Hỏi đường từ Hà Nội đi ra đường Hồ Chí Minh nhanh nhất!

dragon001

Xe tăng
CHạy lên Xuân Mai từ đâu, qua đường nào mới là vấn đề.
Cụ xuất phát từ bờ hồ đi ra đường nguyễn trãi thanh xuân cứ thế đi thẳng 1 mạch (QL6), đi đến ngã ba xuân mai đúng chỗ đèn xanh đỏ cụ rẽ trái là vào đường HCM rồi

pisces_hn

Xe container
Các cụ cho em hỏi đường Cienco 5 đã thông với đường 429 rẽ trái để về Đồng Quan chưa ạ.

santavn

Xe tải
Các cụ cho e hỏi, chạy dg HCM có nhiều đoạn giới hạn tốc độ đô thị không, xxx nhiều không ạ?

Tony_Le

Xe container
Gần nhất giữa HCM và 1A là đoạn Đồng Hới, khoảng 5km. Còn đi đến QL9 thì em rẽ trái đi đường tránh Đông Hà cụ ạ. Còn từ Đồng Hới đến Đông Hà thì giữa HCM và 1A có rất nhiều đoạn rẽ cũng ko xa là mấy, hai đường gần như // mà.
Em khoái đi HCM vì vắng, toàn cây cối, đi mát mắt, thi thoảng gửi tình yêu vào đất cũng sướng !
Đông Hà làm gì có đường tránh, con đường mới mở đó là đường xuyên qua thành phố, em mới đi và dân địa phương nói thế.

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
Tôi vẫn đi thế này: HN - Hà Đông - Ba La - rẽ trái đi Vân Đình - Tế Tiêu - Chợ Bến - rẽ trái ra đường HCM. Đường này ngắn hơn so với cách đi Đai lộ Thăng Long khoảng 20 km, tuy nhiên đường đông, nhiều đoạn qua khu dân cư, có đoạn khoảng 1 km cực xấu.
Cụ đi đường trục phía Nam đến Vác nhanh và thoáng hơn

kiepvesau

Xe tải
Đại Lộ Thăng Long-tt quốc oai-tt xuân mai, đường này gần lắm

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
Đi oto mà đi đường này thì hơi phí, gần hơn đường chạy đại lộ thăng long nhiều, nhưng chưa chắc đã nhanh hơn. đường đông giao thông nhộm nhoạm, vướng xe bus xe tải to rất khó vượt, đường nhiều đoạn xấu. ngày xưa đi 2b vc em hay đi đường này về quê.
Em hay đi trục phía Nam. Vác, tế tiêu và ubnd xã An Phú đường HCM

neverfg

Xe điện
Lâu lắm rồi e ko đi đg HCM ko biết hiện tại như thế nào các bác nhi?

chuot_bach

Xe tăng
Lâu lắm rồi e ko đi đg HCM ko biết hiện tại như thế nào các bác nhi?
đường xấu hơn trước do ít được chăm sóc nhưng tổng thể đi vẫn ok. Đoạn Xuân Mai - Miếu Môn giờ không khác khu đông dân cư là mấy, Miếu Môn đến Cúc Phương hai bên đường đông dân hơn trước nhưng vẫn ok. Sang đất Thanh Hóa thì đường xấu hơn trước nhiều mà dân, xe thì đông đúc, đặc biệt những giờ cao điểm + buổi tối là đường rất đông ( do dân tình đi chơi, đi lượn) -> thêm 1 số biển khu vực đông dân cư đó, đất Nghệ An, Hà Tĩnh các khu vực trước có nhiều dân thì giờ đông hơn hẳn, còn lại vẫn vậy. Quảng Bình thì gần thành đường " tỉnh lộ" rồi.
Tổng thể: đi vẫn ok nhưng sẽ phải chú ý nhìn biển nhiều hơn. Nhiều chỗ ngày trước kẻ vạch liền thì ok, giờ đông xe nên dễ đè vạch mà các vạch vẫn vậy nhưng ít thấy xxx hơn.
Theo em: Nếu cần đi nhanh thì đi toàn bộ đường 1A. Còn nếu muốn đi đường HCM thì nên đi đường 1 đến Hoàng Mai, Nghệ An thì rẽ lên Thái Hòa rồi bắt vào đường HCM ở đây ( đi kiểu này cũng tránh được đường 1A cung Nghệ An - Hà Tĩnh - Quảng Bình nhiều CAM phạt nguội nhưng cũng xa hơn kha khá - khoảng 100km nếu đích chung là Đông Hà, Quảng Trị nhưng tránh được được tầm 5-6 trạm thu phí). Lưu ý: đoạn Hoàng Mai có cam phạt nguội và rất nhiều cụ đã dính nếu không đi theo biển mà đi theo cảnh báo xxx.

