Hỏi đường Hà Nội - Vinh đi theo đường Hồ Chí Minh

Lancercui

Xe tải
Cụ đi từ HN thì cứ lên Đại Lộ Thăng Long mà chiến, em không thích đường 1 vì đông lắm, em sợ nhất cái khoản cứ phải vượt mấy ông cont/tải/khách bên làn trong vì các ông ấy toàn đi làn ngoài.
Em đi vào Đồng Hới - Đà Nẵng toàn chạy HCM cho sướng, tội quái gì phải chạy ở cái nơi đông xe cộ vì quanh năm tắc đường rùi, đi xa, đường vắng nhẹ đầu thì sẽ không mệt mỏi.
Em cảm ơn cụ. Em cũng có quan điểm giống như cụ, ngại nhất là lúc tắc đường, xe cộ đông ngột ngạt. Cũng là chưa đi đường HCM lần nào nên cũng muốn thử đi 1 lần cho biết, để được cảm nhận phong cảnh ven đường thế nào hay đơn giản chỉ sướng được hạ kính xe mà chạy băng băng đón gió trong lành.

Thanhpht4

Xe hơi
Cụ mà ở Mễ Đềnh thề đê ra cao tốc TL để đê Hòa Lạc, đến ngã tư rẽ trái về Xuân Mai -> qua XM đi thẳng sẽ vào Vinh, đừng qua QL6, hay Vân Đình làm gì.
Qua Nghĩa Đàn có biển to tướng chỉ đường rẽ phải thì vào Thị Xã Thái Hòa, rẽ trái thì ra Yên Lỹ, cụ rẽ trái ra ngã 3 Yên Lý đến YL là ra QL1, cụ rẽ phải chạy khoảng 1 tiếng nữa là đến Vinh.
Đg HCM ít bắn tốc độ nhưng cũng nên chú ý những chỗ hạn chế tốc độ.
Ăn trên đường HCM đoạn Thanh Hóa có quán Cô Tám, khá rẻ mà chất lượng (đoạn gần đền Vua Lê thì phải).

civic2010

Xe buýt
13h00 em xuất phát ở giảng võ đúng tốc độ đến chợ vinh là 18h15
Từ hết cao tốc đến tận vinh là cứ tải một bên và máy một bên :D em vèo vèo ở giữa :)) cứ như cưỡi tiêm kích tránh hoả lực địch ấy, bố khỉ đường với xá

BINH MINH 07

Xe điện
13h00 em xuất phát ở giảng võ đúng tốc độ đến chợ vinh là 18h15
Từ hết cao tốc đến tận vinh là cứ tải một bên và máy một bên :D em vèo vèo ở giữa :)) cứ như cưỡi tiêm kích tránh hoả lực địch ấy, bố khỉ đường với xá
Em thì cực kỳ sợ cái cảm giác đó nên em không thích đi 1A mặc dù mới làm xong. Cuộc sống này chỉ có một lần, em sợ không rút được kinh nghiệm.
Em lại chuẩn bị đi Nha Trang 10 ngày đây, không biết lái 2 ngày có tới không các cụ nhỉ ?

