọn em sẽ tự đổ xăng ah, có bác nào đi được thì gọi điện cho chị trưởng đoàn em ah, chị Hà : 0902075539, em cám ơn các bác
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/858701-Hình-ảnh-chuyến-đi-Mù-Cang-Chải-Chương-trình-quot-Mùa-Xuân-Cho-Em-quot
Vào xem ảnh đoàn em đi nhé

Chỉnh sửa cuối:

WHITE TIGER

Xe container
Phọt thì phọt cho các cụ hạ nhiệt.Tiếc là các cụ không đi cùng em nhưng có gặp xe ở chỗ khu ruông có đoạn sông chữ U bao quanh

https://www.facebook.com/PhamQuangAnh

Chỉnh sửa cuối: