Hỏi đường Hà Nội - Nghệ An (Ông hoàng mười)

inochi

Xe điện
Hi Các cụ

Thứ 4 này em tính đưa các cụ đi lễ Ông Mười (Nghệ An)
Cung đường này em chưa chạy bao giờ, trước chỉ lái đến Hà Nam là quay ra rồi nên đường xá em cũng không rõ lắm, các điểm đi đứng hạn chế tốc độ và thông tin đường xá em cũng không thông
Kính nhờ các cao thủ hay chạy đoạn đừong trên cho em ít kinh nghiệm chạy xe, thông tin về hành trình này, các điểm cần chú ý, thời gian đi bao lâu với người mới chạy lộ trình này
Lộ trình dự định của em là Long Biên - Thanh Trì - Nghệ An
Rất mong nhận được thông tin của các cụ

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
Vào Nghệ An có 2 đường: QL1 và đường Hồ Chí Minh. Không biết cụ chọn đường nào? và có nhiều thớt nói về đoạn đường này lắm rồi, cụ xem lại nhé! Chúc cụ thượng lộ bình an!
Còn vào đến Vinh rồi tìm đền Ông Hoàng Mười dễ ợt cụ à.

madcar2006

Xe hơi
Từ HN cụ chạy đường 1 cũ cũng được chỉ cẩn thận tốc độ khi qua Tĩnh Gia - Thanh Hóa, Quỳnh Lưu - NA (nói chung là đi đúng tốc độ thì chẳng xxx nào làm gì được cụ).
Đến Vinh, đi qua trạm thu phí cầu Bến Thủy nếu đi ông Mười mới thì qua trạm thu phí rẽ phải đi thêm tầm 2km nữa là tới. Còn nếu đi đền Củi (ông Mười cũ) thì qua cầu sang địa phận Hà Tĩnh đi tầm 5-7km nữa thì có biển chỉ dẫn to đùng nằm ngay trên đường.
Chúc cụ thượng lộ bình an.

inochi

Xe điện
Cám ơn cụ, em sẽ chú ý đi đúng biển thôi, nhưng nhiều lần có tình huống là minh bi xe bên trong che khuất biển thành ra không biết là đoạn này mình được đi bao nhiêu

Từ HN cụ chạy đường 1 cũ cũng được chỉ cẩn thận tốc độ khi qua Tĩnh Gia - Thanh Hóa, Quỳnh Lưu - NA (nói chung là đi đúng tốc độ thì chẳng xxx nào làm gì được cụ).
Đến Vinh, đi qua trạm thu phí cầu Bến Thủy nếu đi ông Mười mới thì qua trạm thu phí rẽ phải đi thêm tầm 2km nữa là tới. Còn nếu đi đền Củi (ông Mười cũ) thì qua cầu sang địa phận Hà Tĩnh đi tầm 5-7km nữa thì có biển chỉ dẫn to đùng nằm ngay trên đường.
Chúc cụ thượng lộ bình an.

hieu0210

Xe buýt
em thấy bác chủ thớt nói đi lễ nên em thấy quen que,em cũng có bà cô đi lễ vào thứ 4 này kô biết có phải là người nhà bác chủ thớt kô nữa,em thấy trùng lập quá

phamthehung75

Xe hơi
Bác đi đường 1A cũ, lưu ý tốc độ ở đoạn đường Ninh Binh, xxx bắn tốc độ cách thành phố khoảng 3km (camera treo trên cột điện), tiếp theo là Thanh Hóa, đoạn đường này bắt cả chèn vạch, đoạn Hà Trung về đến thành phố Thanh Hóa, tiếp nữa là Diễn Châu, xxx ở đây nổi tiếng là ác :).
Đền ông Hoàng Mười có 2 đền nhé, 1 là bác đến cầu Bến Thủy rẽ tay phải đi vào, nơi này có cả lăng mộ. 2 là bác đi qua cầu Bến Thủy sang địa phận Hà Tĩnh (chắc khoảng 5km đến 10km, có biển chỉ dẫn to lắm). Tôi thấy bên này họ lễ đông hơn và hầu đồng cũng đông hơn. Tháng này là tháng lễ tạ Ông Hoàng đấy, bác đi là vui lắm. Tôi công tác ở khu vực này nên tháng nào cũng đi Nghệ An 2 lần, đường thuộc như lòng bàn tay :))

inochi

Xe điện
Em qua đền ông 10 bên cầu bến thủy, chỗ có cả mộ của ông ý bác ạ
Em mới đi lần đầu nên cũng không thông thuộc đường mấy, trước toàn đi tầu vào nghệ an thôi, tối đi, ngủ giấc đến sáng là vào đến NA nên không để ý mấy bác ạ
Thanks bác, mờ bác uống với em 1 ly (b)