nhttt

Xe hơi
Nếu ăn thì ở Cẩm Thủy cũng có 2 quán. 1 là ngay xây xăng Cẩm Thủy (qua cầu nó nằm ngay bên trái). 2 là quán Quê Hương hay Sông Quê gì đó nằm bên phải trước khi đến cầu Cẩm Thủy. Cũng loanh quanh: Trâu lá nồm, gà quê, trâu xào rau muống, cá sông...giá thì rẻ. Đi ra đường HCM thì có 3 cách đi như sau: 1 Láng - Hòa Lạc - Xuân Mai (đường cao tốc nhưng xa hơn 30 km), nhiều đoạn xxx bắn do thị trấn, thị tứ. 2. Đi đường 6 đến Chúc Sơn rẽ luôn vào TT Chúc Sơn sau đó có 2 cách đi: 1 là đi đến Ngã 3 trường PTTH rẽ trái đi đường bê tông (ít người, rộng), có một đoạn qua cầu đang sửa đường xấu; 2 là thẳng đường chỗ ngã ba đó đi về Miếu Môn, đường khá dễ đi, ít xe nhưng hẹp, tránh đi buổi tối đường này. Đi theo cách này thì ngắn được khoảng 15-20km. 3 là đi Ba La, Vân Đình, Tế Tiêu, Chợ Bến, bực nhất là xe đông, nhiều thị trấn, xxx khá nhiều; đoạn cuối trước khi ra HCM có chỗ khai thác đá đường xấu kinh khủng.
Do vậy, nếu xe gầm cao, ko sợ công an cứ phang cách thứ 3. Nếu ngại đông, xxx thì cứ đi Chúc Sơn hoặc chịu khó đi Láng - Hòa lạc. Lưu ý là đi Chúc Sơn chả dính chú xxx nào cả. Ra đến đường HCM thì đoạn Hòa Bình công an rất ít khi bắn tốc độ; chỉ có 01 chốt nằm chỗ Thị trấn Sấu. Qua đoạn Thanh Hóa thì có đoạn Cẩm Thủy (giờ cũng ít bắn rồi).
Lâu lâu em đi Láng Hòa Lạc lên qua cả Xuân Mai thì phải, rẽ chỗ cây xăng đi Miếu Môn. Thấy đường đi ổn. Giờ chả biết nào. Đoạn Hòa Bình thì bị bắn phát nhưng xin đc. Qua Nghệ An vào rừng cao su tè phê lắm, cảnh đẹp như phim ạ

nhttt

Xe hơi
Em thì cực kỳ sợ cái cảm giác đó nên em không thích đi 1A mặc dù mới làm xong. Cuộc sống này chỉ có một lần, em sợ không rút được kinh nghiệm.
Em lại chuẩn bị đi Nha Trang 10 ngày đây, không biết lái 2 ngày có tới không các cụ nhỉ ?
Đi liên tục thì còn vào đc Cà Mau chứ cụ. Còn vừa đi vừa vãn cảnh thì tính làm sao đc :D. Cụ đặt mục tiêu 2ng vào đến Nha Trang thì xem bản đồ, chia đường, tính chỗ nghỉ... chúc cụ có chuyến đi vui vẻ

BINH MINH 07

Xe điện
Lâu lâu em đi Láng Hòa Lạc lên qua cả Xuân Mai thì phải, rẽ chỗ cây xăng đi Miếu Môn. Thấy đường đi ổn. Giờ chả biết nào. Đoạn Hòa Bình thì bị bắn phát nhưng xin đc. Qua Nghệ An vào rừng cao su tè phê lắm, cảnh đẹp như phim ạ
Em khoái nhất cái khoản "gửi tình yêu vào đất" khi đi đường HCM, một cảm giác rất khoan khoái. Khi đi qua cánh rừng bạt ngàn hoa hướng dương ở Nghĩa Đàn Nghệ An hay rừng cao su, những cánh rừng xanh bạt ngàn hai bên đường vô cùng thích thú.
Vụ em đi Nha Trang là em lái liên tục không rẽ ngang dọc cụ ạ, hy vọng đúng lịch trình. Có cụ nào mới đi về cho em xin ít thông tin đoạn Đà Nẵng-Nha Trang để em biết, tks các cụ nhiều !

nhttt

Xe hơi
Em khoái nhất cái khoản "gửi tình yêu vào đất" khi đi đường HCM, một cảm giác rất khoan khoái. Khi đi qua cánh rừng bạt ngàn hoa hướng dương ở Nghĩa Đàn Nghệ An hay rừng cao su, những cánh rừng xanh bạt ngàn hai bên đường vô cùng thích thú.
Vụ em đi Nha Trang là em lái liên tục không rẽ ngang dọc cụ ạ, hy vọng đúng lịch trình. Có cụ nào mới đi về cho em xin ít thông tin đoạn Đà Nẵng-Nha Trang để em biết, tks các cụ nhiều !
Em xa nhất mới vào đến Đà Nẵng. Đi đg HCM, qua Quảng Bình đi động các kiểu rồi hôm sau mới vào Đà Nẵng. Em chịu ko giúp gì đc cụ. Em mà đi thì chỉ có cái điện thoại chỉ đường, còn ko thì hỏi dân. Vừa khám vừa phá thôi

