Hỏi đường từ HN đi Mộc Châu - Mai Châu

diepnh81

Xe tăng
Chào các cụ, tình hình nghỉ lễ đơtk tới em định cho F1 nhà em đi lên núi, đi xa thì không được vì cháu bé quá (mới có 17 tháng) mà bà cả nhà e lại đang có thai 5 tháng nên em tính đi núi gần thôi, em đi lancer gala 1.6AT có 4 người lớn (cả lái là em) và 1 F1, các cụ cho em hỏi đi thế nào thuận tiện, ăn, ngủ, nghỉ, chơi ở đâu, đường đi có xấu quá không ợ? lên Mộc Châu mùa này có gì k0 ạ? em định đi chiều 28 đi, 30 về or sáng 29 đi và 30 về. Mong các cụ chỉ giáo, cám ơn các cụ trước nhé!

GoldenPig

Xe tăng
Một trẻ em 17 tháng + 1 bà bầu 5 tháng thì em can bác. Mộc Châu - Mai Châu đường đẹp nhưng là đường đèo dốc liên tục, người khỏe còn nôn nao nữa là bà bầu. Thực sự là không nên bác ợ.

khongan

Xe buýt
Đường này em chỉ ngán nhất khoản sương mù. Nên mang giấy dán vàng đi.

Đường quanh co, đèo dốc nhiều tuy không cao lắm - luyện tay lái tốt

diepnh81

Xe tăng
Nghe các cụ nói làm e nản quá, e đi đường đèo cũng tương đối nhưng k0 biết vợ e có chịu đc k0 nhỉ? Hihi, đến Mộc Châu khoảng bao nhiêu km hả các cụ?

CXP

Xe buýt
Hà Nội đi Mộc Châu khoảng 200km, đường nhiều đèo dốc quanh co nhưng cũng không khó đi, miễn là kụ lái cẩn thận thì cũng không ảnh hưởng tới sức khỏe của gấu và F1. Dọc đường cảnh cũng đẹp, kụ có thể dừng nghỉ ngơi ngắm cảnh cho thoải mái (đèo Thung Khe, đoạn nhìn xuống thung lũng Mai Châu, chợ Pà Cò). Cũng nên chuẩn bị tinh thần là phải lái trong sương mù ở một vài đoạn, kụ chuẩn bị giấy bóng vàng mà dán đèn gầm cho dễ đi.

diepnh81

Xe tăng
Hà Nội đi Mộc Châu khoảng 200km, đường nhiều đèo dốc quanh co nhưng cũng không khó đi, miễn là kụ lái cẩn thận thì cũng không ảnh hưởng tới sức khỏe của gấu và F1. Dọc đường cảnh cũng đẹp, kụ có thể dừng nghỉ ngơi ngắm cảnh cho thoải mái (đèo Thung Khe, đoạn nhìn xuống thung lũng Mai Châu, chợ Pà Cò). Cũng nên chuẩn bị tinh thần là phải lái trong sương mù ở một vài đoạn, kụ chuẩn bị giấy bóng vàng mà dán đèn gầm cho dễ đi.
Vâng, thank cụ, nhà e vẫn quyết định đi, các cụ tư vấn hộ e xem địa chỉ ăn, ở trên Mộc Châu với, e đang định qua Hòa Bình thăm thủy điện với hang dơi chút đã

amunike

Xe tăng
Mùa này cụ căn khoảng 10h lên đèo là chuẩn, ko có sương mù đâu, mù chỉ nhiều vào mùa đông thôi. Đi mai châu mà có trẻ con nên vào mai châu lodge mà nghỉ, ở nhà sàn ko hợp lắm

diepnh81

Xe tăng
Em định đi thế này các cụ ợ, xem có ổn k0:

Ngày thứ 1 (29-4): Hà Nội - Hòa Bình - Kim Bôi:

E thứ 7 vẫn đi làm nên cả nhà đi vào CN, sáng chạy đến Hòa Bình đi thăm Thủy Điện, hang cô tiên, ăn trưa xong em chạy tiếp qua dốc Cun rẽ trái vào Kim Bôi, e định thuê ks ở trên đấy, chiều tắm suối khoáng, tắm bùn, ngủ tại Kim Bôi

Ngày thứ 2 (30-4): Chạy lên Mộc Châu:

Ở đây e đặt ks Công Đoàn rồi, đi thăm nông trường chè, thác dải yếm...ngủ tại Mộc Châu

Ngày thứ 3: (1-5) sáng trả phòng e chạy xuống Mai Châu chơi chút, mua ít quà cáp rồi về thẳng HN

Các cụ có chỗ nào, ăn, ngủ, nghỉ ở Kim Bôi, Mộc Châu, Mai Châu tư vấn em với, cả nhà đi bụi bụi chút nên ở rẻ rẻ thôi các cụ ạ, nhà e dễ tính k0 cầu kỳ quá cụ ở, quan trọng là đi chơi đc nhiều

The Traveller

Xe đạp
Mộc Châu giờ gần là mùa hè rồi nên ít sương mù thôi. Tuy nhiên cũng có vài đoạn có sương mù (ít gặp) như ở đoạn rừng già hay qua Loong Luông... Về ăn uống, ăn nghỉ thì bạn ghé qua mocchautravel.net xem sao. Mấy bạn này giúp đỡ khá nhiệt tình và là dân bản địa nên biết rõ địa hình, điểm tham quan cũng như những chỗ ăn nghỉ hay. Giá cả cũng rẻ nhưng quan trọng hơn là đáng đồng tiền bát gạo... Hehe

lucky_girl

Xe hơi
Nhà cháu cũng định cho gấu và F1 đi tuyến này vào dịp 30/4 này. Các cụ cho cháu hỏi nếu cháu đi từ Hải Phòng thì đi đường nào cho tiện không ạ vì cháu không muốn đi đường Hà Đông ạ. Cháu muốn đi đường cầu Vĩnh Tuy có được không ạ?

Cám ơn các cụ