Bác đi đường 1A cũ, lưu ý tốc độ ở đoạn đường Ninh Binh, xxx bắn tốc độ cách thành phố khoảng 3km (camera treo trên cột điện), tiếp theo là Thanh Hóa, đoạn đường này bắt cả chèn vạch, đoạn Hà Trung về đến thành phố Thanh Hóa, tiếp nữa là Diễn Châu, xxx ở đây nổi tiếng là ác :).
Đền ông Hoàng Mười có 2 đền nhé, 1 là bác đến cầu Bến Thủy rẽ tay phải đi vào, nơi này có cả lăng mộ. 2 là bác đi qua cầu Bến Thủy sang địa phận Hà Tĩnh (chắc khoảng 5km đến 10km, có biển chỉ dẫn to lắm). Tôi thấy bên này họ lễ đông hơn và hầu đồng cũng đông hơn. Tháng này là tháng lễ tạ Ông Hoàng đấy, bác đi là vui lắm. Tôi công tác ở khu vực này nên tháng nào cũng đi Nghệ An 2 lần, đường thuộc như lòng bàn tay :))

HaTrang

Xe tải
bác chủ topic đi về chưa đấy, có thông suốt ko, có gì cần lưu ý truyền lại cho em nhé, mai em cũng vào Nghệ An đi lễ ông Hoàng Mười ạ. Hai tháng nay chả kiếm ăn được gì, may mà ngài vẫn còn thương không lấy vào cả vốn :^)

inochi

Xe điện
Cám ơn các bác đã chỉ giáo
Em cũng mới về đến HN chiều tối qua, mệt quá nên chưa viết lại report cho các bác được
Dưới đây là một số cảm nhận của em sau chuyến đi