Santafe 2016

Xe đạp
Báo cáo cả nhà em là lính mới ạ !
Xin được chỉ giáo.
mai 23/04/2016 em cũng muốn đi đường HCM mà chưa biết đi thế nào, xin các cụ đi trước cho em vài lời chỉ bảo ạ.
Điểm xuất phát là bệnh viện phụ sản (Tràng Thi) Hà Nội
Điểm đến là Yên Thành - Nghệ An.
nếu đi từ BVPS ra HCM thì đi hướng nào tiện nhất ạ, em có bạn em mách là đi đến bến xe Hà Đông rồi đi theo quốc lộ 6 đến ngã 3 xuân Mai rẽ trái
như vậy có được không ạ, em dân tỉnh lẻ, không thuộc đường lắm xin các cụ chỉ bảo giúp em cụ thể chút nhé
Thanks All

Santafe 2016

Xe đạp
Xóc lòi nếu chạy 80km/h
Xin được chỉ giáo.
mai 23/04/2016 em cũng muốn đi đường HCM mà chưa biết đi thế nào, xin các cụ đi trước cho em vài lời chỉ bảo ạ.
nếu đi từ BVPS ra HCM thì đi hướng nào tiện nhất ạ, em có bạn em mách là đi đến bến xe Hà Đông rồi đi theo quốc lộ 6 đến ngã 3 xuân Mai rẽ trái
như vậy có được không ạ, em dân tỉnh lẻ, không thuộc đường lắm xin các cụ chỉ bảo giúp em cụ thể chút nhé
Thanks All

thinv

Xe đạp
Bạn cụ mách đúng ròi nhưng đi sớm ko tắc đường

Cerato red

Xe tải
Nếu chạy đến Vinh thì cụ cứ đường 1 mà đi, giờ ngon rồi!

BINH MINH 07

Xe điện
Xin được chỉ giáo.
Thanks All[/QUOTE
Đi Yên Thành thì đi bằng đường HCM là chuẩn rồi, cụ lên Đại llọ Thăng Long, đi hết đường quay 180 độ rồi rẽ vào đi đường Xuân Mai thẳng tiến một mạch, không rẽ chỗ nào hết, sau đó cứ vạch vàng mà bám mà vít
Xin được chỉ giáo.
Thanks All
Cụ lên Đại Lộ Thăng Long thẳng tiến, đi hết Đại lộ thì có biển rẽ phải vòng xuống Xuân Mai, sau đó cứ thẳng tiến theo vạch vàng, đây là đặc trưng đường HCM, cụ sẽ thấy đi đường này thú vị và nhàn hạ, đặc biệt cụ đi Yên Thành thì đi HCM là chuẩn đới, đi qua ngã tư Thái Hoà có QL 15 thì cụ rẽ trái là vào Yên Thành rồi.
Em chỉ chơi với cụ Hồ chứ ko chơi 1A vì đường quá đông vào những ngày đó, rồi qua một đống trạm soát vé mất thêm vài trăm k và vài chục phút dừng lại, đi thì cứ phải căng mắt căng đầu để vượt các anh khách/tải mệt vô cùng.
Chúc cụ thượng lộ bình an ! Đi đường HCM có tè cũng sướng cái chym cụ ạ !

Santafe 2016

Xe đạp
Cụ mà ở Mễ Đềnh thề đê ra cao tốc TL để đê Hòa Lạc, đến ngã tư rẽ trái về Xuân Mai -> qua XM đi thẳng sẽ vào Vinh, đừng qua QL6, hay Vân Đình làm gì.
Qua Nghĩa Đàn có biển to tướng chỉ đường rẽ phải thì vào Thị Xã Thái Hòa, rẽ trái thì ra Yên Lỹ, cụ rẽ trái ra ngã 3 Yên Lý đến YL là ra QL1, cụ rẽ phải chạy khoảng 1 tiếng nữa là đến Vinh.
Đg HCM ít bắn tốc độ nhưng cũng nên chú ý những chỗ hạn chế tốc độ.
Ăn trên đường HCM đoạn Thanh Hóa có quán Cô Tám, khá rẻ mà chất lượng (đoạn gần đền Vua Lê thì phải).