Chỉnh sửa cuối:

vt_hoa

Xe tăng
Cụ đi theo lộ trình Hà Đông - Ba La - Chúc Sơn - đường Nguyễn Văn Trỗi - Miếu Môn là ra đường HCM. Đường này gần hơn Hà Đông - Xuân Mai 10km. Em toàn chạy tuyến này. Tra Google từ Hà Đông sẽ chỉ đường này

Doun

Xe điện
Như tiêu đề, em hỏi các cụ chút!

Em thấy Googlemap nó chỉ đường đi từ Hà Nội ra đường Hồ Chí Minh chạy cắt qua khu đô thị Xala!
Vậy cụ nào đã chạy đường này cho em hỏi là đường có đẹp không ợ? em đi xe nhỏ 4 chỗ!
Cảm ơn các cụ!
Vấn đề là cụ đi từ chỗ nào ở HN mới quan trọng

3_banh

Xe điện
đường xấu hơn trước do ít được chăm sóc nhưng tổng thể đi vẫn ok. Đoạn Xuân Mai - Miếu Môn giờ không khác khu đông dân cư là mấy, Miếu Môn đến Cúc Phương hai bên đường đông dân hơn trước nhưng vẫn ok. Sang đất Thanh Hóa thì đường xấu hơn trước nhiều mà dân, xe thì đông đúc, đặc biệt những giờ cao điểm + buổi tối là đường rất đông ( do dân tình đi chơi, đi lượn) -> thêm 1 số biển khu vực đông dân cư đó, đất Nghệ An, Hà Tĩnh các khu vực trước có nhiều dân thì giờ đông hơn hẳn, còn lại vẫn vậy. Quảng Bình thì gần thành đường " tỉnh lộ" rồi.
Tổng thể: đi vẫn ok nhưng sẽ phải chú ý nhìn biển nhiều hơn. Nhiều chỗ ngày trước kẻ vạch liền thì ok, giờ đông xe nên dễ đè vạch mà các vạch vẫn vậy nhưng ít thấy xxx hơn.
Theo em: Nếu cần đi nhanh thì đi toàn bộ đường 1A. Còn nếu muốn đi đường HCM thì nên đi đường 1 đến Hoàng Mai, Nghệ An thì rẽ lên Thái Hòa rồi bắt vào đường HCM ở đây ( đi kiểu này cũng tránh được đường 1A cung Nghệ An - Hà Tĩnh - Quảng Bình nhiều CAM phạt nguội nhưng cũng xa hơn kha khá - khoảng 100km nếu đích chung là Đông Hà, Quảng Trị nhưng tránh được được tầm 5-6 trạm thu phí). Lưu ý: đoạn Hoàng Mai có cam phạt nguội và rất nhiều cụ đã dính nếu không đi theo biển mà đi theo cảnh báo xxx.
Giá trị đi đg HCM là cảnh đẹp, thưa xe, nhưng chỉ là 5 nănm trước. Giờ thì 2 bên đường mọc lên nhà cửa san sát, đường xuống cấp và lại đông nữa.

.Xukthal

Xe container
Cụ đi theo lộ trình Hà Đông - Ba La - Chúc Sơn - đường Nguyễn Văn Trỗi - Miếu Môn là ra đường HCM. Đường này gần hơn Hà Đông - Xuân Mai 10km. Em toàn chạy tuyến này. Tra Google từ Hà Đông sẽ chỉ đường này
Trước đây tầm 2019 em đi trong HT ra = đg HCM gg map chỉ lối ra qua NVTroi - Chúc Sơn đi theo vào đến trong làng gặp cái cầu gì đang xây thế là quay ra map chỉ lung tung ra cả cánh đồng, loanh quanh 1 lúc lại ra đường Vân Đình - Bình Đà - Bala đến khổ =))

.Xukthal

Xe container
Tóm lại cứ Đại lộ TL hoặc qlo6 lên Xuân Mai cho lành :))

.Xukthal

Xe container

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Cụ lên Đại lộ Thăng Long, đi hết đường có chỉ dẫn rẽ phải, rẽ phải nhớ signal, thấy giải phân cách cứng thì quay 180 độ, cứ thế tiến thẳng qua ngã tư Xuân Mai là đường HCM. Rồi cứ vạch vàng thẳng tiến, trên đường đi biển báo rất rõ, đi đến Quảng Trị thì gặp đường 9 là hết HCM đông.
Ok ?
Xa và đông nhé cụ

.Xukthal

Xe container
Đi qua đồng văn, chợ dầu,tế tiêu
Đoạn này nối ra đường 424 có cái đoạn trên đê đang làm có biển chỉ dẫn qua làng đường bé 2 ô tô tránh nhau chật vật xong ra chỗ cái cầu dân họ xây cái ụ cấm xe tải xe em Van đi may vừa lọt bánh hú hồn vì nếu ko qua đc lùi đg làng ý chắc mất vài tiếng vì ko có chỗ nào rộng quay đc xe ...đi 1 lần là tởn đến già :))