- Đoạn 1: Hà Nội -> Đồng Văn -> Phủ lý tương đối tốt, chạy xe không tốn nhiều thời gian, đi đúng phần đường và tốc độ ok, đoạn này em không gặp một trạm xxx nào cả, nhưng chiều về các bác chú ý giữa Phủ lý và Đồng Văn thấy có 1 trạm đứng ở đoạn đường đôi này
- Đoạn 2: Phủ Lý -> Ninh Bình, đoạn này đường khá hẹp mà lại đông, do đó đi mới cũng có những khó khăn, đường thì nhiều vạch liền lắm, biển cắm cấm vượt cắm nhiều mà nhiều cái không hợp lí lắm (theo ngu ý của em), mà đi sau thì tương đối khó chịu với mấy ông xe tải chạy chậm lắm toàn tốc độ 30-40 thôi. Đoạn này như một bác đã cảnh báo thì chú ý điểm đặt camera đầu TP Ninh Bình, chỗ này toàn bắt đề vạch thôi, còn tốc độ thì chắc không. Cách điểm này khoảng 2km thì thấy một tốp xxx chặn xe, chắc bắt đè vạch chỗ này vẫn thuộc một Huyện của NB, sau trạm xxx này thì đầu đường đôi TP lại có 1 trạm nữa, chẳng hiểu bắt lỗi gì nhưng cứ thấy ngó ngó nghiêng nghiêng buồn cười lắm. Trong TP Ninh Bình thì đi vô tư
Đoạn 3: Ninh Bình -> Tam Điệp -> Bỉn Sơn: Đoạn này đường xấu vô cùng, lầy lội, bụi bặm mà lại nhiều xe của các Anh Xuân Trường, Xuân Thành cày kinh quá, nói chung đi đoạn này có 30km thôi nhưng cũng phải mất đến 40 phút, đoạn này bác nào phóng nhanh được thì ok thôi, chẳng có trạm xxx nào cả, mỗi vào đến thị xã Tam Điệp thì cũng có vài anh đứng ở đèn xanh đèn đỏ thôi (toàn bọn trẻ măng). Đoạn đầu Bỉn Sơn có một trạm các bác ạ, đường chỗ này nói chung đi tốt, đúng làn, tốc độ thì cũng không sao cả
Đoạn 4: Bỉn Sơn -> Thanh Hóa: đoạn này Thanh Hóa hay cắm biển 40 trong nội thị lắm, một số chỗ thì cũng cắm 50 rồi lại 40 luôn. Theo em đi đoạn này thì thấy rằng các trạm xxx thường bắn lỗi ở những khu vực này, mà dọ theo đường 1A chạy qua Thanh Hóa qua Huyện nào, thị trấn nào cũng đều có trạm xxx cả. Nhiều chỗ giáp danh 2 huyện xxx đứng cách nhau không nhiều lắm. Nói chung đoạn Bỉn Sơn -> Thanh Hóa này đường phương tiện tham gia giao thông vẫn đông, đi nhiều lúc cũng cứ như rùa bò.
Đoạn 5: Thanh Hóa -> Nghện An: Giáp Danh giữa Thanh Hóa và Nghệ An, 2 trạm của 2 tỉnh đứng gần nhau luôn, trạm Tĩnh Gia và ngay bên kia là Quỳnh Lưu. Còn lại em thấy chạy xe trên địa phận nghệ An tương đối thoải mái, xe cộ không đông lắm mà có vẻ ít xxx
Không hiểu sao cũng dọc tuyến 1A Hà Nội - Vinh này em thấy xxx của Thanh Hóa có vẻ đói ăn hay sao ý mà thấy ra đường nhiều thế, thị trấn huyện nào cũng có cả còn Ninh Bình và Nghệ An các bác đó có vẻ ra đường ít hơn thì phải. Mà nói chung thấy cánh lái xe chạy đoạn Thanh Hóa có vẻ cẩn thận ghê
Chuyến đi của em tốt đẹp, đi đến nơi về đến chốn, không gặp vấn đề gì trên đường cả
Lúc đi em mất phải đến hơn 6h mới đến Vinh, về thì rút ngắn được hơn 30 phút các bác ạ
Cám ơn các cụ đã chỉ bảo, lần nữa thanks các cụ

HaTrang

Xe tải
Lúc đi em mất phải đến hơn 6h mới đến Vinh, về thì rút ngắn được hơn 30 phút các bác ạ
thanks bác, kính bác 1 ly
dưng mà bác chạy kinh nhỉ? 300km mà có 6h em nghĩ là kiểu gì cũng phải chạy quá tốc độ. Em đi hôm bác về (27/11) hôm qua về. lúc đi 13h30' từ Văn Quán-Hà đông theo QL70 ->Kim Giang ra Linh đàm-> Pháp Vân-> đến cầu ghép (km 348+770- Quảng Xương Thanh Hóa) ăn tối xong đến cửa lò là 10h đêm, ăn tối tầm gần 1h thì em đi mất khoảng 7h30p. Chấp hành nghiêm chỉnh các biển cấm nên không có sợ bố con xxx nào :21:

cuchuoilaixe

Xe tải
có 1 điểm các cụ để ý ko chết oan.ở đoạn cua chỗ đền ông hoàng mười có biển hạn chế tốc độ 40 mà các chú xxx rất hay bắn ở đó.vì chỗ đấy biển tốc độ nó hơi khuất nên rất khó để ý.

accord_89

Xe tăng
Bác cứ đi đúng tốc độ, theo biển báo vừa an toàn vừa đỡ tốn xèng, vừa không phải xin xỏ.
Em là có nhiều quan hệ với các bác ấy mà em còn không chạy nhanh, nhỡ bị đòm thì xin cũng mất 20 phút, tốn tiền điện thoại, mang ơn người khác. Chạy đúng tốc độ, đủ giấy tờ, gặp xxx mặt cứ vênh lên,... hi hi
Nếu bác đi đông nên đi đường Hồ Chí Minh cho thoáng. Đến Quốc lộ 48 bác rẽ trái đi về Quốc lộ 1 cho đỡ căng thẳng. Chúc bác có hành trình vui vẻ

nglethiem

Xe hơi
cần cẩn thân đoạn từ Quảng Xương đến Vinh. dễ dính tốc độ lắm.