Em cảm ơn cụ. Em cũng có quan điểm giống như cụ, ngại nhất là lúc tắc đường, xe cộ đông ngột ngạt. Cũng là chưa đi đường HCM lần nào nên cũng muốn thử đi 1 lần cho biết, để được cảm nhận phong cảnh ven đường thế nào hay đơn giản chỉ sướng được hạ kính xe mà chạy băng băng đón gió trong lành.

Đi đường HCM thì đẹp và thoáng lắm, chạy nhàn, sướng, không ồn ào, không bon chen, không còi, không Container
nhưng cụ cẩn thận với mấy khu đông dân cư và nghị định mới về tốc độ nhé, hôm qua 23/4 em vừa lĩnh cái biên bản tại đội TTKSGT đường HCM : Km 492 + 500 phố sấu - lạc thịnh - yên thủy Hòa Bình
62/50 = 2,5 củ nhé

Santafe 2016

Xe đạp

Cụ lên Đại Lộ Thăng Long thẳng tiến, đi hết Đại lộ thì có biển rẽ phải vòng xuống Xuân Mai, sau đó cứ thẳng tiến theo vạch vàng, đây là đặc trưng đường HCM, cụ sẽ thấy đi đường này thú vị và nhàn hạ, đặc biệt cụ đi Yên Thành thì đi HCM là chuẩn đới, đi qua ngã tư Thái Hoà có QL 15 thì cụ rẽ trái là vào Yên Thành rồi.
Em chỉ chơi với cụ Hồ chứ ko chơi 1A vì đường quá đông vào những ngày đó, rồi qua một đống trạm soát vé mất thêm vài trăm k và vài chục phút dừng lại, đi thì cứ phải căng mắt căng đầu để vượt các anh khách/tải mệt vô cùng.
Chúc cụ thượng lộ bình an ! Đi đường HCM có tè cũng sướng cái chym cụ ạ !
Thanks cụ nhìu nhé, em cũng có cùng quan điểm với cụ hiiiiiiii
Tội là chửa nắm rõ cái quy định mới về tốc độ mới ban hành và áp dụng từ 1/3/2016. em chủ quan cứ khu đông dân cư tăng 10km, thế là dính phát này tại KM492+500 CA Tỉnh Hòa Bình với cái lỗi vi phạm tốc độ 62/50 = 2,5 củ

BINH MINH 07

Xe điện
Các cụ chẳng chịu update gì cả, chỉ thay đổi tốc độ với đường hai chiều có giải phân cách cứng hoặc đường một chiều có từ hai làn thì tốc độ tăng từ 80 lên 90km/h, đường đô thị cũng vậy tăng từ 50 lên 60km/h. Em thì nếu 90 thì cứ 92-93 em quất, đô thị cho 60 thì em đi khoảng 62-63, các anh có tuýt thì chỉ nhắc chứ ko phạt được.
Lưu ý: đối với đường còn lại vẫn giữ nguyên là 50 và 80km/h nhé.
Thời nay học luật, đi đúng luật thì các chú hết cửa.
Muốn trách các chú thì mình phải đúng đã nhé các bác.

Santafe 2016

Xe đạp
Chuẩn đấy bác, lỗi tại em chửa đọc kỹ phát này nên dính hiiiiii
Âu nó cũng là bài học nên Up lên đây cùng nhau chia sẻ và rút kinh nghiệm hiiiii

Zonda R

Xe tăng
Từ tháng 9/2014 đến nay em không đi đường HCM nữa, chạy xa quá!
Giờ QL1 lại được nâng cấp xong, cho lên 90km/h rồi nên khả năng đi trên đường này lại ít.
Không biết giờ mặt đường có còn tốt nữa không các bác?

BINH MINH 07

Xe điện
Từ tháng 9/2014 đến nay em không đi đường HCM nữa, chạy xa quá!
Giờ QL1 lại được nâng cấp xong, cho lên 90km/h rồi nên khả năng đi trên đường này lại ít.
Không biết giờ mặt đường có còn tốt nữa không các bác?
Đoạn Nghệ An lại lột hết lên rồi, cứ như đi vào đá zăm !
Em không khoái 1A !